๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:56:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาเพลงมาฝาก....ฟังกันครับ  (อ่าน 4366 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 09:38:53 PM »

อุ๊ย ..... เพลงรุ่นไหนกันเนี่ย ....... ขอบคุณอาวัฒน์นะครับที่ทำให้รุ่นใหม่ๆรู้จัก

B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 09:40:25 PM »

เพลงเพราะ ๆ ทั้งนั้น ครับ  บางเพลงได้ยินจากตอนพ่อเปิดในรถนานมาแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2009, 09:42:22 PM โดย VaiO » บันทึกการเข้า

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 10:00:55 PM »

เยี่ยม เยาะเย้ย จูบบบบ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 10:32:22 PM »

Peter Corp Dyrendal- Kum Pah Pun

เพลง กุมภาพันธ์  ขับร้อง  ปีเตอร์  คอร์ป ไดเรนดัล    คำร้อง  สีฟ้า

คงเป็นที่ฟ้าเบื้องบน เป็นคนขีดโชคชะตา
สร้างฉันและเธอให้มา ให้ได้พบเจอกัน
ให้ฉันได้มีโอกาส ลิ้มรสในความชื่นบาน
ให้เรามีกัน มีวันเวลาที่ดี

และเป็นที่ฟ้าเบื้องบน เป็นคนพรากเราเช่นกัน
ให้เวลาเพียงแค่นั้น กลับต้องเสียเธอไป
ฉันรู้ว่าไม่มีหวัง จะเหนี่ยวและรั้งเธอไว้ข้างกาย
จะทำยังไงก็คงไม่มีหนทาง

หากชีวิตฉันต้องขาดเธอไป จะเป็นยังไง
ชีวิตคงไร้ความหมาย และเหมือนไร้พลัง
ร่างกายที่เคยอดทน ก็คงไม่มีกำลัง
ไม่มีความหวังให้ฉันได้ชื่นหัวใจ

แค่เพียงพรุ่งนี้ถ้าตื่นมา มองไปไม่เจอเธอ
แค่นึกก็ทำให้เพ้อ หวั่นและไหวในใจ
ถ้าเราจะต้องจากกัน ไม่ว่าด้วยเหตุผลใด
คงรู้ใช่ไหมว่าฉันจะต้องเสียใจ

หากชีวิตฉันต้องขาดเธอไป จะเป็นยังไง
ชีวิตคงไร้ความหมาย และเหมือนไร้พลัง
ร่างกายที่เคยอดทน ก็คงไม่มีกำลัง
ไม่มีความหวังให้ฉันได้ชื่นหัวใจ

แค่เพียงพรุ่งนี้ถ้าตื่นมา มองไปไม่เจอเธอ
แค่นึกก็ทำให้เพ้อ หวั่นและไหวในใจ
ถ้าเราจะต้องจากกัน ไม่ว่าด้วยเหตุผลใด
คงรู้ใช่ไหมว่าฉันจะต้องเสียใจ

เสียใจจนตาย

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 10:41:42 PM »

ขอบคุณครับ อาจารย์วัฒน์ เป็นแฟนเพลงพี่หมู แน่ๆ เลย ผมได้มีโอกาสฟังและติดตามผลงานเพลงตั้งแต่พี่หมู ออกจากป่า เพลงเพราะๆ ซึ้งๆ มันๆ ทั้งนั้นเลยครับ
ถ้าชอบแนวลูกทุ่งเก่าๆ เอามาร้องและทำดนตรีใหม่ แนวมันๆ  ผมอยากแนะนำ อ๊อด เทอร์โบ ค่าย RS เอาเพลงเก่าๆ มาร้อง ทำจังหวะเป็นแนวรำวงชาวบ้าน  แตรวง  มันส์มากครับ  เพลงแม่ค้าแม่ขาย  ก็เอามาร้องได้ดีครับ

Smiley ผมมีเพลงของพี่หมูอยู่ ถ้าสนใจบอกนะครับ จะ Rip เป็นซีดีส่งให้ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2009, 10:59:05 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 05:53:31 AM »

ขอบคุณมากครับ ที่ทำให้เด็กรุ่นใหม่อย่างผมได้นึกถึง..........ความหลังเมื่อครั้งหนุ่ม ๆ Grin

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์