๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 08:43:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งจะเคยจับปืนขอคำแนะนำคับ  (อ่าน 1020 ครั้ง)
aorbao
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 10:50:30 PM »

ตัวผมเองชอบหลงไหลในอาวุธปืน แต่ไม่เคยได้จับปืนจริงสักที่เคยจับแต่ BB คับ อยากทราบว่าพวกปืนสั้น เวลาเราขึ้น (ไม่รู้เรียกถูกเปล่า) แต่เราไม่ได้ยิง เราจะทำอย่าไร ทั้งแบบแม็กชีน และ ลูกโม่ คับ ขอคำแนะนำคับ ขอบพระคุณคับ
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 10:54:34 PM »

ไปลองหาปืนที่สนามยิงปืนมีให้เช่า+ครูสอน จะดีมากเลยครับ
หรือไม่ก็ขอหยิบยืมปืนพรรคพวกหรือญาติ ตามไปยิงกับเขาด้วย ก็จะได้ทางปฏิบัติมากขึ้นครับ..
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 12:28:22 AM »

ตัวผมเองชอบหลงไหลในอาวุธปืน แต่ไม่เคยได้จับปืนจริงสักที่เคยจับแต่ BB คับ อยากทราบว่าพวกปืนสั้น เวลาเราขึ้น (ไม่รู้เรียกถูกเปล่า) แต่เราไม่ได้ยิง เราจะทำอย่าไร ทั้งแบบแม็กชีน และ ลูกโม่ คับ ขอคำแนะนำคับ ขอบพระคุณคับ

หากขึ้นลำไว้ ไม่ควรหันไปทางที่มีคน ให้หันไปในทางที่ปลอดภัย ถ้าเป็นปืนออโต้ที่มีระบบเซฟ
เมื่อหันไปในทิศทางที่ปลอดภัย ควรเข้าเซฟล็อคไว้ดีกว่าครับ เพื่อความปลอดภัย
       ทางที่ดี ควรไปที่สนามยิงปืนใกล้บ้านดีกว่าครับ แจ้งว่ามาฝึกซ้อมยิงปืน ทางสนามจะมีผู้เชี่ยวชาญ
มาแนะนำการใช้อาวุธปืนให้กับท่าน และบอกวิธีใช้ปืนแก่ท่านในเรื่องความปลอดภัย หรือไม่ก็หาเพื่อน
ที่พอจะใช้เป็น หรือหาไม่ได้จริงๆก็หาเพื่อนในสนามนั่นแหละครับ บอกตรงๆไปเลยว่า ช่วยสอนผมหน่อย
ผมยิงปืนไม่เป็น แค่นั้นแหละครับ เกจิอาจารย์เยอะ ไม่ต้องกลัว

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 11:51:45 AM »

คำแนะนำแบบตัวอักษรช่วยได้บ้างเล็กน้อยครับ แต่อยากให้ไปเรียนรู้จากสนามยิงปืนดีกว่าครับ เพราะจะมี "เจ้าหน้า" ที่ผู้เชี่ยวชาญค่อยให้คำแนะนำครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์