๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 09:00:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว ปืนBrowning HP 9มม. พร้อมกระเป๋าใส่ปืนมิดชิด และGrip Hogue  (อ่าน 33549 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 09:45:58 PM »

ขอบคุณคับพี่ๆๆคับที่เตือนเรื่องลูกปืน  เด๋วขอไปเรียนแกะปืนในเวปก่อนนะคับเด๋วลองแกะให้พวกพี่ๆๆดูคับ

ท่านวายร้าย  จะไปเปิดดูใน youtube หรือครับ...คริ คริ
แกะปืนมาก ๆ ระวังผิวจะขึ้นสนิมนะครับ...ท่านพี่

ว่าแต่ท่านพี่วายร้ายอายุเท่าไหร่แล้วครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2009, 09:48:39 PM โดย แมลงวันหัวเขียวตัวน้อย ๆ ลอยตุ๊บป่อง ๆ ในหม้อแกงเขียวหวานไก่ » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 09:53:28 PM »

เออ...ท่านพี่วายร้ายครับ...อีกสักพัก ท่านพี่คงอาจได้รู้จักคำว่า  "งานเข้า" อ่ะครับ
ผมเห็นมี น้อง ๆ หลายท่านมา monitor ท่านพี่อยู่อ่ะครับ

ผมขออนุญาตไปนอนก่อนนะครับ 
นอนน้อย ท่านว่าจะไม่โตอ่ะครับ  ท่านพี่....
ต้องขออภัยด้วยนะครับ..ที่ผม คงไม่สามารถรับใช้ท่านพี่วายร้ายได้อย่างที่ท่านพี่ต้องการอ่ะครับ

อย่าโกรธผมนะครับ  ท่านพี่....คริ คริ

จากนิ้ว....ที่จิ้มแป้น....
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 09:58:59 PM »

เออ...ขออีกนิดครับ...ถ้าท่านพี่วายร้าย...ไม่มีกระสุนจริง ๆ
เดี๋ยวผมนำไปให้ก็ได้ครับ...ท่านำ  ผมมีแยะครับ....ประมาณ 4-5 กก. อ่ะครับ  ท่านพี่

ฝันดี...ไม่มีงานเข้านะครับ  ท่านพี่วายร้าย ครับ....
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 10:03:10 PM »

ดูจากสองภาพนี้แล้ว ( กระทู้ที่ 65-66 ) ในการจับถือด้ามปืนให้ความรู้สึกว่า

มันกระซับมือดีมากครับ ระยะที่เหนี่ยวไกก็ดี ถือได้ว่าเลือกประกับได้ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2009, 10:04:43 PM โดย c.tong » บันทึกการเข้า

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Champcopy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 10:50:05 PM »

กระบอกแรกเหมือนกันครับ
ได้มาตอน พ.ค.52
yrai
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 12:47:22 AM »

พี่ๆๆครับตัว   Slide Stop  ของผมมันหักหาซื้อได้ที่ไหนครับ
http://img35.imageshack.us/i/moto0055e.jpg/
gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 01:46:19 AM »

พี่คับผมเจอปืนในตู้พ่อผม อันนี้ปืนอาไรคับ
http://img44.imageshack.us/i/moto0048.jpg/
http://img44.imageshack.us/i/moto0053.jpg/

เออ..ระวังปืนลั่นนะครับ  ท่าน yrai

อืมมม แหม งานนี้กระผมก็รอท่านจอมยุทธ51ตอบน้องเขาอะครับ ผมมันผู้น้้อยค่อยศึกษาBrowningมาไม่กี่เดือนกี่วันเองครับ

แต่จากตำราที่ท่าน51ได้สั่งสอนในเว็บ ก็พอจะทราบว่าปืนBrowning ตัวนี้ก็รุ่น High Power 9มม.ครับ ฮา

แหะๆ อย่าเพิ่งบอกว่า "ใครๆก็รู้ฟะไม่เห็นต้องบอก" คือผมกำลังจะบอกต่อว่า ดูจากตัวปืนแล้ว น่าจะเป็นก่อนรุ่น Mark3 ครับ เพราะตัวล๊อกโกร่งไกมีด้านเดียว ด้านขวาไม่มี เพราะุรุ่น Mark3จะมีสองด้าน (ใช่ไหมป่าวครับท่าน 51) แล้วตัวนกก็เป็น นกกลม ส่วนกริปมือจับก็เปลี่ยนมาใช้ของ Hogueเหมือนของผมครับ

ส่วนจะปีอะไร รบกวนน้องดูเลขซีเรียลนัมเบอร์ที่อยู่ตรงเหล็กช่องคายปลอกหน่อยอะครับ ที่มันจะมีเลข แล้วก็ตัวอักษรอังกฤษ ว่าเป็นอะไรจะพอเช็คได้ครับว่าผลิตปีไหน
อย่างของผม  245PNxxxxx ซึ่งเช็คแล้วปีผลิตเป็น 2532ครับ

ทรงพลานุภาพอยู่เสมอ คมยิ่งกว่าดาบสองคมใดๆ
gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 01:47:15 AM »

ดูจากสองภาพนี้แล้ว ( กระทู้ที่ 65-66 ) ในการจับถือด้ามปืนให้ความรู้สึกว่า

มันกระซับมือดีมากครับ ระยะที่เหนี่ยวไกก็ดี ถือได้ว่าเลือกประกับได้ดีครับ
ขอบพระคุณครับ

ทรงพลานุภาพอยู่เสมอ คมยิ่งกว่าดาบสองคมใดๆ
gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 01:51:42 AM »

เสียดาย  ท่านเกี๊ยง  เปลี่ยนด้ามยางเร็วไปนิดนึง...คริ คริ
ผมอยากจะแนะนำด้ามยางของ   มากกว่า ครับ

แต่ก็แล้วแต่ คนชอบครับ....
ผมยังไม่มีปืนสวย ๆ แบบทั้งของท่าน Intakina และท่านเกี๊ยงเลย...ครับ

ผมเลยต้องหาประกับไม้ 2 ชิ้นมาปะ ๆ เอาไว้เท่านั้นเองอ่ะครับ  คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

โถ ท่าน51 ท่านถล่มตัวมากไปแล้วครับ Browning กระบี่คู่ใจของท่าน เอ้ยปืนขอบท่าน ได้ชื่อว่าเป็นBrowning HP ตัวที่โมฯได้สวยอันดับต้นๆในยุทธภพ ของผมกร่อน ริ้วรอย และสนิมตามประสาหลายเจ้าของครับ แต่ผมจะเป็นคนสุดท้ายของเธอเอ้ย ของมัน สัญญาว่าจะดูแลอย่างดีให้สมกับค่าตัว คริคริ

ส่วนด้ามยางของที่ท่านแนะนำมา เดี๋ยวผมจะลองไปดูยั่วกิเลสตัวเองสักหน่อยครับ อิอิ
แต่ตอนนี้ผมกำลังจะหาซองพกนอก แม็กฯ และซองแม๊กเพิ่มเติม เพราะว่าจะไปเรียน SPDของกองปราบฯอะครับ

ซองพกนอกว่าจะเอาแบบซองแข็งครับ ส่วนแม็ก คงดูของ MecGar เพราะผมมีอยู่ตัวนึง จุได้ 15นัดสะใจจริงๆ ส่วนตัวเดิมจุได้แค่ 13นัดเอง ตามภาพ แต่ยังไม่รู้เลยว่าจะหาซื้อพวกนี้ที่ไหนดีครับ ท่านมีร้านแนะนำไหม

ท่านมีอะไรแนะนำผู้น้อยไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2009, 02:23:45 AM โดย gueeng » บันทึกการเข้า

gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 01:52:48 AM »

กระบอกแรกเหมือนกันครับ
ได้มาตอน พ.ค.52

อูย ไกรทอง ล่าชาละวัน งามแต้ๆครับ ร้านในตำนานปาไปสองแสนยังครับ คิคิ

gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 01:54:25 AM »

พี่ๆๆครับตัว   Slide Stop  ของผมมันหักหาซื้อได้ที่ไหนครับ
/

ุอะไหล่ลองหาที่ร้าน อินโดฯ ดูมั้งครับ น่าจะมี เขาเป็นผุ้จำหน่ายรายเดียวของBrowningอยู่อะ แต่ไม่รู้่่ว่าok หรือโดนหลอกฟันปะนะครับ หุหุ

gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 01:59:56 AM »

มันไม่มีลูก ไม่ลั่นแน่นอน (หาลูกไม่เจอ)

กฏแห่งความปลอดภัยที่สำคัญเลย

"ให้ถือว่าปืนมีลูกตลอดครับ"

ขออนุญาตบอกเจ้าของกระทู้ด้วยครับ เรื่องนิ้วเข้าไปในโกร่งไก อย่าเผลอครับ ^^

ขอบคุณครับ  ไหว้

ขอบพระคุณที่เตือนครับ คือที่เอานิ้วเข้าโกร่งไก ก็เพราะว่าอยากทดสอบความกระชับแบบใช้งานจริงครับ ที่จริงในภาพจะไม่เห็นว่าผมเอาแม๊กฯออกแล้ว แล้วก็ชักคันเลื่อนเช็คว่าไม่มีกระสุนค้างในรังเพลิงแล้วครับ
ผมยังท่องกฎแห่งความปลอดภัยอยู่ พยายามจะจำให้ได้หมดครับ แหะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2009, 02:25:04 AM โดย gueeng » บันทึกการเข้า

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 02:33:33 AM »

ยินดีด้วยครับสำหรับปืนใหม่ครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
yrai
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 04:00:12 PM »

อืมมม แหม งานนี้กระผมก็รอท่านจอมยุทธ51ตอบน้องเขาอะครับ ผมมันผู้น้้อยค่อยศึกษาBrowningมาไม่กี่เดือนกี่วันเองครับ

แต่จากตำราที่ท่าน51ได้สั่งสอนในเว็บ ก็พอจะทราบว่าปืนBrowning ตัวนี้ก็รุ่น High Power 9มม.ครับ ฮา

แหะๆ อย่าเพิ่งบอกว่า "ใครๆก็รู้ฟะไม่เห็นต้องบอก" คือผมกำลังจะบอกต่อว่า ดูจากตัวปืนแล้ว น่าจะเป็นก่อนรุ่น Mark3 ครับ เพราะตัวล๊อกโกร่งไกมีด้านเดียว ด้านขวาไม่มี เพราะุรุ่น Mark3จะมีสองด้าน (ใช่ไหมป่าวครับท่าน 51) แล้วตัวนกก็เป็น นกกลม ส่วนกริปมือจับก็เปลี่ยนมาใช้ของ Hogueเหมือนของผมครับ

ส่วนจะปีอะไร รบกวนน้องดูเลขซีเรียลนัมเบอร์ที่อยู่ตรงเหล็กช่องคายปลอกหน่อยอะครับ ที่มันจะมีเลข แล้วก็ตัวอักษรอังกฤษ ว่าเป็นอะไรจะพอเช็คได้ครับว่าผลิตปีไหน
อย่างของผม  245PNxxxxx ซึ่งเช็คแล้วปีผลิตเป็น 2532ครับ

พี่ครับของผมมัน T 1323xxx  ทำไมมันไม่ขึ้น  245 PNxxxxxx

พี่ๆๆคับปืนสภาพนี้ควรไปรมดำใหม่ดีมั้ยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2009, 07:59:41 PM โดย yrai » บันทึกการเข้า
gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 06:12:50 PM »

พี่ครับของผมมัน T 1323xxx  ทำไมมันไม่ขึ้น  245 PNxxxxxx
[/quote]
เช็คดูจากในนี้นะครับ http://www.browning.com/customerservice/dategun/detail.asp?id=35

สรุป ว่าserial นัมเบอร์ T 1323xxx ผลิตในปี 1964 ครับ In 1964 the product code for the Hi-Power was the letter "T"
หรือพ.ศ. 2507 โห กว่า 45ปีมาแล้วครับ เก็บเอาไว้เลย มีค่ามากครับ

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์