๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:45:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งรายการปืน สน.อส.และ สน.สก.ที่รับได้เลย  (อ่าน 124077 ครั้ง)
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 05:37:45 PM »

ขออนุญาตลงโบร์ชัวร์ สน.สก. ร้านไทเนฯ นะครับ
พอดีไปเจอที่บ้านข้างๆเราเขาลงไว้
เผื่อเป็นประโยชน์บ้างครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2010, 05:41:05 PM โดย nitrogen » บันทึกการเข้า
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #271 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 05:38:32 PM »

อีก
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #272 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 05:39:03 PM »

รูป
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #273 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 05:39:34 PM »

สุดท้าย
หากท่่านใด มีโบร์ชัวร์ร้านอื่นก็อยากให้นำมาแชร์กันนะครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2010, 05:42:07 PM โดย nitrogen » บันทึกการเข้า
puntakarn
คนนครศรีธรรมราช...รักนายหลวงครับ
Full Member

คะแนน 32

ไม่เอาคนเผาบ้านเผาเมือง...

« ตอบ #274 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 05:53:50 PM »

เห็นว่าซีแซดวันอังคารนี้เข้าครับแล้วจ่ายปืนได้วันศุกร์ร้านปืนบ้านหมอ
จอมโจร
จอมโจร.... ชื่อนี้ มีความหมาย
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #275 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 10:56:41 PM »

พี่ๆครับใบ ป.3 ของผม ระบุว่า " จาก " โครงการจัดหาอาวุธปืน เพื่อเป็นสวัสดิการสหกรณ์ออมทรัพย์ตำรวจ"   แล้วผมจะจัดซื้อของ สน.อส. ได้หรือเปล่าครับ
พี่ๆที่มีความรู้ช่วยตอบด้วยน่ะครับ
พอดีเพิ่งอบรมเสร็จเป็นตำรวจใหม่ครับ เลยอยากได้ปืนมาใช้งานครับ ไหว้

ก็ไปขอแก้ไข ป.3 ได้เลยครับ  เปลี่ยนจาก "โครงการจัดหาอาวุธปืน เพื่อเป็นสวัสดิการสหกรณ์ออมทรัพย์ตำรวจ"
มาเป็น "โครงการ สน.อส." หรือ "โครงการ สน.สก." หรือ "ซื้อจากร้านปืนในจังหวัด.... " ได้เลยครับ

อย่างที่กรุงเทพฯ ใช้เวลาแก้ใบ ป.3 ประมาณ 3-7 วันเท่านั้นเองครับ
.... ส่วน ตจว. ผมไม่ทราบระยะเวลาครับ.... แต่คิดว่าคงไม่น่าจะนานเป็นเดือนหรอกครับ (ต้องให้พี่น้อง ตจว.ตอบแทนละครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2010, 11:04:15 PM โดย จอมโจร » บันทึกการเข้า
ple149
ลิขิตฟ้าหรือจะเท่ามานะตน
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #276 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 11:49:06 AM »

พี่ๆครับใบ ป.3 ของผม ระบุว่า " จาก " โครงการจัดหาอาวุธปืน เพื่อเป็นสวัสดิการสหกรณ์ออมทรัพย์ตำรวจ"   แล้วผมจะจัดซื้อของ สน.อส. ได้หรือเปล่าครับ
พี่ๆที่มีความรู้ช่วยตอบด้วยน่ะครับ
พอดีเพิ่งอบรมเสร็จเป็นตำรวจใหม่ครับ เลยอยากได้ปืนมาใช้งานครับ ไหว้

ก็ไปขอแก้ไข ป.3 ได้เลยครับ  เปลี่ยนจาก "โครงการจัดหาอาวุธปืน เพื่อเป็นสวัสดิการสหกรณ์ออมทรัพย์ตำรวจ"
มาเป็น "โครงการ สน.อส." หรือ "โครงการ สน.สก." หรือ "ซื้อจากร้านปืนในจังหวัด.... " ได้เลยครับ

อย่างที่กรุงเทพฯ ใช้เวลาแก้ใบ ป.3 ประมาณ 3-7 วันเท่านั้นเองครับ
.... ส่วน ตจว. ผมไม่ทราบระยะเวลาครับ.... แต่คิดว่าคงไม่น่าจะนานเป็นเดือนหรอกครับ (ต้องให้พี่น้อง ตจว.ตอบแทนละครับ)

แก้ไขมาแล้วครับ พร้อมครับ แต่ตอนนี้น้ำกำลังไหลจากทางเหนือ ต้องคอยรายงานให้ ตร ทราบเป็นระยะครับ เข้าไปรับวันไหนได้บ้าง พี่ๆ PX4 ราคาเท่าไรแล้วครับ

คุณอยากเป็นอะไร? สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ  คุณมองตัวเองอย่างไร แล้วทำให้ได้อย่างนั้น!!!!!
ple149
ลิขิตฟ้าหรือจะเท่ามานะตน
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #277 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 12:32:07 PM »

พี่ๆครับใบ ป.3 ของผม ระบุว่า " จาก" โครการจัดหาอาวุธปืน เพื่อเป็นสวัสดิการสหกรณ์ออมทรัพย์ตำรวจ   แล้วผมจะจัดซื้อของ สน.อส. ได้หรือเปล่าครับ

ยินดีด้วยครับ จบมาแล้วจะได้เข้าใจตำรวจมากขึ้นครับ
เรื่องปืนผมก็ไม่เคยซื้อโครงการครับ แต่ได้ ป.3 แล้วสบายใจได้ครับ
ครับ รู้เลยว่างานหนักแหะ พอดีช่วงกลางเดือนมีงานกล้วยใข่ ให้ผมเป็นสายตรวจเดินเท้าในงาน ไม่มีปืนเดินเสียววหลังวาบๆ วัยรุ่นจ้องผมตาเป็นมันเลย วันจันทร์ที่ 1 พ.ย.จะเข้าไปเสี่ยงดวงที่ สนสก ว่ามี PX4 รึเปล่า ถ้ามีแล้วกำลังถึงก็จะตัดสดเลยครับ วอนพี่ๆ ช่วยให้คำชี้แนะด้วยน่ะครับ ใหม่จริงๆ ครับ ผมชื่อเปิ้ลครับพี่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ ลืมบอกไปถ้าวันจันทร์พี่ๆท่านใดเข้าไปที่ สนสก ก็เข้ามาทักผมด้วยน่ะครับ

คุณอยากเป็นอะไร? สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ  คุณมองตัวเองอย่างไร แล้วทำให้ได้อย่างนั้น!!!!!
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #278 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 09:56:15 AM »

ไหว้ สวัสดีครับทุกๆท่านต้องขออภัยที่ไม่ได้ตอบคำถาม  พึ่งกลับจากลาพักร้อน 10  วันครับ  ไหว้

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
ยาจกซู
Jr. Member
**

คะแนน 21

« ตอบ #279 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 10:10:55 AM »

ไหว้มาแอบอ่าน เยี่ยม
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #280 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 01:15:53 PM »

ปืนที่ห้ามโอน  PM ครับ  ช่วยแก้ปัญหา

ทำยังไงถึงจะโอนได้ครับ

มีปลัดอำเภอแนะนำผมว่า  ให้แจ้งความใบ ป.4 หาย แล้วขอออกใบใหม่  ไม่ประทับตราห้ามโอน

ระวังติดคุกหัวโตนะครับ  ของแบบนี้มันตรวจสอบกันได้   จนท.ไม่ได้โง่นะครับ  แค่ดูทะเบียน กท.....เค้าก็รู้แล้วว่าโอนได้หรือไม่ได้

ก็ปลัดอำเภอ  ที่ทำงานเกี่ยวกับอาวุธปืนนี่แหละที่แนะนำ 
[/quote]

เอ้อ แล้วท่านเชื่อตามที่ปลัดฯท่านนั้นบอกหรือเปล่าครับ

หากเชื่อ ท่านจะทำอย่างปลัดฯว่ามั๊ยครับ
[/quote]

เขาตั้งกติกาไว้ก็อย่าผืนเลยครับ
 นายอำเภอบ้านผมโดนแล้วครับ ตอนนี้กำลังโดนสอบอยู่ คนเดียวปืนหมุนเป็น100 อ๋อย  ไหว้

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #281 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 06:28:39 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
chalie27
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #282 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 07:06:12 PM »

เรียนถามสมาชิกครับ  ตอนนี้ยังมี  SMITH & WESSON   M&P9   บ้างมั๊ย  หรือจะเข้ามาเมื่อไร  ขอรบกวนด้วยครับ
officerLudlow
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #283 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 01:23:40 AM »

ไม่มีสมิธหรือเทารัสขนาด.357เลย   สงสัยตัวนี้ขายดีไม่มีของค้างสต็อก

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้ เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
           แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว

คนล้มเหลวคือ...คนที่ล้มเลิกต่างหาก

ความสำเร็จเป็นของทุกคน...ขอแค่อย่ายอมแพ้
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #284 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 07:11:35 AM »

ปลัดที่บ้านผม
ตอนผมไปขอ ป.3 เห็นท่านบ่นอยู่่ว่า
มีสวัสดิการโอนไม่ได้มากระบอกหนึ่ง
ท่านไม่รับโอน และบอกว่าต้นเรื่องน่าจะซิกแซกมา
ท่านตีเรื่องกลับเลยครับ ไหว้
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21
  พิมพ์