๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:09:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนโครงการ สน.สก. รอนานเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 4622 ครั้ง)
dunkmakmak
Full Member

คะแนน 8

« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:55:57 AM »

ผมได้ฝากคุณอาที่เป็นทหารซื้อปืนของโครงการ สน.สก. 2 กระบอกคือ Glock19 และ smith686 .357 6นิ้ว คุณอาไปสั่งให้ที่ร้าน2ประเทศ โดย Glock19 ได้วางมัดจำไปแล้ว4,200 ร้านบอกจะได้ของอีก3เดือน แต่smith686 .357 6นิ้ว ร้านบอกไม่มีของ ให้จองไว้โดยยังไม่ต้องมัดจำ ไม่ทราบว่ากรณีนี้จะต้องรอปืนนานเท่าไหร่ครับ แล้วปืนโครงการ สน.สก.โดยปรกติแล้วจะต้องเอาจากที่ร้านหรือจากที่ไหนครับ แล้วร้านเกี่ยวข้องยังไงกับปืนโครงการ สน.สก.เหรอครับ Huh
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 11:07:51 AM »

มันแล้วแต่ร้านมั้งครับ พี่ที่ทำงานไปจองเมื่อเดือนที่แล้ว ตอนนี้มีหนังสือแจ้งให้ไปรับปืนแล้วล่ะ เทารัส 2 นิ้ว

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 11:21:16 AM »

ร้านปืนที่เข้าร่วมโครงการเป็นผู้สั่งนำเข้าปืนครับ โดยจะต้องได้รับอนุญาตจากสน.สก.ก่อน ร้านไหนบอกว่ามีของหรือไม่มีของมันคนละเรื่องกันแล้ว

การจ่ายเงินมัดจำไม่ได้ไปจ่ายทีร้านนะครับ ให้ไปจ่ายที่ธนาคารกรุงไทยบัญชีของสน.สก.เค้า ถ้าจ่ายที่ร้านก็เสียเงินฟรี

แล้วร้านที่บอกว่าไม่ต้องวางมัดจำนั่นร้านก็ไม่รู้มาไม้ไหน ปืนโครงการนี้ต้องวางมัดจำตามกฎระเบียบของโครงการเป็นจำนวน10%ของราคาปืน

เมื่อทำสัญญาและจ่ายเงินครบก็ให้รอหนังสือไปรับปืนที่สน.สก.(วังไชยา)ชั้นสอง  ไม่ได้ไปรับที่ร้านนะครับ คุณฝากอาคุณชื้อแต่เจ้าของปืนเป็นของอา
คุณมีสัญญาใจกันใว้ว่าจะโอนให้คุณ.....แต่ต้องรออีก5ปีนับแต่วันได้ปืน

การจะชื้อปืนโครงการอะไรควรศึกษาให้ดีเสียก่อนไม่ใช่จ่ายเงินแล้วเพิ่งมาถาม
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 11:30:11 AM »

ผมรอประมาณ 3 เดือนกว่าๆ ครับ (เทารัส PT 1911 B) (จองต้นเดือน เม.ย. ไม้รับปืน 20 ก.ค.52).... ไหว้
YODDEE
สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี ร่างกาย กระทำในสิ่งที่ถูกต้องและดี สมอง+จิตใจ+ร่างกาย=การกระทำที่ดีและถูกต้อง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 12:40:09 PM »

ร้านปืนที่เข้าร่วมโครงการเป็นผู้สั่งนำเข้าปืนครับ โดยจะต้องได้รับอนุญาตจากสน.สก.ก่อน ร้านไหนบอกว่ามีของหรือไม่มีของมันคนละเรื่องกันแล้ว

การจ่ายเงินมัดจำไม่ได้ไปจ่ายทีร้านนะครับ ให้ไปจ่ายที่ธนาคารกรุงไทยบัญชีของสน.สก.เค้า ถ้าจ่ายที่ร้านก็เสียเงินฟรี

แล้วร้านที่บอกว่าไม่ต้องวางมัดจำนั่นร้านก็ไม่รู้มาไม้ไหน ปืนโครงการนี้ต้องวางมัดจำตามกฎระเบียบของโครงการเป็นจำนวน10%ของราคาปืน

เมื่อทำสัญญาและจ่ายเงินครบก็ให้รอหนังสือไปรับปืนที่สน.สก.(วังไชยา)ชั้นสอง  ไม่ได้ไปรับที่ร้านนะครับ คุณฝากอาคุณชื้อแต่เจ้าของปืนเป็นของอา
คุณมีสัญญาใจกันใว้ว่าจะโอนให้คุณ.....แต่ต้องรออีก5ปีนับแต่วันได้ปืน

การจะชื้อปืนโครงการอะไรควรศึกษาให้ดีเสียก่อนไม่ใช่จ่ายเงินแล้วเพิ่งมาถาม
ตามที่ท่าน  ตึกตอบเลยครับ

ปืนโครงการมาแต่ละรอบตามโควต้าครับ

Think  good. Say  good. Manners  good  =  Good  human.
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 12:50:32 PM »

ขอข้อมูลด้วยครับว่าจองร้าน(โครงการ สน.สก.) ได้ปืนไวที่สุด
tooky
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 12:51:00 PM »

ยังจองได้อีกป่าวครับบบ อิๆๆ

YODDEE
สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี ร่างกาย กระทำในสิ่งที่ถูกต้องและดี สมอง+จิตใจ+ร่างกาย=การกระทำที่ดีและถูกต้อง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 01:36:51 PM »

เปิดหนังสือ  อวป.418  หน้าปืนโครงการเลยครับ  ทั้งขนาด  รุ่น  ใครบ้างมีสิทธิ์ซื้อ

Think  good. Say  good. Manners  good  =  Good  human.
dunkmakmak
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 02:53:54 PM »

ผมนึกว่าคุณอาผมจะจองกับ สน.สก.โดยตรงอ่ะครับ ไม่นึกว่าจะจองผ่านร้าน(ในตำนาน) เพราะผมได้บอกรหัสสินค้าไปแล้ว อาผมก็ดีมากเลย รีบไปที่ร้านให้เลยครับ
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 03:18:06 PM »

จองถึงวันที่ 30 กันยา 52  ไหว้

ขอข้อมูลด้วยครับว่าจองร้าน(โครงการ สน.สก.) ได้ปืนไวที่สุด

ส่วนตัวผมคิดว่าสั่งยี่ห้อเทารัส จากร้านไทยเน ครับ.....เพราะผมสั่งเทารัส PT1911 สั่งเมื่อ เม.ย. และได้ปืน 20 ก.ค.52 ครับ ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์