๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 11:41:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืนในตำนาน  (อ่าน 64591 ครั้ง)
army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 11:50:24 PM »

ผมขอ Pm ร้านในตำนานจากผู้รู้หน่อยครับ
เด็กใหม่ไม่ค่อยรู้เรื่อง กลัวเสียรู้ครับ
แล่วถ้าไม่รบกวนเกินไป ขอชื่อร้านน่าคบด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 11:54:33 PM »

น้องชายผมซื้อกล็อก19 มา ราคาเกือบ1แสนห้าหมื่นบาท จากร้านชื่อคล้ายอิเหนา สไลด์คล้ายสแตนเลส มีกุญแจล็อคที่ด้ามบริเวณปากบ่อแม็ก
เขาบอกเป็นรุ่นพิเศษ  ตอนนั้นรุ่นธรรมดาประมาณ5-6หมื่นบาท เนียนมากทั้งๆที่บอกว่าสนิทกัน เจอกันที่เพชรบุรีบ่อย ลูกพี่เดียวกัน
ผมยิ่งมีความเชื่อมากขึ้นว่า คนที่คิดว่าตัวเองยิ่งใหญ่ยิ่งเผลอโง่......ทุกวันนี้ น้องผมมันยังเชื่อว่าโพลิเม่อร์เป็นคนละเกรด นายห้างบีบให้ดู
หรือว่ามีรุ่นพิเศษจริงๆ  รบกวนท่านใดรู้ช่วยบอกหน่อยครับ.... Huh Huh Huh ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ผมเคยเข้าไปร้านในตำนาน คุยไปคุยมาบอกรู้จักคนใหญ่ในจังหวัด ผมไปเพื่อตรวจสอบข้อมูล บางทีก็เข้าไปแกล้งสอบถาม

หลงรักถามจริงหรือถามเล่นเล่นครับ พี่  ดิ โอลดิ์ สยาม  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ผมว่าเสียค่าโง่ แต่ถามเพื่อความแน่ใจครับ  ขอบคุณผู้ที่จะให้ข้อมูลล่วงหน้าครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ที่ผมชอบก็คือไล่เขาไม่จนตรอกครับ ลื่นไปได้เรื่อย....นายห้างไปงานแถวเพชรบุรี ก็ถูกแซวนะครับ
หาว่าเขี้ยว  ปากหวาน  หลอกลวง  แต่แกเก่งจริงๆ  สนทนาต่อได้ราบรื่น แต่แกคบกับผู้ใหญ่ เด็กๆก็คงได้แต่แซว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
.........ถือว่า.ซื้อประสบการณ์ครับ....................................... ไหว้
เคยเข้าไปร้านที่ว่าเจอผู้ใหญ่เขาบอกว่ารู้จักคนใหญ่แถวจังหวัด คุยโวน่าดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2009, 11:56:42 PM โดย TWO » บันทึกการเข้า

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 02:15:48 AM »

ผมขอ Pm ร้านในตำนานจากผู้รู้หน่อยครับ
เด็กใหม่ไม่ค่อยรู้เรื่อง กลัวเสียรู้ครับ
แล่วถ้าไม่รบกวนเกินไป ขอชื่อร้านน่าคบด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ

ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป ผมขอด้วยอีกคนนะครับ มือใหม่เหมือนกันครับ  ขอบพระคุณอย่างสูงครับผม ไหว้
iamjass
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 10:47:32 AM »

ขอบคุณครับ ได้ความรู้
jincyt
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 12:31:51 PM »

นอกจากร้านในตำนาน ดังๆ ตามที่สมาชิกหลายท่านเข้ามาให้ความรู้
ยังมีร้าน บางร้าน ที่ เถ้าแก่ เสียงดัง บอกว่า KIMBER เป็นปืนต้มหมู คุณภาพ ไม่ดี ตอนนั้น สนใจ KAHR เลยแวะเข้าไปดูครับ เดินออกแทบไม่ทัน
นอกจากนี้ บางร้าน ท่านเจ้าของร้าน ก็ ต้อนรับลูกค้า ดีมาก จน แทบ จะถามตัวเองว่า เราสะเออะ เข้าไปร้านเค้า ทำไม
โดนไล่ เหมือนกับ ว่า เรากำลังจะไปขอเงินเค้าก็ไม่ปาน
ทุกวันนี้ ถ้ามีเวลาไปเดินวังบูรพา ผมเองได้แต่ เดิน ดูตามหน้าร้าน พอหอมปากหอมคอ
ส่วนถ้าอยากได้ปืนจริงๆ  แต่ ไม่รีบ ก็ ไปร้าน รับจองยอดนิยม ที่ ชาวเรารู้จักกันดี
มีปืนที่อยากได้ อยู่ในใจ (ก็ ดู เอาจากในเวป ศึกษาจากกระทู้เก่าๆ)
ถามไถ่ราคา ถามสเปค เจ้าของร้านก็อัธยาศัยดี
แล้วก็จองครับ

ต้องขอขอบคุณสมาชิกในเวปทุกท่าน ที่ ให้ความรู้ผม ปืนใหม่กระบอกแรกในชีวิตผม ก็ จองครับ รอประมาณ 10 เดือน ก็ได้ของ ตาม ปรารถนา

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 12:46:49 PM »

นอกจากร้านในตำนาน ดังๆ ตามที่สมาชิกหลายท่านเข้ามาให้ความรู้
ยังมีร้าน บางร้าน ที่ เถ้าแก่ เสียงดัง บอกว่า KIMBER เป็นปืนต้มหมู คุณภาพ ไม่ดี ตอนนั้น สนใจ KAHR เลยแวะเข้าไปดูครับ เดินออกแทบไม่ทัน
นอกจากนี้ บางร้าน ท่านเจ้าของร้าน ก็ ต้อนรับลูกค้า ดีมาก จน แทบ จะถามตัวเองว่า เราสะเออะ เข้าไปร้านเค้า ทำไม
โดนไล่ เหมือนกับ ว่า เรากำลังจะไปขอเงินเค้าก็ไม่ปาน
ทุกวันนี้ ถ้ามีเวลาไปเดินวังบูรพา ผมเองได้แต่ เดิน ดูตามหน้าร้าน พอหอมปากหอมคอ
ส่วนถ้าอยากได้ปืนจริงๆ  แต่ ไม่รีบ ก็ ไปร้าน รับจองยอดนิยม ที่ ชาวเรารู้จักกันดี
มีปืนที่อยากได้ อยู่ในใจ (ก็ ดู เอาจากในเวป ศึกษาจากกระทู้เก่าๆ)
ถามไถ่ราคา ถามสเปค เจ้าของร้านก็อัธยาศัยดี
แล้วก็จองครับ

ต้องขอขอบคุณสมาชิกในเวปทุกท่าน ที่ ให้ความรู้ผม ปืนใหม่กระบอกแรกในชีวิตผม ก็ จองครับ รอประมาณ 10 เดือน ก็ได้ของ ตาม ปรารถนา

รอตั้ง 10 เดือน รอจนเกิบลืมเลยนะครับ  ผมแค่รอเดือนกว่าๆนี่ก็นั่งนอนไม่ค่อยเป็นสุขนัก  อยากให้มันได้ให้มันเสร็จทุกขั้นตอนไว้ๆ.....
Lamborghini
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 08:26:24 PM »

ผมก็กำลังจะซื้อปืน

ขอ Pm ร้านในตำนานด้วยคนนะครับ

รบกวนพี่ๆในเวปด้วยนะครับ

Woman want a lot of thing from One man.

One man want one thing from a lot of women.

ผู้หญิงหนึ่่งคนต้องการหลายสิ่งจากผู้ชายคนเดียว

ผู้ชายคนเดียวต้องการสิ่งเดียวจากผู้หญิงหลายคน
bird06
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 08:48:02 PM »

ผมเคยเจอที่ร้านกระถางธูป นานมากแล้ว เข้าไปดูปืน ผมเองก็แต่งตัวดีไม่ขี้เหร่ ชุดทำงานผูกไท ตอนแรกก็ดีขอดูปืนกระบอกแรก ก็หยิบให้ชมให้จับ พออาซิ้ม (ตอนนี้เสียชีวิตแล้ว) แก่ถามขึ้นว่า คุณ มี ป.3 หรือยัง พอบอกว่ายังเท่านั้นแหล่ะ กระชากปืนจากมือเลย แล้วบอกว่า ลื้อไปขอ ป.3 มาก่อน แล้วค่อยมาขอดู ตั้งแต่นั้นมา เลิกไปข้องแวะเลยครับ เดินผ่านร้าน ยังไม่ดูปืนในตู้เลย จนบัดนี้
sky
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 12:31:46 PM »

เคยซื้อปืนกับร้านปืนในตำนานครับ มีเทคนิคแนะนำนิดหน่อย อยากได้ปืนรุ่นไหนแบบไหนหาข้อมูลให้ดีก่อน เช็คราคามันทุกร้านเลยครับ นึกว่าเดินออกกำลังกาย แล้วบอกกับบังตรงๆเลยจะเอารุ่นนี้ยี่ห้อนี้ รุ่นอื่นไม่สน เดินเช็คราคามาแล้วได้ราคานี้....... บังลดถูกกว่าไหม ถูกกว่าเอาใบพร้อมเงินพร้อม(โชว์ให้ดูแต่ไม่ให้เด็ดขาด) ขอดูตัวปืนด้วย เอามาหลายๆกระบอกหน่อยนะขอเลือก พูดอะไรไม่ต้องฟังเพราะจะมีรู่นที่บอกว่าดีกว่ามาแนะนำตลอด ตราบใดเงินอยู่ที่เรา....เราคือพระเจ้า
jincyt
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 01:23:50 PM »

เสียดายปืน อยู่ยี่ห้อนึงครับ
ร้านเค้าเรียกมันว่า เป็นจักรพรรดิ์ 9 ม.ม.
รูปทรง อาจดูโบราณ แต่ เคยได้ลองยิง เป็นของพี่ตำรวจท่านนึง
ยิงแล้วถึงรู้ว่า มันดีจริงๆ สมคำร่ำลือ
แต่ ร้านในตำนาน ทำราคา มันไปไกล เกิน เอื้อม แล้ว
จนตอนนี้ แทบไม่มีใครพูดถึงปืนรุ่นนี้กันแล้ว
น่าจะมีหนทาง หาร้านที่ มี คุณภาพ ไปรับทำตลาดให้แทน
มาโนช@ฅ.คนรักปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 77

รักคือการให้

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:03:05 PM »

ไม่เคยซื้อปืนร้านนี้ครับ  Grin แค่เกือบซื้อครับ  ตกใจ รอดตัวไป

.45 ACP 9MM .357
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:10:55 PM »

ถ้าจองปืนแบรนด์เนม 8-10 เดือนเรื่องธรรมดาครับ

ถ้าอยากได้ไว ตัดสด ก็ต้องแลกด้วยเลือด....ธรรมดาครับ

แต่ปืนธรรมดาแต่ราคาเทวดา......อันนี้ซิ...เจ็บ
zebraman
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 02:15:40 PM »

เสียดายปืน อยู่ยี่ห้อนึงครับ
ร้านเค้าเรียกมันว่า เป็นจักรพรรดิ์ 9 ม.ม.
รูปทรง อาจดูโบราณ แต่ เคยได้ลองยิง เป็นของพี่ตำรวจท่านนึง
ยิง แล้วถึงรู้ว่า มันดีจริงๆ สมคำร่ำลือ
แต่ ร้านในตำนาน ทำราคา มันไปไกล เกิน เอื้อม แล้ว
จนตอนนี้ แทบไม่มีใครพูดถึงปืนรุ่นนี้กันแล้ว
น่าจะ มีหนทาง หาร้านที่ มี คุณภาพ ไปรับทำตลาดให้แทน

น่าสนใจมากครับ

santi.smith
จงทำดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

จงทำดี

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 03:01:39 PM »

สวัสดีครับ อ่านแล้วได้ความรู้มาก และก็ขำมาก แต่ใครไม่โดนไม่รู้ สุดท้าย PM ชื่อร้านในตำนานให้ด้วยก็ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 03:30:54 PM »

ตำนาน  ความหมายที่ผมเข้าใจคือ เข้าไปหัวคุณอาจละเอียดได้ เพราะตำนาน

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 15
  พิมพ์