๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 06:27:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืนในตำนาน  (อ่าน 64389 ครั้ง)
dorn
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 05:29:06 PM »

ลองถือซองสีน้ำตาลไปเดินแถวห้าง ดิโอล์ดูซิครับ ร้านเค้าจะส่งเด็กที่นั่งอยู่หน้าร้านมาอุ้มเข้าร้านเลย ครับ เท่านี้ก็รู้แล้วครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
พอเด็กมันอุ้มเข้าไปเราก็โชว์ของที่อยู่ในซองน้ำตาล.....ซองผ้าป่าครับ ตามศรัทธา
ไหว้โห....สุดยอดเลยท่านพี่มุขนี้  เอ...แต่ว่า  ตอนไปก็อุ้มเข้าไป  แต่ตอนออกนี่สิ   เค้าจะ....จะ..แฮ่ะ..ใส่ซองให้เราตามไม่ศรัทธาไหมหนอ ขำก๊าก
nine_mnw
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 02:55:38 PM »

ส่ง pm ให้ด้วยครับขอบคุณ จะได้ไม่ต้องเข้าเลยร้าน
PRO-JOM
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 03:57:17 PM »

เสียดายปืน อยู่ยี่ห้อนึงครับ
ร้านเค้าเรียกมันว่า เป็นจักรพรรดิ์ 9 ม.ม.
รูปทรง อาจดูโบราณ แต่ เคยได้ลองยิง เป็นของพี่ตำรวจท่านนึง
ยิง แล้วถึงรู้ว่า มันดีจริงๆ สมคำร่ำลือ
แต่ ร้านในตำนาน ทำราคา มันไปไกล เกิน เอื้อม แล้ว
จนตอนนี้ แทบไม่มีใครพูดถึงปืนรุ่นนี้กันแล้ว
น่าจะ มีหนทาง หาร้านที่ มี คุณภาพ ไปรับทำตลาดให้แทน

น่าสนใจมากครับ

ผมว่า แปะลิ้งค์ รับพนันไว้ไม่เหมาะนะครับ แก้ไขเถอะครับ

รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้ง ไม่เพลี่ยงพล้ำ
supansa_aew
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 10:30:32 PM »

ขอpmด้วยค่ะ  ร้านดี กับร้านในตำนาน  ขอบคุณค่ะ
officerLudlow
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 12:42:32 AM »

ขอP.M.ร้านในตำนานด้วยคนครับ    ขอบคุณครับ

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้ เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
           แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว

คนล้มเหลวคือ...คนที่ล้มเลิกต่างหาก

ความสำเร็จเป็นของทุกคน...ขอแค่อย่ายอมแพ้
WATC
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 07:05:25 AM »

-ขอ PM ร้านปืนไนตำนาน และร้านที่น่าคบด้วยครับ จะได้ไม่หลงเดินเข้าไปครับ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 07:37:28 AM »

ไม่ต้องPMก็ได้ ร้านที่ชื่ออิเหนาสยามประเทศกับร้านชื่อช้างสามเศียรหรือช้างทรงของพระอินทร์นั้นแหละตัวดีเลย วันที่ผมไปรับปืนสวัสดิการ สนสก ผมไปทวงกุญแกล็อคโม่ที่เหมือนกุญแกล็อคจักรยานและผมเข้าไปด่าร้านช้างทรงพระอินทร์นี้แหละที่อมกุญแจ และได้เจอนายอำเภอท่านหนึ่ง ที่กำลังโดนลูกน้องของร้านบอกท่านว่าตัวนั้นปืนเกรดบี ตัวนั้นปืนเกรดเอ จนผมพูดเสียงดังสุดๆว่า ปืนไม่มีเกรด ปืนมีเกรดเดียวกัน และกล็อกตัวที่เจาะพอร์ทมีรุ่นแค่รุ่นGlock-19C เท่านั้น นอกนั้นเจาะเองที่เมืองไทยโดยเฉพาะร้านแขก(ผมวีนเพราะโดนอมกุญแกล็อกโม่ ปืนผมไม่ได้ขอมาฟรีๆ ผมผ่อนจนครบสัญญาถึงได้รับปืน)สุดท้ายคุยไปคุยมากับนายอำเภอระหว่างที่รอร้านหากุญแกล็อคโม่ให้ ที่สำคัญท่านเป็นคนบ้านเดียวกับผม(คนอุบล) รับราชการเป็นปลัดอำเภอครั้งแรกเมื่อปี2531ที่ อ.ศรีเมืองใหม่ อุบลราชธานี ท่านให้เบอร์ผมมาบอกว่ามีปัญหาเรื่อง ป.3ให้โทรหาท่าน ตุลาฯนี้ท่านบอกว่าจะย้ายกลับบ้านที่อุบลฯคงลงที่ อ.เมืองอุบลฯ พี่ๆท่านใดอยู่ในท้องที่ของท่านสบายใจได้ ท่านใจดี ขอขนาดอะไรท่านให้หมด ท่านยังบอกเลยว่าแค่คนงานชั่วคร่าวของ อบต มาขอขนาดสิบเอ็ดท่านยังให้เลย(ตอนนี้ท่านเป็นนายทะเบียนปืนที่อำเภอแห่งหนึ่งในจังหวัดนครพนม อิอิ) Grin หลงรัก ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 08:31:25 AM »

ไม่ต้องPMก็ได้ ร้านที่ชื่ออิเหนาสยามประเทศกับร้านชื่อช้างสามเศียรหรือช้างทรงของพระอินทร์นั้นแหละตัวดีเลย วันที่ผมไปรับปืนสวัสดิการ สนสก ผมไปทวงกุญแกล็อคโม่ที่เหมือนกุญแกล็อคจักรยานและผมเข้าไปด่าร้านช้างทรงพระอินทร์นี้แหละที่อมกุญแจ และได้เจอนายอำเภอท่านหนึ่ง ที่กำลังโดนลูกน้องของร้านบอกท่านว่าตัวนั้นปืนเกรดบี ตัวนั้นปืนเกรดเอ จนผมพูดเสียงดังสุดๆว่า ปืนไม่มีเกรด ปืนมีเกรดเดียวกัน และกล็อกตัวที่เจาะพอร์ทมีรุ่นแค่รุ่นGlock-19C เท่านั้น นอกนั้นเจาะเองที่เมืองไทยโดยเฉพาะร้านแขก(ผมวีนเพราะโดนอมกุญแกล็อกโม่ ปืนผมไม่ได้ขอมาฟรีๆ ผมผ่อนจนครบสัญญาถึงได้รับปืน)สุดท้ายคุยไปคุยมากับนายอำเภอระหว่างที่รอร้านหากุญแกล็อคโม่ให้ ที่สำคัญท่านเป็นคนบ้านเดียวกับผม(คนอุบล) รับราชการเป็นปลัดอำเภอครั้งแรกเมื่อปี2531ที่ อ.ศรีเมืองใหม่ อุบลราชธานี ท่านให้เบอร์ผมมาบอกว่ามีปัญหาเรื่อง ป.3ให้โทรหาท่าน ตุลาฯนี้ท่านบอกว่าจะย้ายกลับบ้านที่อุบลฯคงลงที่ อ.เมืองอุบลฯ พี่ๆท่านใดอยู่ในท้องที่ของท่านสบายใจได้ ท่านใจดี ขอขนาดอะไรท่านให้หมด ท่านยังบอกเลยว่าแค่คนงานชั่วคร่าวของ อบต มาขอขนาดสิบเอ็ดท่านยังให้เลย(ตอนนี้ท่านเป็นนายทะเบียนปืนที่อำเภอแห่งหนึ่งในจังหวัดนครพนม อิอิ) Grin หลงรัก ไหว้

โอ้ว ... ทำไมนายอำเภอท่านนี้ไม่มารับราชการที่อ.พิบูลฯล่ะครับ  จูบบบบ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 08:38:33 AM »

อิจฉาอีกหนึ่งเสียงครับ ไหว้
theera77-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

ถึงผมจะเป็นเด็กบ้านๆ แต่ผมไม่เคยถอย

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 12:15:21 PM »

อิจฉาอีกหนึ่งเสียงครับ ไหว้
ผมก็อิจฉาด้วยคนครับ แถมได้เบอร์นายอำเภอด้วย สุดยอดเลยครับพี่

ใจเย็นจนถึงที่สุด  ค่าของคนอยู่ทีว่าคนของใคร(เซ็ง)
cat123
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 02:44:07 PM »

......ร้านกระถางธูป   เมื่อเกือบสิบปืที่ผ่านมาผมเคยถึงกับถูกเปลี่ยนลูกเลื่อนปืน (Cz456 ซื้อผ่านร้านปืนที่ จ.พิษณุโลก) เดชะบุญมีคุณหมอผู้เมตตาท่านหนึ่งประสานงานผ่าน อวป.และนำปืนขึ้นเครื่องไป กทม. ฯลฯ กว่าจะได้ลูกเลื่อน(ไม่ชำรุด) เปลี่ยนคืนมาก็เกือบปี  เฮ้อแค่เล่าให้ฟังก็เหนื่อยแล้วครับ.........
หมายเหตุ...เรื่องนี้เคยเล่า(เขียน)ให้ฟังผ่านเว็ปนี้แล้วครับ............ เศร้า
zhao
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 03:07:24 PM »

Colt .38 Super Governement Serie 80 ราคา 165,xxx หละครับ เข้าข่ายร้านในตำนานไหม
pon41me
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 03:22:10 PM »

รบกวนท่านผู้รู้ช่วย Pmรายชื่อร้านในตำนาน กับร้านที่พอคบหาได้ ให้ด้วยครับ
ผมเพิ่งเริ่มศึกษา และกำลังสั่งซื้อของโครงการอยู่
ขอขอบคุณ ท่านที่ช่วยแนะนำครับ

------------------------------------------------------------------------
ผมก็ขอด้วยครับ ถือว่าช่วยๆกันกำจัดร้านที่เอาเปรืยบผู้บริโภค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2010, 03:29:29 PM โดย pon41me » บันทึกการเข้า
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 04:30:38 PM »

-ขอ PM ด้วยคนครับ ร้านปืนไนตำนาน และร้านที่น่าคบด้วยครับ จะได้ไม่หลงไปอีกคน

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 04:48:29 PM »

ไม่ทราบว่าที่ร้านมีปืนเกรดBตกQCทำที่นครสวรรค์ขายถูกๆมั้ยครับ สนใจจริงๆ  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 15
  พิมพ์