๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:03:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืนในตำนาน  (อ่าน 64223 ครั้ง)
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 10:00:32 AM »

ที่ผมเจอจะๆไม่ใช่เรื่องกาแฟแต่เป็นเทคนิคการขายแบบเหนือเมฆ ประมาณ3ปีที่แล้วเข้าไปพร้อมกับรุ่นพี่ท่านหนึ่งเพื่อถามข้อมูลจากนายห้างเรื่องปืนอัดลมไสตรเออร์ ราคาค่อนข้างดีทีเดียว 1500 เหรียญ ขาย8.5หมื่น(ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) ตอนนั้นทีมแมททู 1500 เหรียญ ขาย102kฟังดูดีไหมเทียบอัตราส่วนแล้วถึงปืนกวางจะแพงแต่ปืนอัดลมราคาสมเหตุผลนะ เศร้า แต่พอไปถามเอาเข้าจริงยังไม่มีของต้องสั่งมาใหม่อีก2เดือนได้ ราคาอัพเป็นเกือบแสน หัวเราะร่าน้ำตาริน แล้วก็มีเทคนิคทำโทรไปคุยต่อว่ากับลูกน้องด้วยเรื่องราคาที่ทางลูกน้องบอกต่ำไป หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จากนั้นก็มีการให้ลองปืนอัดลมที่มีในร้านให้ยิงใส่ในห้องน้ำครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ก็จบการเยี่ยมชมเพียงเท่านี้

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 01:26:47 PM »

น้องชายผมซื้อกล็อก19 มา ราคาเกือบ1แสนห้าหมื่นบาท จากร้านชื่อคล้ายอิเหนา สไลด์คล้ายสแตนเลส มีกุญแจล็อคที่ด้ามบริเวณปากบ่อแม็ก
เขาบอกเป็นรุ่นพิเศษ  ตอนนั้นรุ่นธรรมดาประมาณ5-6หมื่นบาท เนียนมากทั้งๆที่บอกว่าสนิทกัน เจอกันที่เพชรบุรีบ่อย ลูกพี่เดียวกัน
ผมยิ่งมีความเชื่อมากขึ้นว่า คนที่คิดว่าตัวเองยิ่งใหญ่ยิ่งเผลอโง่......ทุกวันนี้ น้องผมมันยังเชื่อว่าโพลิเม่อร์เป็นคนละเกรด นายห้างบีบให้ดู
หรือว่ามีรุ่นพิเศษจริงๆ  รบกวนท่านใดรู้ช่วยบอกหน่อยครับ.... Huh Huh Huh ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

หลงรักถามจริงหรือถามเล่นเล่นครับ พี่  ดิ โอลดิ์ สยาม  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ผมว่าเสียค่าโง่ แต่ถามเพื่อความแน่ใจครับ  ขอบคุณผู้ที่จะให้ข้อมูลล่วงหน้าครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ที่ผมชอบก็คือไล่เขาไม่จนตรอกครับ ลื่นไปได้เรื่อย....นายห้างไปงานแถวเพชรบุรี ก็ถูกแซวนะครับ
หาว่าเขี้ยว  ปากหวาน  หลอกลวง  แต่แกเก่งจริงๆ  สนทนาต่อได้ราบรื่น แต่แกคบกับผู้ใหญ่ เด็กๆก็คงได้แต่แซว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
.........ถือว่า.ซื้อประสบการณ์ครับ....................................... ไหว้
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 06:44:20 PM »

แล้วต่อไป อิเหนา กับกระถางธูป ก็จะนำ โครงปืน GLOCK ที่ผลิตมา

จาก ดาวเนปจูนมาวางขาย โดยที่เนื้อเหล็กเบาบางมาก ยิงออกไปนี่ X

ตลอด ยิงถูกแม้กระทั่งยุง หรือแมลงหวี่ สนนราคานั้นมิตรภาพแท้ๆ

เพียงกระบอกละ 1000000 บาทเท่านั้น แค่นั้นยังไม่พอ ยังยึด เอ๊ย

แถมแม๊ก มาให้ด้วยน้ำใจอันดีงามอีก 1 อัน คนมีเงินอย่างเดียวซื้อ

ไม่ได้นะนายจ๋า อีนี่ต้อง......ด้วยนะนายจ๋า 5 5 5 5

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Chanon_bigboy
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 08:36:16 AM »

ส่วนตัวผมคิดอีกอย่างนะ คิดว่าร้านพวกนี้เค้ามีเทคนิคในการพูดที่ดีมากๆ ถ้าคนที่ไม่เคยเข้าเว๊ปปืน
ก็อาจจะตกเป็นเหยื่อพวกนี้ได้ง่ายมาก โชคดีที่ผมได้เข้าเว๊ปปืนก็เลยไม่ตกเป็นเหยื่อมัน
PEED-904
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 08:45:43 AM »

นายแบงค์ไทยพาณิชย์ยังโดนเลยครับ พวกนี้ได้ไปก็หาความสุขกันไม่ได้หรอก มีข่าวบ่อยพี่น้องพ่อแม่ลูกทะเลาะแย่งสมบัติกันประจำ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 09:48:00 AM »

ผมทราบมาว่ามีร้านขายปืนในตำนานที่ไม่น่าซื้อไม่น่าคบ แต่ผมไม่ทราบว่ามีร้านไหนบ้างครับ รบกวนท่านผู้รู้pmบอกผมหน่อยได้ไหมครับ จะได้ไม่ถูกหลอก ขอบคุณครับ  ไหว้

ตอนนี้ ได้รับ pmหรือยังครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 03:29:22 PM »

ผมทราบมาว่ามีร้านขายปืนในตำนานที่ไม่น่าซื้อไม่น่าคบ แต่ผมไม่ทราบว่ามีร้านไหนบ้างครับ รบกวนท่านผู้รู้pmบอกผมหน่อยได้ไหมครับ จะได้ไม่ถูกหลอก ขอบคุณครับ  ไหว้

ขอ pm ด้วยอีกคนครับ

ขอบคุณครับ

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
ทีวีแชมป์เปี้ยน
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 09:03:51 PM »

รบกวนค้วยครับเคยเจอไล่ออกนอกร้านเหมือนกันมีเงินไปดูนะครับแค่ถามราคาปืนว่าเงินเราจะพอหรือเปล่าเท่านั้นเชิญออกร้าน คนกันเองจริงๆ เลยไปจองปืนร้านยอดฮิตก่อนจองก็ถอยgsgมาแก้เซ็ง
pinggiyam
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 09:15:50 PM »

รบกวนท่านผู้รู้Pmรายชื่อร้านในตำนาน กับร้านที่พอคบหาได้ ให้กะผมหน่อยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 09:43:05 PM »

ขอ pm ด้วยอีกคนครับ

ขอบคุณครับ

อยากทราบเช่นกัน ครับ

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
New Born
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

อาวุธประจำตัว: .38 Super CZ 75D รางเต็ม

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 04:12:03 PM »

รบกวนท่านผู้รู้ช่วย Pmรายชื่อร้านในตำนาน กับร้านที่พอคบหาได้ ให้ด้วยครับ
ผมเพิ่งเริ่มศึกษา และกำลังสั่งซื้อของโครงการอยู่
ขอขอบคุณ ท่านที่ช่วยแนะนำครับ
Dk6
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 05:09:53 PM »

รบกวนท่านผู้รู้ช่วย Pmรายชื่อร้านในตำนาน หรือร้านที่ไม่น่าคบ ให้ด้วยครับ
Almon'zo
ชีวิตซ้ำ ๆ ... เหตุการณ์เดิม ๆ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 05:28:35 PM »

ผมรบกวนขอรายชื่อด้วยนะครับ ... จะได้ไม่เสียรู้

ขอบคุณครับ

ชาว Mitsubishi Galant Ultima
 www.ultima-g.net

ขอบคุณสำหรับทุก ๆ คำแนะนำครับ หลงรัก
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 05:51:48 PM »

ผมเพิ่งได้คุยกับรุ่นพี่ท่านหนึ่ง พี่แกกำลังจองปืนโครงการ และกำลังรวบรวมชื่อคนที่สำนักงานที่จองปืนโครงการ
ผมก็ไม่ได้ถามว่าโครงการอะไร  แกทำงานรัฐวิสาหกิจ
    แกบอกว่า ของแกจองไว้ 3 ตัวด้วยกัน มี
- CZ75D COMPACT รางเต็ม บอกเสียดายที่ของโครงการ มีแต่ปืนเกรดรอง ไกด์รอด พลาสติก กับลำกล้องดำ
   ของที่ร้านขาย ไกด์รอดสเตนเลส ลำกล้องสีเงิน เกรดดีกว่า
- UZI  ที่จองเพราะราคาหน้าร้านไปไกลแล้ว ตั้ง แสนเจ็ด  ไว้ค่อยขาย
- Browning HP ไกทอง รุ่นท๊อป ราคาหน้าร้าน ตั้ง 3แสน

ผมถามว่าข้อมูลได้จากไหน แกว่าร้านปืนบอกมา  ก็ไม่รู้ร้านไหน ผมได้แต่บอกให้เข้ามาหาข้อมูลในเวป

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
แซมซาย
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 10:04:51 PM »

ผมเพิ่งได้คุยกับรุ่นพี่ท่านหนึ่ง พี่แกกำลังจองปืนโครงการ และกำลังรวบรวมชื่อคนที่สำนักงานที่จองปืนโครงการ
ผมก็ไม่ได้ถามว่าโครงการอะไร  แกทำงานรัฐวิสาหกิจ
    แกบอกว่า ของแกจองไว้ 3 ตัวด้วยกัน มี
- CZ75D COMPACT รางเต็ม บอกเสียดายที่ของโครงการ มีแต่ปืนเกรดรอง ไกด์รอด พลาสติก กับลำกล้องดำ
   ของที่ร้านขาย ไกด์รอดสเตนเลส ลำกล้องสีเงิน เกรดดีกว่า
- UZI  ที่จองเพราะราคาหน้าร้านไปไกลแล้ว ตั้ง แสนเจ็ด  ไว้ค่อยขาย
- Browning HP ไกทอง รุ่นท๊อป ราคาหน้าร้าน ตั้ง 3แสน

ผมถามว่าข้อมูลได้จากไหน แกว่าร้านปืนบอกมา  ก็ไม่รู้ร้านไหน ผมได้แต่บอกให้เข้ามาหาข้อมูลในเวป

ก็ต้องเห็นใจร้านปืนนะครับ  ในภาวะเช่นนี้ต้องเอาตัวให้รอด   เพราะปืนโครงการมาแย่งตลาดแย่งลูกค้า(คือเราๆท่านๆนี่แหละ)เขาไปเกือบหมด  ฉะนั้นถ้าใครซวยเดินหลงเข้าตลาดปืนทุกวันี้  มีหวังเจอ ประเภทเกทับบรัฟแหลก(ปืนโครงการมันเอาเหล็กเส้นที่ใช้ก่อสร้างมาทำยิงแล้วลำกล้องบานเป็นปากแตร)  ดีไม่ดี อาจไปเจอปืนเหล็กนำพี้เข้าราคาคงเป็นสิบล้าน  แม่เจ้าประคุณเอ้ย!    จะทำอะไรก็สงสารคนที่ไม่รู้จริงๆอย่างคนบ้านนอกเช่นผมนี้หน่อยนะครับอย่างน้อยเราก็ร้องเพลงชาติเพลงเดียวกัน   ไหว้ ไหว้ ไหว้ 
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 15
  พิมพ์