๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 09:29:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งทำปืนลั่นมาเมื่อเช้าครับ  (อ่าน 8422 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 07:41:11 PM »

ชอบคำแนะนำอาธำรงครับ
+ ให้ครับ

เรียกพี่ไม่ได้เหรอ  งอน

ขำก๊าก  5 5 + ให้เช่นกันครับ  Grin
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 08:32:40 PM »

ขอเอามะพร้าวห้าวมาขายหน่อยนะครับ Cheesy Cheesy Cheesy
เห็นท่านที่เข้าสนามใหม่ๆบางท่านยังไม่ทราบ (ขาเก่าๆบางท่านไม่ทราบก็มี Cheesy)
ในปืนลูกโม่ของสมิธวิธีลดนกที่เห็นบ่อยก็คือ ยังกดไกค้างไว้ในขนะที่ค่อยๆผ่อนนกสับลง  ซึ่งวิธีลดนกแบบนี้มีเสียวครับ คิก คิก
วิธีที่รัดกุมคือเมื่อรู้สึกว่า เซียร์หลุดแล้ว ต้องปล่อยให้ไกปืนเป็นอิสระอย่าไปกดไกค้างไว้   rebound slideก็จะเป็นอิสระด้วย พร้อมที่จะดีดตัวออกไปรับส่วนล่างของนกสับใว้ ในกรณีที่นกสับหลุดมือ

วิธีการที่ถูกต้องคือเอานิ้วโป้งของอีกมือไปรองไว้ใต้นกก่อนแล้วทำตามที่แจ้ง ในหลักสูตรปืนพกของสถาบันหนึ่งให้เหนียวไกให้นกสับลงบนเล็บแล้วปล่อยนิ้วชี้แล้วดึงนิ้วโป้งออกซาดิสจังเลย  เยาะเย้ย
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 09:08:10 PM »

ขอเอามะพร้าวห้าวมาขายหน่อยนะครับ Cheesy Cheesy Cheesy
เห็นท่านที่เข้าสนามใหม่ๆบางท่านยังไม่ทราบ (ขาเก่าๆบางท่านไม่ทราบก็มี Cheesy)
ในปืนลูกโม่ของสมิธวิธีลดนกที่เห็นบ่อยก็คือ ยังกดไกค้างไว้ในขนะที่ค่อยๆผ่อนนกสับลง  ซึ่งวิธีลดนกแบบนี้มีเสียวครับ คิก คิก
วิธีที่รัดกุมคือเมื่อรู้สึกว่า เซียร์หลุดแล้ว ต้องปล่อยให้ไกปืนเป็นอิสระอย่าไปกดไกค้างไว้   rebound slideก็จะเป็นอิสระด้วย พร้อมที่จะดีดตัวออกไปรับส่วนล่างของนกสับใว้ ในกรณีที่นกสับหลุดมือ

วิธีการที่ถูกต้องคือเอานิ้วโป้งของอีกมือไปรองไว้ใต้นกก่อนแล้วทำตามที่แจ้ง ในหลักสูตรปืนพกของสถาบันหนึ่งให้เหนียวไกให้นกสับลงบนเล็บแล้วปล่อยนิ้วชี้แล้วดึงนิ้วโป้งออกซาดิสจังเลย  เยาะเย้ย
สถาบันใหนพอจะบอกได้มั๊ยครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2011, 09:13:06 PM โดย OO BUCK รักในหลวง » บันทึกการเข้า

wariswong
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 12:02:27 AM »

ได้ประโยชน์จากประสบการณ์พี่ๆมากครับ เยี่ยม

เลยทำให้รู้ว่าไม่ใช่แค่เราที่ผิดพลาด ผิดเป็นครู อย่างที่พี่ๆหลายท่านกรุณาแนะนำไว้ ไหว้

ประสบการณืของบางท่านนี่นึกตามแล้ว บีบหัวใจมากครับ หวาดเสียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลืมบอกครับว่า เจ้า 686 ssr ของผม ให้พี่ที่ช่วยแนะนำการยิงปืนท่านหนึ่ง แต่งไกให้ จนสมูทมาก ไกดับเบิ้ล นำ้หนักกำลังดี ไหว้

แต่ไกซิงเกิ้ล เบามาก แทบจะเหมือนไม่ติดอะไรเลย หลุดไวมาก แตะนิดนึงก็ไปเลย กิ๊วก๊าว

ทำใหต้องระมัดระวังกว่าเดิมอีกมากๆครับ ไหว้

pongsirin
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 12:50:49 AM »

ส่วนตัวผม ยึดกฎ 2 ข้อ
ข้อที่ 1 ความปลอดภัย
ข้อที่ 2 ไม่ว่าจะทำอะไร ให้กลับไปดูข้อที่ 1
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 08:16:34 AM »

...ประมาท...

................. เศร้า
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 09:25:53 AM »

ได้ประโยชน์จากประสบการณ์พี่ๆมากครับ เยี่ยม

เลยทำให้รู้ว่าไม่ใช่แค่เราที่ผิดพลาด ผิดเป็นครู อย่างที่พี่ๆหลายท่านกรุณาแนะนำไว้ ไหว้

ประสบการณืของบางท่านนี่นึกตามแล้ว บีบหัวใจมากครับ หวาดเสียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลืมบอกครับว่า เจ้า 686 ssr ของผม ให้พี่ที่ช่วยแนะนำการยิงปืนท่านหนึ่ง แต่งไกให้ จนสมูทมาก ไกดับเบิ้ล นำ้หนักกำลังดี ไหว้

แต่ไกซิงเกิ้ล เบามาก แทบจะเหมือนไม่ติดอะไรเลย หลุดไวมาก แตะนิดนึงก็ไปเลย กิ๊วก๊าว

ทำใหต้องระมัดระวังกว่าเดิมอีกมากๆครับ ไหว้

หากไกซิงเกิลเบาขนาดนั้น มันจะลดนกได้หรือครับ
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 09:41:13 AM »

ขาดสติ...พาชีวีเศร้าหมอง เศร้า

เรื่องนี้..อาจถึงขั้น..สมองกระจายได้.... Grin

ไม่อยากให้ใช้ความรู้สึกว่า...ปืน...เล่นได้..  ควรจริงจังและรอบคอบ....กับวัตถุชนิดนี้ให้มาก ๆ นะครับ   Sad Sad Sad

โชคดี...อาจไม่มีครั้งต่อไป.... หลงรัก ไหว้

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
jrs รักในหลวง
อันเพื่อนดี มีเพียงหนึ่งถึงจะน้อย ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

คิดดี พูดดี ทำดี ผลที่ได้ย่อมเป็นสิ่งที่ดี

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 10:00:13 AM »

เจอทีไรต้องอ่านทุกทีครับกระทู้แบบนี้ เพื่อคอยเตือนสติตัวเองให้มากยิ่งขึ้น
สำหรับผม    "  ปืน.....สามารถคุ้มครองทรัพย์สิน และชีวิตคนที่เรารักได้    ... แต่  ปืน...ก็อาจทำร้ายชีวิตคนที่รักและตัวคุณด้วยเช่นกัน  "
ผิดเป็นครูครับ

เคารพและระลึกถึงบรรพชนผู้สละชีพเพื่อรักษาแผ่นดินนี้...เสมอ
gumandtong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 12:17:18 AM »

อาจารย์  ผมสอนว่า>>>>มีแต่ดัวเรา ไปบังคับให้ปืนมันยิงออกมา  อยู่เฉยๆปืนมัน ยิงลูกออกมาเองไม่ได้  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์