๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:21:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร่องรอยลูกซอง===เหตุการณ์จริง  (อ่าน 7049 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 07:49:01 AM »

ลูกซองกึ่งออโต กระสุน SG ๙ เม็ด ไม่น่าใช่ลูกโดด.. ตีคู่ทางขวา ระยะห่างไม่น่าเกิน  ๑ เมตร
ไม่ใช่ไกล ๕ เมตรหรอกครับ บนทางหลวง ไม่ห่างขนาดนั้น

กระสุนห่างกันเพียง ๒-๕ นิ้ว มีแต่ กึ่งออโต เท่านั้น ที่จะซ้ำได้เร็ว ขนาดนี้

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของผู้เสียชีวิต ด้วยครับ. ลงว่าผู้เสียชีวิตรู้ตัว.. ก็สืบจับไม่ยักนัก ครับ .

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 07:58:50 AM »

ลูกซองกึ่งออโต กระสุน SG ๙ เม็ด ไม่น่าใช่ลูกโดด.. ตีคู่ทางขวา ระยะห่างไม่น่าเกิน  ๑ เมตร
ไม่ใช่ไกล ๕ เมตรหรอกครับ บนทางหลวง ไม่ห่างขนาดนั้น

กระสุนห่างกันเพียง ๒-๕ นิ้ว มีแต่ กึ่งออโต เท่านั้น ที่จะซ้ำได้เร็ว ขนาดนี้

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของผู้เสียชีวิต ด้วยครับ. ลงว่าผู้เสียชีวิตรู้ตัว.. ก็สืบจับไม่ยักนัก ครับ .
คุณ Ro@d ครับ...ผมเคยได้ยินมาว่า  เวลาสงครามรบกัน เขามีข้อตกลงกันว่าห้ามใช้ปืนลูกซอง จริงหรือไม่ครับ
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 08:02:20 AM »

เจตนายิงใส่ประตูรถเพื่อให้กระสุนทะลุไปโดนเป้าหมายหรือครับ ส่วนอีกด้านถูกยิงใส่กระจกประตูรถใส่ผู้โดยสารกลับไม่เป็นอะไรเลย
แต่ก็ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวที่เสียชีวิตด้วยครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 08:09:01 AM »

เจตนายิงใส่ประตูรถเพื่อให้กระสุนทะลุไปโดนเป้าหมายหรือครับ ส่วนอีกด้านถูกยิงใส่กระจกประตูรถใส่ผู้โดยสารกลับไม่เป็นอะไรเลย
แต่ก็ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวที่เสียชีวิตด้วยครับ

น่าจะเป็นรอยกระสุนออกนะครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 08:09:30 AM »

คุณ Ro@d ครับ...ผมเคยได้ยินมาว่า  เวลาสงครามรบกัน เขามีข้อตกลงกันว่าห้ามใช้ปืนลูกซอง จริงหรือไม่ครับ

ผมไม่ทราบ เลยครับ. .

แต่ทราบว่าใน WW II  ทหารฝ่ายสัมพันธมิตร ใช้ลูกซอง ยิงใส่ ลูกปืนครก ของเยอรมัน ให้ระเบิด แตกออก ก่อนที่จะทำอันตราย

และในสงครามเวียตนาม ก็ยังเ็ห็น มีทหารเมกัน ใช้ อิธาก้า หรือ วินฯ ในการลาดตะเวนด้วย.. สงครามอ่าวก็มี ๘๗๐ ครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2009, 08:38:48 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 08:11:15 AM »

คนนั่งซ้าย ผมเชื่อว่าโดน ครับ แต่ไม่สาหัส เพราะไม่ใช่เป้าหมายของคนร้าย เมื่อระวังตัวอยู่แล้ว จึงเปิดประตูหนีรอดไปได้

รอยด้าน ซ้าย นั้นเป็นการลงมาซ้ำ  ภายหลังจากที่ คนที่เคยนั่ง เผ่นไปแล้ว ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2009, 08:13:09 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 08:30:21 AM »

ขอบคุณ คุณ Ro@d ครับ...แสดงว่าคนที่บอกผมไม่รู้จริง...เฮ้อ
mrwhite
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 10:13:03 AM »

ลองดูกระทู้นี้ครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68925.msg1853864 
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 10:18:59 AM »

เพื่อนผมคนหนึ่ง โดนยิงในขณะจอดมอเตอร์ไซด์จะเข้าบ้าน ตอนสามทุ่ม ด้วยลูกซอง
มือปืนแอบอยู่ ที่พุ่มไม้ริมรั้ว ห่างไม่ถึง10เมตร เต็มกลางหลังเลย  เข้าทุกเม็ด

สักสามปีมาแล้วครับ  ลงข่าว นสพ.ด้วย

เรื่องของเรื่องขัดผลประโยชน์รับเหมาก่อสร้างครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 10:22:54 AM »

มีอยู่อันหนึ่ง ห้ามหรือเปล่าไม่ทราบ  ตอนสงครามโลก ครั้งที่2 แถบยุโรป มีทหารอังกฤษใช้ปืนอัดลมส่องทหารเยอรมันร่วงผล็อย ๆ  เงียบ ไม่มีเสียง แถมต้นทุนถูกเรื่องกระสุน ไม่ต้องมีแก๊ป ดินปืน จนทหารเยอรมันออกมาขู่ว่า ถ้าเจอทหารอังกฤษ ใช้ปืนอัดลม จะฆ่า ไม่จับเป็นเชลย

ยุคนั้นกลัวปืนอัดลมกันมากกว่าปืนลูกซองอีกครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

TONG_RUAMSAM
ไทยนี้รักสงบ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 11:19:58 AM »

ขอแสงความเสียใจกับครอบครัวของผู้เสียชีวิตครับ

ว่าแต่ว่า รูกระสุนซอง เกจ 12 ถ้าไม่บอก นึกว่าเป็น M79
หรือไม่ก็เป็น M203 เห็นรูเข้าน่ากล้วมาก ๆๆๆๆๆๆๆ ตกใจหน้าซีด

หากคนไทยหันมาฆ่ากันเอง แล้วเราจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง
PRIVACY
I don't want to survive, I want to live
Full Member

คะแนน 36

"Knowledge speaks, but wisdom listens."

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 11:37:35 AM »

คงใกล้มาก รูถึงได้ใหญ่ขนาดนั้น
JARACHAI
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 11:55:06 AM »

ลูกโดด  ฟอสเตอร์ ชัวร์  ไอ้คนยิงโหดมาก  ใจระยำจริงๆ
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 02:05:03 PM »

เห็นไทยรัฐวันที่ ๒๐ ลงไว้ว่ามีบาดแผลถูกยิงเข้าทางด้านขวา พรุนกว่า ๒๐รู และพบปลอกลูกซอง ๓ปลอก กับ๙ อีก ๒ปลอก นึกภาพตามแล้วสยองมาก

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
lovesingha
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 02:45:35 PM »

มืออาชีพ เสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์