๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:01:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืนในตำนาน  (อ่าน 64557 ครั้ง)
bigsuwaphan
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #165 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 12:59:55 PM »

ปืนประเภททีร้านเอาไปดัดแปลง ทางบริษัทผู้ผลิตปืนไม่ฟ้องร้องหรอครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #166 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:32:56 PM »

หลายปีก่อนผมเคยฃื้อ กับร้าน เนรมิตร เห็นโพกผมน่าจะเป็นแขก กลัวอยู่เหมือนกัน แต่ได้เช็คราคามาสัก5-6ร้านแล้ว พอเข้าไปถามเรื่องราคาถูกกว่าทั้งหมดที่เช็คมา เลยจบที่ร้านนั้น แถมก่อนตัดสินชื้อยกปืนรุ่นนั้นมากองเกือบ20กระบอกให้จับและเลือกทะเบียนสวยๆตามใจชอบ ผมประทับใจร้านนี้ครับ ตำนานของผม

ร้านนั้น เครือไทยเนชั่นครับ คนละเครือกับร้านในตำนาน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #167 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:35:03 PM »

ปืนประเภททีร้านเอาไปดัดแปลง ทางบริษัทผู้ผลิตปืนไม่ฟ้องร้องหรอครับ

แล้วแต่ร้านครับ คำว่าดัีดแปลง บางร้าน ทำแล้วบอกลูกค้า ว่าเอาไปทำมาเรียบร้อย ทั้งทำไก ทำลำกล้อง
บวกราคาค่าทำไว้ในตัวปืนเสร็จสรรพ ไม่แพงเกินความจริงมากนัก

แต่ร้านในตำนานดัดแปลงมาแล้วบอกว่ามาจากโรงงาน ร้านอื่นไม่มี บวกราคาเกินจริงหลายเท่า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

crazy456
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #168 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 02:53:28 PM »

ขอ Pm ร้านในตำนานด้วยคนนะครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

"หน้าที่นั้นหนักกว่าขุนเขาความตายนั้นเบากว่าขนนก"

เพราะแสวงหามิใช่เพราะรอคอย >เพราะเชี่ยวชาญมิใช่เพราะโอกาศ> เพราะสามารถมิใช่เพราะโชคช่วย> ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #169 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 03:07:41 PM »

"เชิญๆเข้าไปคุยกันในร้านก่อนนะนายจ๋า ดื่มกาแฟก่อนจ๋า เดี่ยวซักครู่กาแฟออกฤทธิ์ อี่นี้ฉานจะเล่าลักษณะพิเศษของปืร้านฉานให้ฟังนะนายจ๋า รับรองไม่มีปืนที่ไหนในโลกพิเศษเท่าปืนจากร้านฉานนะนายจ๋า" ร้านไหนที่เจ้าของร้านแต่งกายในลักษณะดังรูป2คนขวามือ อย่าได้เข้าไปเหยียบ อยากดื่มกาแฟให้ซื้อกาแฟกระป๋องที่มีขายตามตู้แช่ทั่วๆไปติดตัวไปด้วย ไม่งั้นจะไม่ได้แค่ปืนออกมาจากร้านอาจจะมีนกเอี้ยงเกาะที่หัวออกมาด้วยอย่างน้อย2หรือ3ตัว หุหุ   Grin หลงรัก คิก คิก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 04:40:16 PM »

หลายปีก่อนผมเคยฃื้อ กับร้าน เนรมิตร เห็นโพกผมน่าจะเป็นแขก กลัวอยู่เหมือนกัน แต่ได้เช็คราคามาสัก5-6ร้านแล้ว พอเข้าไปถามเรื่องราคาถูกกว่าทั้งหมดที่เช็คมา เลยจบที่ร้านนั้น แถมก่อนตัดสินชื้อยกปืนรุ่นนั้นมากองเกือบ20กระบอกให้จับและเลือกทะเบียนสวยๆตามใจชอบ ผมประทับใจร้านนี้ครับ ตำนานของผม

ร้านนั้น เครือไทยเนชั่นครับ คนละเครือกับร้านในตำนาน

ร้านไทยเนฯ ร้านแสงทอง... ไม่ซี้ซั้วครับ นายสมชายเคยพาคนไปซื้อเป็นสิบกระบอกแล้วครับ...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #171 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 04:53:06 PM »

ร้านไทยเนฯ ร้านแสงทอง... ไม่ซี้ซั้วครับ นายสมชายเคยพาคนไปซื้อเป็นสิบกระบอกแล้วครับ...
จริงครับพี่....ผมและเพื่อนๆได้ซื้อปืนทั้งสองร้านนี้ไปหลายกระบอกเช่นกัน    ในราคาที่ถูกกว่าหลายๆร้านที่ว่ากันว่าถูกแล้วนะครับ...
bigsuwaphan
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #172 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 05:51:27 PM »

"เชิญๆเข้าไปคุยกันในร้านก่อนนะนายจ๋า ดื่มกาแฟก่อนจ๋า เดี่ยวซักครู่กาแฟออกฤทธิ์ อี่นี้ฉานจะเล่าลักษณะพิเศษของปืร้านฉานให้ฟังนะนายจ๋า รับรองไม่มีปืนที่ไหนในโลกพิเศษเท่าปืนจากร้านฉานนะนายจ๋า" ร้านไหนที่เจ้าของร้านแต่งกายในลักษณะดังรูป2คนขวามือ อย่าได้เข้าไปเหยียบ อยากดื่มกาแฟให้ซื้อกาแฟกระป๋องที่มีขายตามตู้แช่ทั่วๆไปติดตัวไปด้วย ไม่งั้นจะไม่ได้แค่ปืนออกมาจากร้านอาจจะมีนกเอี้ยงเกาะที่หัวออกมาด้วยอย่างน้อย2หรือ3ตัว หุหุ   Grin หลงรัก คิก คิก ขำก๊าก

ขำก๊ากขำก๊ากขำก๊ากขำก๊ากขำก๊าก
tuwa_05
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #173 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 02:08:23 PM »

ผมขอpmด้วยครับผมอ่านแล้วกลัว กว่าจะได้ ป3 แล้วต้องมาเสียรู้ทางบ้านคงจะมีปํญหาแน่ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ เศร้า เศร้า
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #174 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 05:09:24 PM »

ร้านอินโดพานิชย์ ผมเคยไปซื้อGSG ลำกล้องสั้นมาราคา39,000 ร้านอื่นๆ43,000 glock19สน.สก.ราคา42,000

ร้านอิ่นๆ45,000 เรื่องราคา ถ้าเรารู้ราคา เรื่องปืนถ้าเรารู้เรื่องปืนบ้าง ร้านปืนทำอะไรเราไม่ได้หรอก ร้านนี้กาแฟอร่อยดี

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
sweetcornp13
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #175 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 11:13:14 PM »

ทำไมร้านพวกนี้ยังอยู่และยังเจริญขึ้นอีก โชคดีจังที่มาพบกระทู้นี้ไม่อย่างนั้นได้นกเอี้ยงเกาะบ่าหลายตัวแน่ๆ  เศร้า ตกใจ
ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ กระทู้เก่าอันนี้มีประโยชน์ต่อมือใหม่มากกกกก ไหว้ ไหว้ ไหว้
izaki77 - รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #176 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 11:50:17 PM »

วันนี้มีเรื่องมาเล่าครับ ว่ากันว่าเป็นลายแทงสมบัติสูบวิญญาณ ลากครอบแล้วจะเห็นลายแทง

ดญ.เอ ชื่อจริงว่า ลาวัล เป็นหลานสาวคนเดียว ของยายรัดกับ ตานา

เรียนอยู่ รร.เทศบาลเวชศาสตร์ศึกษา วันนี้จะไปทัศนศึกษาดูบอลนัดกระชับมิตร อินโดนีเซีย กับ ไทยแลนด์

นี่แหละครับลายแทงสมบัติในตำนาน ซึ่งสืบทอดกับมาหลายชั่วคน ผมน้องใหม่ก็ได้ยินมาเหมือนกัน ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

..................มาเล่านิทานเฉยๆ ถ้าไม่เหมาะสมลบได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2013, 12:09:22 AM โดย prproject » บันทึกการเข้า
overdose
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #177 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 12:02:19 AM »

Grin Grin
chanapol_c
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #178 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 09:17:30 AM »

เมื่อสิบสองปีที่แล้วผมก็เคยใช้บริการมาเหมือนกันร้านในตำนาน
ตอนน้นยังหาข้อมูลไม่สะดวก
เลยได้ 686 ในตำนานมา 1 กระบอกถึงทุกวันนี้ Grin Grin
nath_3065
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #179 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 04:49:57 PM »

ขอ PM ด้วยครับ กลัวโดนฟันเหมือนกัน
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15
  พิมพ์