๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:19:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืนในตำนาน  (อ่าน 64227 ครั้ง)
dunkmakmak
Full Member

คะแนน 8

« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 10:11:26 AM »

ผมทราบมาว่ามีร้านขายปืนในตำนานที่ไม่น่าซื้อไม่น่าคบ แต่ผมไม่ทราบว่ามีร้านไหนบ้างครับ รบกวนท่านผู้รู้pmบอกผมหน่อยได้ไหมครับ จะได้ไม่ถูกหลอก ขอบคุณครับ  ไหว้
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 10:19:01 AM »

..เสียงเล่าอ้าง เสียงเล่าลืออันใดมาว่า"ร้านช้างสามเศียร ร้านร่วมเหล่าเทพฯ ร้านอิเหนา-สยามประเทศ และร้านกระถางธูปสูบวิณญาณ" ที่รู้ๆมาก็เท่านี้แหละ อิอิ ส่วนความหมายแปลเอาเอง กระทู้ล่อเป้าแบบนี้ไม่น่าจะอยู่ได้นาน.. คิก คิก เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2009, 10:24:25 AM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 10:26:00 AM »

ลองถือซองสีน้ำตาลไปเดินแถวห้าง ดิโอล์ดูซิครับ ร้านเค้าจะส่งเด็กที่นั่งอยู่หน้าร้านมาอุ้มเข้าร้านเลย ครับ เท่านี้ก็รู้แล้วครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 10:27:39 AM »

ที่เรียกว่า"ร้านในตำนาน"น่ะ... เขาเรียกประชดนะครับ...
ที่จริงคือร้านในบัญชีดำ...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 10:42:22 AM »

Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 10:47:42 AM »

ฟังหูไว้หูครับ...มีเวลาก็ลองเข้าดูหลาย ๆ ร้าน

ถามและลองจับไปเรื่อย..แต่อย่าเพิ่งยื่น ป. 3

ที่สำคัญอย่าพกเงินสดไปเยอะ...เอาไปพอล่อเป้า..

แล้วจะได้ประสบการณ์อีกเพียบ..สนุกดีออก..

ตราบใดที่เงินยังอยู่ในกระเป๋า...อำนาจต่อรองอยู่ที่เรา

แต่เงินหลุดมือเมื่อไร...กลายเป็นไก่รองบ่อนครับ
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 10:51:57 AM »

แนะนำท่าน จขกท.ครับ.. อยากได้หรือหมายตารุ่นไหนไว้ลองพิมพ์รุ่นปืนที่อยากได้ในช่องค้นหาครับ หากหมายตาได้แล้วและอยากได้ข้อมูลเปรียบเทียบ ลองตั้งกระทู้สอบถามเรื่องการใช้งานหรือข้อเปรียบเทียบในมุมมองเพื่อนสมาชิก

เมื่อได้ข้อมูลแล้ว.. หลังจากนั้นลองไปเดินดูที่หลังวังขอลองจับถือดู พกความมั่นใจ อย่าใจอ่อนหรือหลงคารมผู้ขายครับ

ส่วนเรื่องราคาว่ากันอีกเรื่องหนึ่ง อยากได้ราคาถูกหน่อยอาจจะต้องจอง ซึ่งอาจจะต้องวางแผนเรื่องการขอ ป.๓ ให้มีระยะเวลาตามที่ปืนจะเข้า ส่วนปืนวางหน้าร้านที่ผมไปดูราคาก็สูงตามที่เขาตั้งไว้ครับ อยากได้เร็วหรือช้าตัวเราเองเป็นผู้กำหนดครับ
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 10:57:28 AM »

ลองถือซองสีน้ำตาลไปเดินแถวห้าง ดิโอล์ดูซิครับ ร้านเค้าจะส่งเด็กที่นั่งอยู่หน้าร้านมาอุ้มเข้าร้านเลย ครับ เท่านี้ก็รู้แล้วครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
พอเด็กมันอุ้มเข้าไปเราก็โชว์ของที่อยู่ในซองน้ำตาล.....ซองผ้าป่าครับ ตามศรัทธา
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 11:49:25 AM »

พอเด็กมันอุ้มเข้าไปเราก็โชว์ของที่อยู่ในซองน้ำตาล.....ซองผ้าป่าครับ ตามศรัทธา

แหมมันต้องอย่างนี้ซิครับถึงฮาจริง + 1 ครับ

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 12:35:47 PM »

โดนเชิงนี้ ร้านฯคงอึ้งครับ... ได้หัวเราะหลังมื้อเที่ยง +1 ครับ Grin Grin Grin
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 12:43:35 PM »

น่าสงสาร  ครับ 
คนที่ไม่มีข้อมูลเรื่องปืน  มาก ๆ เลยครับ
โดยเฉพาะ  เถ้าแก่  จากใต้  โดนกันมาเยอะ
ทั้งที่เห็นมากับตาใน(หลาย ๆ )ร้าน 
และที่เจ้าตัวเล่าให้ฟัง(ด้วยความภาคภูมิใจ)
ขึ้น กทม.ทุกครั้ง  ผมจะไปเดินที่วังบูรพาทุกครั้ง
เห็น  ประจำ  ใจดีมาก  ถึงขนาดตังค์ไม่พอไม่เป็นไร
จ่ายส่วนหนึ่งก่อน  รับปืนได้เลย  ที่เหลือค่อยโอนให้ร้าน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
iceกะearth
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 06:51:07 PM »

เดี๋ยวเขาก็เอาหมูสามชั้นมาปาใส่ซะเลยนะนายจ๋าฮิๆๆๆ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 07:39:01 PM »

ว่าจะไม่เล่าแล้วเชียว......แถวบ้านผมมีอูซี่หนึ่งกระบอกราคาแสนสามซื้อขณะที่บาเร็ตต้า 92 ราคายังประมาณหกหมื่น
วินเชสเตอร์ 1300 เจาะพอร์ทราคาหกหมื่น ในช่วงที่เรมิงตัน 870 ราคาสองหมื่น แต่ที่ต่างกันคือเจ้าของจะมีความภูมิใจมาก และจะคุยให้เราฟังว่ามีปืนดี คุณภาพเยี่ยมไว้ในครอบครอง Cheesy

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 03:46:44 AM »

เสียงเล่าอ้าง ปืนในตำนาน.....
      เกิดขึ้นจริงในปัจจุบัน  พีน้อง ชาวเหนือ  หลายคน ก็โดนเหมือนกัน ครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 08:39:45 AM »

ที่จริงยังพอหาได้อีกหลายร้านครับ    แต่ชื่อเสียงยังไม่โด่งดังเท่าตามที่ได้กล่าวไว้  จะเป็นประเภทเอาเปรียบลูกค้า   ถ้าเอาเปรียบได้เอาทุกอย่าง...... ไหว้ ไหว้ ไหว้
หน้า: [1] 2 3 4 ... 15
  พิมพ์