๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 08:02:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลเทคโนตีนดอยครับ  (อ่าน 91417 ครั้ง)
PEA803
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 10:29:01 PM »

คิดถึงอดีตสมัยเรียนนะครับเราไม่เคยคิดว่าอนาคตเราจะเป็นเช่นไรเราตื่นเต้นที่ได้พบรู้จักเพื่อนใหม่ซึ้งมาจากทุกภาคของประเทศไทย(สมัยนั้นมีการเปิดสอนระดับ ปวส.ทั่วประเทศ 4 แห่งเท่านั้นคือ ภาคพายัพ โคราช ทุ่งมหาเมฆ สงขลายุคปี2515 นะครับ) แหล่งรวมพลของเราชาวตึกหลังคือตึกบัญชี(น้องๆน่ารักมากมาย)แล้วเราก็ไปสวนหน้าวิทยาลัยไปต่อที่หน้าพระรูปครูบาศรีวิชัยสุดท้ายไปรวมที่พระธาตุดอยสุเทพที่ไม่พลุกพล่านเหมือนปัจุบันและไม่มีเหล้ายาปลาปิ้งนะครับ
oohmachine32
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 11:06:51 PM »

คิดถึงอดีตสมัยเรียนนะครับเราไม่เคยคิดว่าอนาคตเราจะเป็นเช่นไรเราตื่นเต้นที่ได้พบรู้จักเพื่อนใหม่ซึ้งมาจากทุกภาคของประเทศไทย(สมัยนั้นมีการเปิดสอนระดับ ปวส.ทั่วประเทศ 4 แห่งเท่านั้นคือ ภาคพายัพ โคราช ทุ่งมหาเมฆ สงขลายุคปี2515 นะครับ) แหล่งรวมพลของเราชาวตึกหลังคือตึกบัญชี(น้องๆน่ารักมากมาย)แล้วเราก็ไปสวนหน้าวิทยาลัยไปต่อที่หน้าพระรูปครูบาศรีวิชัยสุดท้ายไปรวมที่พระธาตุดอยสุเทพที่ไม่พลุกพล่านเหมือนปัจุบันและไม่มีเหล้ายาปลาปิ้งนะครับ

กึดเติงหาเทคโนตีนดอยเหมือนกั๋นครับ เดวติ้ดนี่จะขึ้นไปเจียงใหม่จะต้องไปดูความหลังตี่บ่เกยจางหายไปไหน
Eakja
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 09:50:09 PM »

เฮียนเทคนิคคอมฯตีนดอยปี 39 ได้เทอมเดียวครับ
มาเฮียนเทคนิคหลังคอก ปี 40
แต่จบวิดวะไฟฟ้า คลองหก(RIT)
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 08:33:44 AM »

แฮ่ แฮ่ .......มาเปิดกระทู้ทิ้งไว้แล้วไปทำงานต่างหวัด Grin

กลับมามีพี่น้องเยอะแยะเลย ดีใจจ้าดนักครับ ไหว้

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
mac9
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 03:08:15 PM »

ผมจบปวส.ไฟฟ้าตี๋นดอยรหัส3622xxx คนหละปูนเน่อครับ

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ครับพอดีเพิ่งเจอกระทู้ครับ **บ่ฮู้ว่าในเวบนี้มีคนจบไฟฟ้าตี๋นดอยก่อครับ**

ศิษย์เก่าไฟฟ้าพายัพ

วิทยาลัยเทคนิคภาคพายัพ

วิทยาลัยเทคโนโลยีและอาชีวศึกษา วิทยาเขตภาคพายัพ

สถาบันเทคโนโลยีราชมงคล วิทยาเขตภาคพายัพ

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา ภาคพายัพ เชียงใหม่

ขอเชิญท่านร่วมงาน “เจ็ดริน ไฟฟ้า มุทิตาจิต” อาจารย์ชัยยง  เอื้อวิริยานุกูล
 ในวันที่26กันยายน2552 ณ  กรีนเลค รีสอร์ท เวลา17.30น
                   มีเสื้อที่ระลึกขายหน้างานตวยครับ    ไหว้   ไหว้
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 09:59:53 PM »

อ้ายแม็ค อยู่ RO หรือว่าอยู่ อาสาพัฒนา ก่อครับ ถ้าอยู่น่าจะเกยหันหน้าหันตากั๋นครับ ผมเฮียนเทคโนตั้งแต่ปี 34 ครับ จบปี 39

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
mac9
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 12:36:27 PM »

ผมบ่อได้อยู่ อาสาพัฒนาครับแต่ว่าถ้าจะเกยหันหน้าหันต๋าอ้าย ต.แม่สายอยู่แต้บ่อฮู้จักก้นครับ****ยินดีตี้ได้ฮู้จักครับ***
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 09:03:02 PM »

มารายงานตั๋วจ๊าไปหน้อยจบ เทคนิคตี๋นดอย(ตะก่อนเปิ้นฮ้องวิทยาลัยเทคนิคภาคพายัพ)เฮียน ห้าปี๋รวด จบปวส.ปี 19 ไฟฟ้ารุ่นหนึ่ง ต๋อนนี้ใกล้ออกงานแล้ว(เกษียร) จะได้มีเวลาว่างนักไปสนาม 700 ปี๋ หากเจอกั๋นตี้สนามตักกั๋นพ่วงเน่อหมู่เฮา หลงรัก หลงรัก หลงรัก
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 09:52:55 PM »

มารายงานตั๋วจ๊าไปหน้อยจบ เทคนิคตี๋นดอย(ตะก่อนเปิ้นฮ้องวิทยาลัยเทคนิคภาคพายัพ)เฮียน ห้าปี๋รวด จบปวส.ปี 19 ไฟฟ้ารุ่นหนึ่ง ต๋อนนี้ใกล้ออกงานแล้ว(เกษียร) จะได้มีเวลาว่างนักไปสนาม 700 ปี๋ หากเจอกั๋นตี้สนามตักกั๋นพ่วงเน่อหมู่เฮา หลงรัก หลงรัก หลงรัก
เพิ่งรู้ว่าพี่เพิ่มศักดิ์ เป็นรุ่นพี่ครับ
ผมก็จบอิเล็ก ฯ ตีนดอย ครับ พี่
 ไหว้
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 10:20:32 PM »

สมัยนั้นผมกำลังเกิดเลยครับลุงเพิ่ม

ปี 19 อ้ายก่าสะลอง ท่าจะล่นเล่นแล้วครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
mac9
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 09:10:20 AM »

มาราย งานตั๋วจ๊าไปหน้อยจบ เทคนิคตี๋นดอย(ตะก่อนเปิ้นฮ้องวิทยาลัยเทคนิคภาคพายัพ)เฮียน ห้าปี๋รวด จบปวส.ปี 19 ไฟฟ้ารุ่นหนึ่ง ต๋อนนี้ใกล้ออกงานแล้ว(เกษียร) จะได้มีเวลาว่างนักไปสนาม 700 ปี๋ หากเจอกั๋นตี้สนามตักกั๋นพ่วงเน่อหมู่เฮา หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ได้เจอรุ่น 1ไฟฟ้าแล้วขอคาราวะครับ ไหว้ ไหว้***แล้วท่านได้ไปร่วมเลี้ยงไฟฟ้าวันที่26กย.ที่ผ่านมาก่อครับ***
วันหลังจะจัดงานตี้สนาม700ปี๋หรือตี้หนองฮ่อถ้าจะดีนะครับจะได้ฮู้จักกั๋นหลายๆเพราะเห็นมีสมาชิกหลายท่านอยู่เชียงใหม่-หละปูน-ลำปางนักขนาดครับ ไหว้ ไหว้
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 10:11:05 AM »

สมัยนั้นผมกำลังเกิดเลยครับลุงเพิ่ม

ปี 19 อ้ายก่าสะลอง ท่าจะล่นเล่นแล้วครับ

สี่ขวบพอดี ขี้มูกกำลัง หว้ายแก้ม .... แต่แปลกใจ๋ ขนาด พอใหญ่มาดันหน้าต๋าดี อี้หว่ะ  Grin
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 12:39:35 PM »

คิก คิก วันนี้ที่มหาวิทยาลัย(เทคโนตีนดอย)มีการจัดงานให้ผู้เกษียณอายุราชการรวม 13 ท่านรออีกวันสองวันนะครับจะลงรูปให้ชมครับ  ไหว้
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 03:01:11 PM »

มาราย งานตั๋วจ๊าไปหน้อยจบ เทคนิคตี๋นดอย(ตะก่อนเปิ้นฮ้องวิทยาลัยเทคนิคภาคพายัพ)เฮียน ห้าปี๋รวด จบปวส.ปี 19 ไฟฟ้ารุ่นหนึ่ง ต๋อนนี้ใกล้ออกงานแล้ว(เกษียร) จะได้มีเวลาว่างนักไปสนาม 700 ปี๋ หากเจอกั๋นตี้สนามตักกั๋นพ่วงเน่อหมู่เฮา หลงรัก หลงรัก หลงรัก

บ่อได้ไปครับเพราะบ่อฮู้จบไฟฟ้าเปื้อนๆร่วมรุ่นเขาทำงานตี้ไฟฟ้า ภูมิภาค,ไฟฟ้าฝ่ายผลิต,ไฟฟ้านครหลวง แต่เฮาคนเดียวจบไฟฟ้าแต่มาทำงานด้านสื่อสาร แกะดำในรุ่นเลยตกสำรวจ แต่วันก่อนเจอ อธิการบดี(อ.ชัยยงฯ)คนนี้แต่ก่อนเป็นหัวหน้าภาควิชาไฟฟ้า(ตะก่อนไฟฟ้ากับอิเล็คเฮียนรวมกั๋น)แยกกันสองปี๋สุดท้ายแต่ยังอยู่ตึกเดียวกั๋นอยู่ อธิการบดีคนนี้ซ้อนรถเครื่องเฮาไปฮับจอบ งานเหมาช่วงเสาร์- อาทิตย์ และปิดเทอม ขึ้นล่องบ่อยๆซี้กั่นจะตายเปิ้นบอกฮื้อเฮาไปเฮียนแหมเฮาบ่อสู้ละใกล้ตี้ละ เอาความสุขกับการกีฬาดีกว่า แล้วคุณเอ๋จบปี๋ไหนเล่า

ได้เจอรุ่น 1ไฟฟ้าแล้วขอคาราวะครับ ไหว้ ไหว้***แล้วท่านได้ไปร่วมเลี้ยงไฟฟ้าวันที่26กย.ที่ผ่านมาก่อครับ***
วันหลังจะจัดงานตี้สนาม700ปี๋หรือตี้หนองฮ่อถ้าจะดีนะครับจะได้ฮู้จักกั๋นหลายๆเพราะเห็นมีสมาชิกหลายท่านอยู่เชียงใหม่-หละปูน-ลำปางนักขนาดครับ ไหว้ ไหว้

เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 04:11:36 PM »

ผมจบปวสตีนดอย ไปต่อลาดกระบัง ปี 38 ครับ
 Grin
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 14
  พิมพ์