๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 12:08:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว ปืนBrowning HP 9มม. พร้อมกระเป๋าใส่ปืนมิดชิด และGrip Hogue  (อ่าน 33548 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 01:07:55 PM »

สิ่งหนึ่ง  ที่หลายท่านพบ...ในบราวนิงค์ไฮฯ หลังจากลองยิงดูแล้ว
ก็คือ  การเลี้ยงศูนย์ให้ตรงกับเป้าหมาย อันเนื่องมาจากน้ำหนักไก ครับ

สิ่งต่อไป คือ  ความฉับไวและทันเหตุการณ์ต่อการใช้งาน
หากท่านนำพาในลักษณะ แยกซองกระสุน

ซึ่งสิ่งเหล่านี้  สามารถบรรเทาได้โดยการฝึกฝนและปรับตัวผู้ใช้งานให้เข้ากับปืนก่อนได้ครับ

และปัญหาที่ตามมาต่อไป ก็คือ  เบื้องหลังการนำพาปืนที่มีผิวบอบบาง เป็นประจำ
ก็จะต้องมีการดูแลที่หนักหน่วงเอาการ ครับ...

รวมไปถึง การนำพาปืนที่มีน้ำหนัก กว่า 1 กก. ด้วยการหิ้วถือ
ก็อาจจะประสบปัญหากับ การเคลื่อนที่ไปมาของปืน ตามแรงเหวี่ยง
ความหนาของลำเลื่อนและสันด้าม  ซองกระสุน
ซึ่งส่งผลให้เกิด ความผิดรูป ของกระเป๋าใส่ Laptop ได้ครับ

ผมเอง  แม้ไม่เคยนำพา บราวนิงค์ไฮฯ ร่วมกับ Laptop Bags ก็ตาม
แต่ก็เคยคิดไว้ว่า กระเป๋าใส่ Laptop ก็สามารถเป็นอีกทางหนึ่ง
ที่สามารถนำพาฯ  ได้เช่นกัน ครับ

การนำพาอาวุธปืน ซึ่งมีน้ำหนักกว่า 1 กก.
โดยการหิ้วถือ  การคงรูปเดิมของกระเป๋า
วัสดุและโครงภายในของกระเป๋า จะต้องมีคุณภาพดีถึงดีมาก ครับ

หลังจากมีการลองนำพาอาวุธปืน โดยใช้กระเป๋าลำลอง ซึ่งไม่มีสภาพแบบ Tactical มาแล้ว
ทั้งกระเป๋าลำลองของสุภาพสตรีและบุรษ
ไม่ว่าจะเป็น Oakley ประตูน้ำ   กระเป๋าถือแบบสั่งตัดจากหลังวังฯ
กระเป๋าถือลำลองตามข้างถนน  คี๊บลิ้ง  หลุยส์ติ๊งต๊อง  หลุยส์วิคตองส์
เลอค็อก  ลองช็อง  ชาแนล  ป้าดา  บูลเบอรี่  Coach

ผมขอแนะนำ Samsonite ครับ...
เนื่องจากไม่มีสภาพกระเป๋าเป็นแบบ Tactical ชัดเจนครับ

ส่วนกระเป๋าที่มีสภาพแบบ Tactical ที่ชัดเจน
ก็มีหลายยี่ห้อครับ อาทิ Maxpedition
แต่คงจะขัดกับการดำเนินชีวิตประจำวันแบบนักธุรกิจของท่าน ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

ขืนหิ้วกระเป๋า พวก แทคติกคัล ไป จะโดนซิวเอาง่ายๆอิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 02:30:35 PM »

อันนี้กระเป๋า Samsonite ที่ใส่Laptop หรือ Notebookของผมครับ

มันมีช่อง 3ช่องในซิบบน ใส่ตัวโน๊ตบุ๊คตรงกลาง และเหลือใส่อื่นๆได้อีก 2ช่อง
ส่วน ซิบเล็กด้านหน้า ก็เอาไว้ใส่พวกอุปกรณ์ Mouse หรือ Adapter ครับ

แถมซิบก็มีรูปสำหรับใส่ล๊อคกุญแจได้ด้วย

ผมว่าจะซื้อกระเป๋าใส่ปืนแบบเล็กๆเหมือนปกหนังสือมีซิบมาใส่พกไปกับเป้อันนี้หละครับ เนียนดี

พี่ๆเพื่อนๆว่ายังไงครับ

ทรงพลานุภาพอยู่เสมอ คมยิ่งกว่าดาบสองคมใดๆ
gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 02:31:27 PM »

ช่องใส่แบ่งออกเป็น 3ส่วน ใส่โน๊ตบุ๊คตรงกลาง

ทรงพลานุภาพอยู่เสมอ คมยิ่งกว่าดาบสองคมใดๆ
gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 02:32:40 PM »

ด้านข้าง ผมว่าจะใส่กระเป๋าที่ใส่ปืนไว้ด้านช่องขวาครับ

gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 02:35:03 PM »

Samsoniteตัวนี้ เชื่อไหมครับผมซื้อมา พันกว่าบาทเอง มือหนึ่ง แต่ซื้อมานานแล้ว

สังเกตตรงซิบจะมีสำหรับไว้ล๊อคกุญแจด้วย ดีมากเลยครับ

AO.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 03:37:52 PM »

.อย่าลืมล้างทำความสะอาด ชโลมน้ำมันกันสนิมด้วยล่ะ   เห็น สีแดง ๆ ใช่สนิมหรือเปล่าครับ ..
gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 04:00:03 PM »

.อย่าลืมล้างทำความสะอาด ชโลมน้ำมันกันสนิมด้วยล่ะ   เห็น สีแดง ๆ ใช่สนิมหรือเปล่าครับ ..
อืม ผมว่าใช่นะครับ อยู่ตรงซอกอะครับ ไม่มีเครื่องมือล้างซะด้วยสิครับ ตอนนี้ผมกำลังทยอยหาซื้อชุดดูแลรักษาอยุ่ครับ เง้อ ไม่มีความรู้อะไรเลยอะครับ กำลังหาอ่านความรู้จากพี่ๆ เพื่อนๆในนี้อะครับ

ขอบคุณมากครับ

gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 11:40:51 AM »

ได้กระเป๋าซองใส่ปืนมาแล้วครับ ขนาดประมาณกระดาษ A4 ไม่ใหญ่เทอะทะครับ ใส่ในกระเป๋าเป้โน๊ตบุ็คได้สบายๆ

gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 11:41:35 AM »

เทียบกับขนาดของมือ ถือได้สบายๆครับ มีสายคล้องมือให้ด้วย

gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 11:43:32 AM »

พอรูดซิบเปิดมา ก็จะยังไม่เห็นปืนครับ เขาให้ซิบด้านขวามาสำหรับใส่ของอะไรก็ได้ด้วยอีก 1ช่อง

gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 11:47:01 AM »

พอแกะตัวหมุดแป๊กด้านซ้าย เปิดขึ้นมาถึงจะเจอปืน กับช่องใส่แม๊กกาซีนอีก 1อัน

gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 11:49:14 AM »

ปืน กับแม๊กกาซีนนอนสงบนิ่ง เรียบร้อยมาก มีสายรัดเก็บอย่างแน่นหนา

gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 11:50:33 AM »

แกะสายรัด แคว็กเดียวก็เอาออกมาได้สบายๆครับ ไม่ยุ่งยาก

gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 11:55:53 AM »

ซองกระเป๋าใส่ปืนอันนี้ผมซื้อจากคุณ lucifer ใน http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=53319.0 เป็นภาพเบอร์ 9

วัสดุดีใช้ได้เลยครับ ราคา 300บาทรวมค่าส่งแล้วด้วย ผมว่าถูกเลยนะครับ

ผมว่าจะพวกไปกับกระเป๋าโน๊ตบุ๊คของ Samsoniteตามภาพข้างบนครับ ลองใส่แล้ว หนักนิดหน่อยแต่ก็ดูเนียน เรียบร้อยครับ

ขอบคุณที่เข้ามาดูรีวิวปืนกระบอกแรกในชีวิตของผมนะครับ

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 08:01:30 PM »

ยินดัด้วยกับปืนใหม่ครับ (ใหม่ในมือเรา) ...

สนิมเล็กน้อย เห็นนายใหม่เขาแนะนำให้เอาข้างกล่องไม้ขีดชุบน้ำมันปืนถูครับ ไม่กินรมดำ

สภาพแบบนี้ ราคาระดับนี้ เวลานี้ ผมรับได้ครับ ....

ตอนผมมีปืนใหม่ ๆ ผมก็บ้าหากระเป๋าเหมือนกันครับ ผมมีกระเป๋าแบบที่คุณ gueeng เพิ่งซื้อเหมือนกันครับ ซองปืนก็หาซองนอกมาเพิ่มเติม แต่ท้ายสุด ก็ใช้ซองพกในที่แถมมาจากร้าน แล้วเอาผ้าห่อไว้แทน Grin Grin

ไม่ทราบว่าโคนไกด์ร็อดเป็นห่วงหรือไม่ครับ ในภาพถ่ายเห็นไม่ชัด .... ตรงนี้เป็นจุดต้องระวัง วางให้ถูกหัวถูกหาง มันจะเรียบพอดีกันหมด เวลาประกอบปืนจะลื่นไหล ไม่ต้องให้แรงข่มขืน ...

ปืนสวยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์