๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 07:22:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบเนรี่ M4 / มอสเบริก 930 SPX  (อ่าน 5786 ครั้ง)
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 07:53:45 AM »

รบกวนขอความรู้จากพี่พี่ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

2 กระบอกนี้ แนวเดียวกัน ลูกซองออโต้ จุ 8 นัด
ถ้าเทียบกันกระบอกไหนน่าเล่นกว่า ถ้าตัดปัจจัยเรื่องราคาออกไปครับ

จากที่ได้ไปจับมา
เบเนรี่ หนักหน้า ปืนไม่สมดุลเท่าไร วาดปืนแล้วเหนื่อย แต่หนักหน้าน่าจะแตะน้อย
มอสเบริก เบา ปืนสมดุลดี ไม่หนักหน้ามาก แต่เพราะมันเบา น่าจะแตะหนัก

ทั้ง 2 ตัวไม่เคยได้ลองยิง จึงมาขอความรู้จากพี่พี่ที่เคยได้ลองครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 09:08:28 AM »

มอสเบิร์กกับเบเนลลี น่าเล่นทั้งคู่ครับ แต่ชื่อชั้นในบ้านเรามอสเบิร์กเป็นรอง
เคยมีสมาชิกเวบ เอาคลิปผู้หญิงยิงลูกซองมาลง เธอก็ใช้มอสเบิร์ก930spxครับ  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 12:44:50 PM »

เลือกยากครับ ถ้าไม่เอาเรื่องเงินมาเกี่ยวข้อง  ความนิยมปืน มอสเบิร์กในบ้านเรายังเป็นรอง เบเนลลีอยู่หลายขุม
 ผมมีทั้งคู่ แต่ต่างกันตรงที่ มอสเบิร์กของผมมีแต่พานท้าย ไม่มีด้าม pistol grip
 บอกตรงๆว่า ผมชอบ มอสเบิร์ก มากกว่า เบเนลลี เอ็มสี่

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 12:54:49 PM »

เมื่อวันเสาร์ไปถาม เบลนาลี 10X,XXX.-บาท ตกใจ

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 01:12:16 PM »

ผมเลือกมอสเบริกครับปืนเบาคล่องตัวสูงถือได้นาน 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 02:30:18 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ

ส่วนตัวได้จอง 930 SPX ไว้ รับปืนต้นเดือนหน้า ถ้าร้านไม่มีปัญหาอีกนะ

ที่สอบถามเพราะเมือวานไปเปิดตู้ดู ลูกลูก  มันเริ่มไม่มีที่อยู่แล้ว
ประกอบกับ  ขี้เกียจดูแล  เลยเริ่มจะเก็บเฉพาะที่ใช้ จริงจริง

จากที่ คุยกับ คนที่เล่นลูกซอง ส่วนใหญ่ จะมาจบที่ M4 /M2
เลยว่าจะซื้อให้มั้นจบไปเลยดีกว่าหรือจะมานั่งเก็บ ไล่ระดับอีก

กว่าจะไปจบ M4 คงได้มาอีก2 คือ  930 SPX กับ SAIGA12 ตัวมีบ่อแม็ก  ไหว้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 02:37:31 PM »

เอ๋...............ปืนไม่ได้เข้าสิ้นปีหรือครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 03:02:31 PM »

ของผมโควต้าปีที่แล้วครับ  54xxxxx

นัดรับปืนเดือน 8/54 แต่มีปัญหาออกปืนไม่ได้ ครับ

เดือดร้อนผม ใบ ป.3 ไม่อยากให้หมดอายุเลยต้องไปเอา เบเนรี่ ซูเปอร์โนว่ามาแทน ยังไม่ได้ยิงเลย::005::
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 03:39:13 PM »

อ้อ ขอบคุณครับ แฮ่...................(ขอบ่นนิด  ค่ากระสุนขึ้นอีกแล้ววววววววววววววว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน     )

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 04:31:49 PM »

อ้อ ขอบคุณครับ แฮ่...................(ขอบ่นนิด  ค่ากระสุนขึ้นอีกแล้ววววววววววววววว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน     )
เข้าหาเซลสิพี่

แล้วจะรู้ว่า จริงจริงแล้ว ไม่ได้ แพงกว่า 5 ปีที่แล้วเลย  Grin

เมื่อวันเสาร์ไปถาม เบลนาลี 10X,XXX.-บาท ตกใจ
ราคา ถือว่าขึ้นไม่เยอะครับ พี่จอย
ปี 52  95000  /  870  ราคา 24000

ปี 55  105000 /  870  ราคา  32000-38000  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าคิดจากสมการนี้ ซื้อ เบเนรี่ดูคุ้มเงินกว่าเยอะครับ

เลือกยากครับ ถ้าไม่เอาเรื่องเงินมาเกี่ยวข้อง  ความนิยมปืน มอสเบิร์กในบ้านเรายังเป็นรอง เบเนลลีอยู่หลายขุม
 ผมมีทั้งคู่ แต่ต่างกันตรงที่ มอสเบิร์กของผมมีแต่พานท้าย ไม่มีด้าม pistol grip
 บอกตรงๆว่า ผมชอบ มอสเบิร์ก มากกว่า เบเนลลี เอ็มสี่
ความนิยมมอสเบริกบ้านเรา น้อยจริงครับ
แต่ ตานัน แอดแวนอาร์มก็ ดันขึ้นนะครับ ปีก่อนก่อนขายไม่ค่อยออก 2 ปีผ่านไปต้องจอง รอกันข้ามปี Undecided
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 06:57:38 PM »

ขอยืมรูปของ" คุณซับฯ"  หน่อยครับ.. ไหว้

ว่าแต่ว่า ผมดูมอสเบิร์ก ..ตัวนี้แล้วน้ำลายไหลจริงๆ ... น้ำลายหก น้ำลายหก

ปัญหาคือหาตัวเป็นๆจับไม่ได้  แต่ความน่าจะเป็นตอนนี้น่าจะไปทาง เบเนลี่ก่อนแล้วครับ.. ไหว้

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
หน้า: [1]
  พิมพ์