๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:13:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว ปืนBrowning HP 9มม. พร้อมกระเป๋าใส่ปืนมิดชิด และGrip Hogue  (อ่าน 33469 ครั้ง)
gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 11:21:15 PM »

ด้านบนศูนย์หลังปรับได้

ทรงพลานุภาพอยู่เสมอ คมยิ่งกว่าดาบสองคมใดๆ
gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 11:21:54 PM »

นกสับ

ทรงพลานุภาพอยู่เสมอ คมยิ่งกว่าดาบสองคมใดๆ
gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 11:22:34 PM »

เหนือไกปืน

gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 11:23:11 PM »

ตรงไกด้านขวาของปืน มีรอยนิดๆเหมือนกันครับ

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 03:08:35 AM »

ซื้อมาแล้วเราพอใจก็ไม่ต้องกังวลครับ นำเข้าสนามทดสอบการทำงานของปืนดูครับ
ว่าการทำงานของปืนเป็นอย่างไรบ้าง 

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 04:43:51 AM »

ขอแสดงความยินดีกับปืนกระบอกแรกในชีวิตนะครับ และยิ่งได้กระบอกนี้มา ซึ่งได้รับการกล่าวขาน
ว่าเป็นจักรพรรดิแห่งปืน 9 มม. ยิ่งน่าภูมิใจเพิ่มขึ้นอีก ส่วนราคาจะถูกหรือแพงอยู่ที่ความพอใจของเราเป็น
หลักครับ หากคิดว่ามันสามารถสร้างความอุ่นใจให้กับเรายามที่ต้องมีเงินสดหรือทรัพย์สินติดตัวจำนวนมาก
นั่นแหละครับ คือความคุ้มค่า
     ความคุ้มค่าของราคาปืนมิได้วัดกันที่ว่าจะต้องเอาไปใช้ยิงคนร้าย หรือใช้ประโยชน์อย่างใดอย่างหนึ่ง
บางท่านมีหลายกระบอกแล้ว แต่ก็เก็บไว้และศึกษาความเป็นมาของปืนรุ่นนั้นและเส้นทางการปรับปรุงเป็น
รุ่นต่อๆมา บางรุ่นถือเป็นระดับตำนาน บางรุ่นถือเป็นผู้นำในการเปลี่ยนแปลง
    รุ่นที่ท่านมี ถือเป็นรุ่นของต้นแบบ 9 พาราฯลูกดกของปืนในทุกๆวันนี้ ทราบเช่นนี้ ท่านต้องภาคภูมิใจเพิ่ม
ขึ้นอีก นี่แหละครับ ได้ความสุขทางใจ ประโยชน์อีกข้อ คุ้มครับ
    ส่วนร่องรอยต่างๆ ถือเป็นเรื่องปกติของปืนมือสองที่ผ่านการใช้งาน ไม่ได้เกิดกับกลไกหลักจนปืนไม่มารถ
บริหารได้ตามปกติ ก็ไม่ปัญหาอะไรครับ
    มีเงินสดติดตัวเป็นประจำจำนวนมากขนาดนั้น ย่อมเป็นเหตุอันสมควรที่จะนำอาวุธปืนติดตัวไปป้องกัน
ทรัพย์สินของเราได้อยู่แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2009, 06:09:41 PM โดย Theruk » บันทึกการเข้า

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 08:51:23 AM »

ยินดีด้วยครับ แต่แพงหรือว่าถูกผมไม่รู้
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 09:13:23 AM »

http://revver.com/video/454888/browning-high-power-9mm-semi-automatic-pistol-disassembly-procedure-for-field-stripping/

link การถอดประกอบปืนบราวนิงค์ไฮฯ ครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:30:12 AM »

สิ่งหนึ่ง  ที่หลายท่านพบ...ในบราวนิงค์ไฮฯ หลังจากลองยิงดูแล้ว
ก็คือ  การเลี้ยงศูนย์ให้ตรงกับเป้าหมาย อันเนื่องมาจากน้ำหนักไก ครับ

สิ่งต่อไป คือ  ความฉับไวและทันเหตุการณ์ต่อการใช้งาน
หากท่านนำพาในลักษณะ แยกซองกระสุน

ซึ่งสิ่งเหล่านี้  สามารถบรรเทาได้โดยการฝึกฝนและปรับตัวผู้ใช้งานให้เข้ากับปืนก่อนได้ครับ

และปัญหาที่ตามมาต่อไป ก็คือ  เบื้องหลังการนำพาปืนที่มีผิวบอบบาง เป็นประจำ
ก็จะต้องมีการดูแลที่หนักหน่วงเอาการ ครับ...

รวมไปถึง การนำพาปืนที่มีน้ำหนัก กว่า 1 กก. ด้วยการหิ้วถือ
ก็อาจจะประสบปัญหากับ การเคลื่อนที่ไปมาของปืน ตามแรงเหวี่ยง
ความหนาของลำเลื่อนและสันด้าม  ซองกระสุน
ซึ่งส่งผลให้เกิด ความผิดรูป ของกระเป๋าใส่ Laptop ได้ครับ

ผมเอง  แม้ไม่เคยนำพา บราวนิงค์ไฮฯ ร่วมกับ Laptop Bags ก็ตาม
แต่ก็เคยคิดไว้ว่า กระเป๋าใส่ Laptop ก็สามารถเป็นอีกทางหนึ่ง
ที่สามารถนำพาฯ  ได้เช่นกัน ครับ

การนำพาอาวุธปืน ซึ่งมีน้ำหนักกว่า 1 กก.
โดยการหิ้วถือ  การคงรูปเดิมของกระเป๋า
วัสดุและโครงภายในของกระเป๋า จะต้องมีคุณภาพดีถึงดีมาก ครับ

หลังจากมีการลองนำพาอาวุธปืน โดยใช้กระเป๋าลำลอง ซึ่งไม่มีสภาพแบบ Tactical มาแล้ว
ทั้งกระเป๋าลำลองของสุภาพสตรีและบุรษ
ไม่ว่าจะเป็น Oakley ประตูน้ำ   กระเป๋าถือแบบสั่งตัดจากหลังวังฯ
กระเป๋าถือลำลองตามข้างถนน  คี๊บลิ้ง  หลุยส์ติ๊งต๊อง  หลุยส์วิคตองส์
เลอค็อก  ลองช็อง  ชาแนล  ป้าดา  บูลเบอรี่  Coach

ผมขอแนะนำ Samsonite ครับ...
เนื่องจากไม่มีสภาพกระเป๋าเป็นแบบ Tactical ชัดเจนครับ

ส่วนกระเป๋าที่มีสภาพแบบ Tactical ที่ชัดเจน
ก็มีหลายยี่ห้อครับ อาทิ Maxpedition
แต่คงจะขัดกับการดำเนินชีวิตประจำวันแบบนักธุรกิจของท่าน ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2009, 10:46:55 AM โดย แมลงวันหัวเขียวตัวน้อย ๆ ลอยตุ๊บป่อง ๆ ในหม้อแกงเขียวหวานไก่ » บันทึกการเข้า
gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 11:19:36 AM »

ขอแสดงความยินดีกับปืนกระบอกแรกในชีวิตนะครับ และยิ่งได้กระบอกนี้มา ซึ่งได้รับการกล่าวขาน
ว่าเป็นจักรพรรดิแห่งปืน 9 มม. ยิ่งน่าภูมิใจเพิ่มขึ้นอีก ส่วนราคาจะถูกหรือแพงอยู่ที่ความพอใจของเราเป็น
หลักครับ หากคิดว่ามันสามารถสร้างความอุ่นใจให้กับเรายามที่ต้องมีเงินสดหรือทรัพย์สินติดตัวจำนวนมาก
นั่นแหละครับ คือความคุ้มค่า
     ความคุ้มค่าของราคาปืนมิได้วัดกันที่ว่าจะต้องเอาไปใช้ยิงคนร้าย หรือใช้ประโยชน์อย่างไดอย่างหนึ่ง
บางท่านมีหลายกระบอกแล้ว แต่ก็เก็บไว้และศึกษาความเป็นมาของปืนรุ่นนั้นและเส้นทางการปรับปรุงเป็น
รุ่นต่อๆมา บางรุ่นถือเป็นระดับตำนาน บางรุ่นถือเป็นผู้นำในการเปลี่ยนแปลง
    รุ่นที่ท่านมี ถือเป็นรุ่นของต้นแบบ 9 พาราฯลูกดกของปืนในทุกๆวันนี้ ทราบเช่นนี้ ท่านต้องภาคภูมิใจเพิ่ม
ขึ้นอีก นี่แหละครับ ได้ความสุขทางใจ ประโยชน์อีกข้อ คุ้มครับ
    ส่วนร่องรอยต่างๆ ถือเป็นเรื่องปกติของปืนมือสองที่ผ่านการใช้งาน ไม่ได้เกิดกับกลไกหลักจนปืนไม่มารถ
บริหารได้ตามปกติ ก็ไม่ปัญหาอะไรครับ
    มีเงินสดติดตัวเป็นประจำจำนวนมากขนาดนั้น ย่อมเป็นเหตุอันสมควรที่จะนำอาวุธปืนติดตัวไปป้องัน
ทรัพย์สินของเราได้อยู่แล้วครับ
ขอบคุณ คุณTheruk ครับ ผมก็รู้สึกภูมิใจกับเจ้าปืนกระบอกนี้มากครับ ชอบในตำนาน และความคลาสสิกของBrowning ตอนที่ผมไปเห็นตัวจริงหลังจากการติดต่อขอซื้อ ก็ประทับใจเพราะสภาพดีกว่าที่คิดไว้เยอะครับ ส่วนริ้วรอยเล็กๆน้อยๆ ผมก็ไม่คิดมากครับ ต่อไปคงจะต้องลองไปสนามและฝึกใช้งาน ให้คุ้นเคยจนเป็น"เพื่อน"กับ"เขา"ให้ได้ ยอมรับเลยครับว่าตอนนี้รู้สึก"เกรง"ในอานุภาพของปืน เพราะยังไม่คุ้นเคยกันครับ เลยให้นอนอยู่ในSaveไปก่อน แต่ผมก็สั่งซื้ออุปกรณ์เสริมเพิ่มเติมแล้วครับ คือ 1. ลูกดัมมี่ 2.กระเป๋าใส่ปืน (ตามที่ท่าน 51แนะนำ) แล้วก็ 3. เปลี่ยนGrip เป็น Hogue ครับ

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 11:45:58 AM »

ยินดีด้วยนะครับ
gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 12:11:55 PM »

สิ่งหนึ่ง  ที่หลายท่านพบ...ในบราวนิงค์ไฮฯ หลังจากลองยิงดูแล้ว
ก็คือ  การเลี้ยงศูนย์ให้ตรงกับเป้าหมาย อันเนื่องมาจากน้ำหนักไก ครับ

สิ่งต่อไป คือ  ความฉับไวและทันเหตุการณ์ต่อการใช้งาน
หากท่านนำพาในลักษณะ แยกซองกระสุน

ซึ่งสิ่งเหล่านี้  สามารถบรรเทาได้โดยการฝึกฝนและปรับตัวผู้ใช้งานให้เข้ากับปืนก่อนได้ครับ

และปัญหาที่ตามมาต่อไป ก็คือ  เบื้องหลังการนำพาปืนที่มีผิวบอบบาง เป็นประจำ
ก็จะต้องมีการดูแลที่หนักหน่วงเอาการ ครับ...

รวมไปถึง การนำพาปืนที่มีน้ำหนัก กว่า 1 กก. ด้วยการหิ้วถือ
ก็อาจจะประสบปัญหากับ การเคลื่อนที่ไปมาของปืน ตามแรงเหวี่ยง
ความหนาของลำเลื่อนและสันด้าม  ซองกระสุน
ซึ่งส่งผลให้เกิด ความผิดรูป ของกระเป๋าใส่ Laptop ได้ครับ

ผมเอง  แม้ไม่เคยนำพา บราวนิงค์ไฮฯ ร่วมกับ Laptop Bags ก็ตาม
แต่ก็เคยคิดไว้ว่า กระเป๋าใส่ Laptop ก็สามารถเป็นอีกทางหนึ่ง
ที่สามารถนำพาฯ  ได้เช่นกัน ครับ

การนำพาอาวุธปืน ซึ่งมีน้ำหนักกว่า 1 กก.
โดยการหิ้วถือ  การคงรูปเดิมของกระเป๋า
วัสดุและโครงภายในของกระเป๋า จะต้องมีคุณภาพดีถึงดีมาก ครับ

หลังจากมีการลองนำพาอาวุธปืน โดยใช้กระเป๋าลำลอง ซึ่งไม่มีสภาพแบบ Tactical มาแล้ว
ทั้งกระเป๋าลำลองของสุภาพสตรีและบุรษ
ไม่ว่าจะเป็น Oakley ประตูน้ำ   กระเป๋าถือแบบสั่งตัดจากหลังวังฯ
กระเป๋าถือลำลองตามข้างถนน  คี๊บลิ้ง  หลุยส์ติ๊งต๊อง  หลุยส์วิคตองส์
เลอค็อก  ลองช็อง  ชาแนล  ป้าดา  บูลเบอรี่  Coach

ผมขอแนะนำ Samsonite ครับ...
เนื่องจากไม่มีสภาพกระเป๋าเป็นแบบ Tactical ชัดเจนครับ

ส่วนกระเป๋าที่มีสภาพแบบ Tactical ที่ชัดเจน
ก็มีหลายยี่ห้อครับ อาทิ Maxpedition
แต่คงจะขัดกับการดำเนินชีวิตประจำวันแบบนักธุรกิจของท่าน ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

ขอบคุณท่านพี่ 51ครับ ผมยังประทับใจกับคำว่า "ปรับตัวเข้าหาปืน" เพราะยอมรับเลยว่าตอนนี้ผมกับปืนเป็นเหมือน"คนแปลกหน้าที่เพิ่งรู้จักกัน" ผมยังรู้สึกยำเกรงในอานุภาพของตัวปืน การถอดปืนตอนไม่มีแมกกาซินสำหรับมือใหม่ผมยังไม่รู้สึกอะไร แต่เมื่อไหร่ที่ลองใส่แม๊กกาซีที่มีลูกกระสุน ตอนนี้ผมยังไม่กล้า"ขึ้นลำ"เลยครับ

คงจะใช้เวลาไปลงเรียนหลักสูตรการยิงปืนเบื้องต้น ทำความคุ้นเคยกับปืน และฝึกฝนใช้เวลา จนกลายเป็น"เพื่อนสนิท"ให้ได้ตามที่คุณ51 แนะนำครับ

ส่วนเรื่องของการพกพาผมคิดว่าจะใช้กระเป๋าใบเล็กแบบปกหนังสือมีซิบใส่ปืน และใส่ในกระเป๋าเป้โน๊ตบุ๊คที่ผมใช้ประจำแล้วก็ใช้กุญแจล๊อคอีกทีครับ เพราะคงจะเน้นพกพาแบบเนียนๆ

ตอนนี้ผมก็ใช้กระเป๋าโน๊ตบุ็คของ Samsoniteอยู่ครับ ใจตรงกันเลยครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากปราชญ์ Browning ครับ เป็นเกียรติมาก

gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 12:15:53 PM »

ผมสนใจกระเป๋าตัวนี้อยู่ครับ

ว่าจะใส่ปืนและแม๊กกาซีนแล้วใส่ในกระเป๋าเป้โน๊ตบุ๊ค Samsoniteของผมอีกที

YODDEE
สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี ร่างกาย กระทำในสิ่งที่ถูกต้องและดี สมอง+จิตใจ+ร่างกาย=การกระทำที่ดีและถูกต้อง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 12:23:31 PM »

แสดงความยินดีกับท่านด้วยครับ

Think  good. Say  good. Manners  good  =  Good  human.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 12:27:58 PM »

ยินดีด้วยครับ... ฝากชีวิตไว้กับมันได้เลย...
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์