๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 02:09:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งไกเทารัส pt 809  (อ่าน 2464 ครั้ง)
Adis@k39/41
Jr. Member
**

คะแนน 8

« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 07:41:55 AM »

เมื่อวันศุกร์หลังจากว่าง(โดด)งาน กลับบ้านบ่ายสามกว่าเลยถือปืนเข้าสนามยิงไปหนึ่งกล่องเช้าวันเสาร์รู้สึกล้าๆ ที่นิ้วชี้ซ้ายจนเช้าวันนี้ยังตึงอยู่นึกขึ้นได้จับปืนนิ้วไกดูใช่เลยผลจากการยิงปืนเมื่อวานชัวร์ ก็เลยอยากเรียนถามและขอคำแนะนำการแต่งไกหรือลดหน้ำหนักไกลงสักหน่อยครับ

ภาพสนามราชนาวี กม. 5 / 25 m ครับ
Adis@k39/41
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 07:49:41 AM »

ช่องยิงครับ ทั้งสนามมีผมคนเดียวเลยรู้สึกโล่งๆ หน่อp

อุปกรณ์พร้อมครับ

กล่องลูกซ้อมครับแต่ตูดแดงๆ นี่ลูกจริงครับคือถ่ายตอนยิงเสร็จแล้ว
Adis@k39/41
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 08:00:22 AM »

ติดเป้าไว้ที่ 15 m ครับ

เป้านี้ยิงที่ 10 m ตูมมม แรกก้ล่างขวาเลยครับ กว่าจะต้อนเข้าวงได้หมดไปแล้วสามสิบนัด

เป้านี้ยิงที่ 15 m ยี่สิบนัดสุดทั้ย ห้านัดแรกยิงมือซ้าย(สองมือ)กลุ่มออกขวา อีกห้านัดเปลี่ยนเป็นมือขวาโดนแล้ววุ้ย สิบนัดสุดท้ายเล็งที่หัวด้วยมือซ้ายหลุดไปสองเม็ดครับ
Adis@k39/41
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 08:10:00 AM »

ผมว่าไกแข็งมากครับ ขนาดซ้อมด้วยลูกยิงแห้งอยู่บ่อยๆ เพื่อทำความคุ้ยเคยแล้วก็เถอะ หากแต่งให้ลดลงได้กว่านี้อีกหน่อยคงจะดี จึงอยากขอคำแนะนำร้านช่างในวังบูรพา และราคาด้วย หรือไม่ต้องทำอะไรเลยค่อยๆ ทำความคุ้นเคยกันไป ขอบพระคุณครับ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 10:00:37 AM »

ผมว่าไกแข็งมากครับ ขนาดซ้อมด้วยลูกยิงแห้งอยู่บ่อยๆ เพื่อทำความคุ้ยเคยแล้วก็เถอะ หากแต่งให้ลดลงได้กว่านี้อีกหน่อยคงจะดี จึงอยากขอคำแนะนำร้านช่างในวังบูรพา และราคาด้วย หรือไม่ต้องทำอะไรเลยค่อยๆ ทำความคุ้นเคยกันไป ขอบพระคุณครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า ยิงแห้ง (+กระสุนดัมมี่) เพื่อสร้างความคุ้นเคย เป็นทางเลือกที่ดีครับ
SR9c ที่ผมใช้ก็ไกแข็ง (แต่คงไม่เท่าเทารัส) ผมอาศัยยิงแห้ง (+กระสุนดัมมี่) จนคุ้นกับน้ำหนักไก และไกก็เบาลงเองด้วยครับ

Pragmatism
Adis@k39/41
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 11:10:41 AM »

อ้างถึง
ส่วนตัวผมคิดว่า ยิงแห้ง (+กระสุนดัมมี่) เพื่อสร้างความคุ้นเคย เป็นทางเลือกที่ดีครับ
SR9c ที่ผมใช้ก็ไกแข็ง (แต่คงไม่เท่าเทารัส) ผมอาศัยยิงแห้ง (+กระสุนดัมมี่) จนคุ้นกับน้ำหนักไก และไกก็เบาลงเองด้วยครับ

ใช่ครับ ผมเคยลอง SR9C แล้วของเทารัสแข็งกว่ามาก ก่อนจะลั่นออกไปเนี่ยมันเหมือนติดแง่อะไรสักอย่างซึ่งต้องออกแรงกดเพิ่มอีกอันนี้จึงทำให้เป็นการกระตุกไกเกิดขึ้นครับซึ่งต้องปรับกันอีกนานหละ... เมื่อตอนได้มาใหม่ๆ เห่อน่ะครับว่างไม่ได้เป็นต้องเอาขึ้นมาเหนี่ยวเล่นจนตอนนี้ท้ายลูกดัมมี่บุบลึกแล้ว สักพักนี่รู้สึกได้นิ้วนี่ล้ามากครับโดยเฉพาะถ้ายิงดับเบิลด้วยแล้วนิ้วชี้นี่เริ่มกดไม่ได้หละครับ ผมคงต้องหาซื้อที่บริหารนิ้วแบบบีบ ๆ มาแล้วหละ ก็ขอบพระคุณมากครับสำหรับคำแนะนำดี ๆครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์