๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:13:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว ปืนBrowning HP 9มม. พร้อมกระเป๋าใส่ปืนมิดชิด และGrip Hogue  (อ่าน 33468 ครั้ง)
gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 10:10:45 PM »

ยินดัด้วยกับปืนใหม่ครับ (ใหม่ในมือเรา) ...

สนิมเล็กน้อย เห็นนายใหม่เขาแนะนำให้เอาข้างกล่องไม้ขีดชุบน้ำมันปืนถูครับ ไม่กินรมดำ

สภาพแบบนี้ ราคาระดับนี้ เวลานี้ ผมรับได้ครับ ....

ตอนผมมีปืนใหม่ ๆ ผมก็บ้าหากระเป๋าเหมือนกันครับ ผมมีกระเป๋าแบบที่คุณ gueeng เพิ่งซื้อเหมือนกันครับ ซองปืนก็หาซองนอกมาเพิ่มเติม แต่ท้ายสุด ก็ใช้ซองพกในที่แถมมาจากร้าน แล้วเอาผ้าห่อไว้แทน Grin Grin

ไม่ทราบว่าโคนไกด์ร็อดเป็นห่วงหรือไม่ครับ ในภาพถ่ายเห็นไม่ชัด .... ตรงนี้เป็นจุดต้องระวัง วางให้ถูกหัวถูกหาง มันจะเรียบพอดีกันหมด เวลาประกอบปืนจะลื่นไหล ไม่ต้องให้แรงข่มขืน ...

ปืนสวยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
แหะๆ ขอบคุณครับที่มาช่วยวิจารณ์ครับ ก็เห่ออะครับ ว่าจะไปลงเรียนยิงปืนพื้นฐานและการดูแลรักษาปืนครับ ตอนนี้ทำอย่างอื่นไม่เป็นเลยนอกจากถอดและประกอบ(เรียนเอาทางเว็บ) ส่วนโคนได์ร๊อดคืออะไรอะครับ จะได้สังเกตดูใหม่ว่าวางถูกหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

ทรงพลานุภาพอยู่เสมอ คมยิ่งกว่าดาบสองคมใดๆ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 03:10:53 PM »

ไกด์ร็อดคือแกนที่ใส่สปริงครับ ตรงโคนที่ผมว่า คือส่วนที่ยันกับรังเพลิงครับ

ปืนอื่นจะทำเป็นแป้นใช้วางยันไว้เฉย ๆ .. แต่กับ Browning จะกัดแกนให้เป็นห่วงเล็ก ๆ เพื่อสอดเข้าไปใต้รังเพลิง

ถ้าวางกลับหัวกลับหาง มันก็เข้าได้ครับ แต่ส่วนฐานของแกนจะไม่เรียบเสมอกับฐานของรังเพลิง ... สังเกตก็ทราบครับ

ผมเคยพบว่าชิ้นส่วนนี้มีการหักครับ สาเหตุเพราะใส่กลับด้าน แล้วข่มขืน  Cry (ในปืน Browning Practical) .... หักแล้วก็ยังใช้ต่อได้ครับ Grin Grin Grin

Intakina
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 04:53:06 PM »

ผมก็พึ่งได้ ฺBrowning Mark III  มือสองมาเหมือนกัน (ตัวในรูป)ที่ 79K แต่เจ้าของเดิมรักษาดีมาก ลำกล้องมันวั๊บ เหมือนของใหม่เลยครับ
เมื่อวานลองเอาไปยิงดูใช้กระสุนซ้อมคราบตะกั่วติดเต็มลำกล้อง ส่องดูแล้วใจหาย ต้องถอดออกมาล้างเกือบ สามชั่วโมง ถึงจะใสเหมือนเดิม
ภูมิใจมากครับที่ได้ครอบครองกระบอกนี้ในขณะที่ของป้ายแดงวันนี้แสนกลางๆ ไกนุ่มที่สุดที่เคยยิงมา ที่ไม่ชอบอย่างเดียวของปืนรุ่นนี้คือนัดแรกยิงดับเบิ้ลไม่ได้ อย่างอืน เพอร์เฟค ทั้งน้ำหนักปืนตัวปืน น้ำหนักลั่นไก ความแม่นยำ ลูกดก การถอดดูแลรักษาง่ายมาก

Intakina
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 04:56:19 PM »

ด้านข้างกระบอกของผม
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 05:12:26 PM »

บราวนิ่งศูนย์ปรับได้จะเป็นของมิลเล็ต เวลาปรับศูนย์ต้องระวังหน่อยเนื่องจากตัวไขน๊อตมันบิ่นง่ายเหลือเกิน ถ้าเป็นแค่ปรับซ้ายขวา เขาว่ากันว่าให้เคาะศูนย์หน้าแทนเอาก็ได้ครับ ปืนบราวนิ่งของผมก็รุ่นเดียวกับเจ้าของกระทู้ครับ
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 09:04:27 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
nap.p
ชักแล้งต้องยิง จริง ๆ หรือ?
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 09:28:28 PM »

อิจฉาเจ้าของกระทู้จัง ชอบ บราวนิงด์ เหมือนกันครับ น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 07:51:58 AM »

ไกด์ร็อดคือแกนที่ใส่สปริงครับ ตรงโคนที่ผมว่า คือส่วนที่ยันกับรังเพลิงครับ

ปืนอื่นจะทำเป็นแป้นใช้วางยันไว้เฉย ๆ .. แต่กับ Browning จะกัดแกนให้เป็นห่วงเล็ก ๆ เพื่อสอดเข้าไปใต้รังเพลิง

ถ้าวางกลับหัวกลับหาง มันก็เข้าได้ครับ แต่ส่วนฐานของแกนจะไม่เรียบเสมอกับฐานของรังเพลิง ... สังเกตก็ทราบครับ

ผมเคยพบว่าชิ้นส่วนนี้มีการหักครับ สาเหตุเพราะใส่กลับด้าน แล้วข่มขืน  Cry (ในปืน Browning Practical) .... หักแล้วก็ยังใช้ต่อได้ครับ Grin Grin Grin
มีรีคอยล์มาสเตอร์ สำหรับรุ่นนี้ด้วย อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 11:19:31 AM »

ผมก็พึ่งได้ ฺBrowning Mark III  มือสองมาเหมือนกัน (ตัวในรูป)ที่ 79K แต่เจ้าของเดิมรักษาดีมาก ลำกล้องมันวั๊บ เหมือนของใหม่เลยครับ
เมื่อวานลองเอาไปยิงดูใช้กระสุนซ้อมคราบตะกั่วติดเต็มลำกล้อง ส่องดูแล้วใจหาย ต้องถอดออกมาล้างเกือบ สามชั่วโมง ถึงจะใสเหมือนเดิม
ภูมิใจมากครับที่ได้ครอบครองกระบอกนี้ในขณะที่ของป้ายแดงวันนี้แสนกลางๆ ไกนุ่มที่สุดที่เคยยิงมา ที่ไม่ชอบอย่างเดียวของปืนรุ่นนี้คือนัดแรกยิงดับเบิ้ลไม่ได้ อย่างอืน เพอร์เฟค ทั้งน้ำหนักปืนตัวปืน น้ำหนักลั่นไก ความแม่นยำ ลูกดก การถอดดูแลรักษาง่ายมาก

โอย ใหม่กิ๊กจริงๆครับ

อย่างว่า คงมีบุญอยู่ด้วยกันครับ คู่ใครคู่มัน (ฮา)

แต่ดูแล้วรุ่นของคุณใหม่กว่า(ผลิตหลัง)ของผมครับ เพราะเลขSerial เป็น 3xx ชองผมยัง 245 อยู่เลยครับ

ขอบคุณครับเดี๋ยวผมจะไปตรวจสภาพไอ้เจ้าตัวห่วงนั่น รู้สึกว่าผมจะถอดออกมายังไงก็ใส่อย่างนั้นครับ เพราะคุณ 51 เคยทักไว้เหมือนกันว่าถ้าใส่กลับหัวมันจะหักได้

ยังไม่มีโอกาสไปยิงเลยครับ แต่ลองยิงแห้งโดยใส่ลูกดัมมี่ ไกตอนแรกที่เขาบอกว่าหนักเหมือนครก แต่สำหรับผม ผมว่านิ่มมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2009, 11:23:41 AM โดย gueeng » บันทึกการเข้า

ทรงพลานุภาพอยู่เสมอ คมยิ่งกว่าดาบสองคมใดๆ
gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 11:31:38 PM »

ผมได้ Grip ของ Hogue มาแล้วครับ ก็เลยเปลี่ยนแล้วถ่ายรีวิวให้ดูซะเลย

อันนี้กล่องครับ นำเข้าจากอเมริกา ผมสั่งกับคุณ OISHI ครับที่กระทู้นี้
http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=39841.0
พอดีเขาทำเสื้อด้วยครับ สั่งและโอนเงิน วันรุ่งขึ้นก็ได้ของเลยครับ

gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 11:32:23 PM »

อันนี้ภาพด้านหลังกล่อง

gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 11:34:52 PM »

แกะออกจากกล่อง เป็นยางที่นุ่ม และหนึบ ส่วนร่องนิ้วดูดีมากเลยครับ วัสดุคุณภาพไม่ใช่กระจอกๆเลย

แต่จะมีแค่ 3ด้านเท่านั้นครับ ไม่ได้ครบ4ด้าน คือส่วนของที่สัมผัสอุ้งมือจะไม่มีครับ แต่ไม่เป็นปัญหาครับ

gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 11:36:34 PM »

ด้านข้างของ Grip Hogue รูปทรงเข้ากับอุ้งมือดีมาก

มีลวดลายยี่ห้อ Hogueด้วยครับ

gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 11:39:04 PM »

ทีนี้ก็จัดการขันน๊อต แกะGripอันเก่า Original ของ Browningเก็บเอาไว้เป็นของเดิมๆ

ซึ่งGripของเดิม จะเป็นแบบหุ้มครบ 4ด้าน 2ชิ้น ชิ้นเล็กเป็นชิ้นที่อยู่ตรงอุ้งมือครับ ซึ่งของ Hogueจะไม่มีส่วนนี้ แต่ไม่เป็นปัญหาอย่างใด เีดี๋ยวมาดูกันต่อว่าเป็นอย่างไร

gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 11:40:33 PM »

ใส่ประกบเข้าไป มันจะมีร่องให้ตัวยางเข้าลงดัง"กรึ้บ"พอดีตัวเป๊ะ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์