๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 01:41:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Sig P290 กับ P238  (อ่าน 6798 ครั้ง)
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 12:18:29 PM »

แล้ว 238 ล่ะครับ  ไม่เอามาโชว์บ้างล่ะครับ
ป๓. ยังไม่ออกเลยครับพี่ chew  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรื่องแม็กสั้น ยาวนั้นความรู้สึกตอนจับเหมือนๆ กัน แต่ตอนยิงแม็กยาวเริ่มล้าครับ
ก่อนยิง 290 ก็ไปช่วยเขายิงตั้งกล้อง .๓๐๘ มาก่อนด้วย ... Grin

P238 HD มาแล้วครับพี่ chew เพิ่งมาถึงเมื่อเช้านี้เอง ยังไม่ได้ลองเลยครับ  ไหว้

ดีใจด้วยครับ อาจารย์ เป็น .๓๘๐ ที่ออกแบบให้ จับเข้ามือมากที่สุด  เยี่ยม

ผมจับเพียงครั้งเดียวที่ร้าน และได้ยิง อีก ๑ แม็กฯ ต้องมนต์ไปแล้ว ครับ.   Cheesy

ต้องขอบคุณพี่ Ro@d. และพี่ chew อีกครั้งที่แนะนำครับ
เรียนถามว่า Ruger LCP เป็นอย่างไรบ้างครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 02:10:16 PM »

อาจารย์ ไหว้ เช็ค PM ครับ  เยาะเย้ย

ว่าแต่  LDA หรือ 239 เลิกใช้แล้วเหรอครับ  ยิ้มีเลศนัย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 02:18:24 PM »

แล้ว 238 ล่ะครับ  ไม่เอามาโชว์บ้างล่ะครับ
ป๓. ยังไม่ออกเลยครับพี่ chew  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรื่องแม็กสั้น ยาวนั้นความรู้สึกตอนจับเหมือนๆ กัน แต่ตอนยิงแม็กยาวเริ่มล้าครับ
ก่อนยิง 290 ก็ไปช่วยเขายิงตั้งกล้อง .๓๐๘ มาก่อนด้วย ... Grin

P238 HD มาแล้วครับพี่ chew เพิ่งมาถึงเมื่อเช้านี้เอง ยังไม่ได้ลองเลยครับ  ไหว้

ดีใจด้วยครับ อาจารย์ เป็น .๓๘๐ ที่ออกแบบให้ จับเข้ามือมากที่สุด  เยี่ยม

ผมจับเพียงครั้งเดียวที่ร้าน และได้ยิง อีก ๑ แม็กฯ ต้องมนต์ไปแล้ว ครับ.   Cheesy

ต้องขอบคุณพี่ Ro@d. และพี่ chew อีกครั้งที่แนะนำครับ
เรียนถามว่า Ruger LCP เป็นอย่างไรบ้างครับ

LCP สู้ Sig ๒๓๘  ไม่ได้ครับ และ Sig เหมาะกับ คนเป็นปืน มาก ครับ

ผมซื้อ LCP เพราะราคาถูก..   และก่อนที่จะได้จับ ๒๓๘  และตอนนี้ จบไปแล้ว กับ .๓๘๐ ครับ อาจารย์   Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 02:19:25 PM »

อาจารย์ ไหว้ เช็ค PM ครับ  เยาะเย้ย

ว่าแต่  LDA หรือ 239 เลิกใช้แล้วเหรอครับ  ยิ้มีเลศนัย

ขอบคุณครับ

ยังไม่ได้เลิกใช้ครับ แต่เพราะกิเลส ต้องโทษพี่มีส่วนด้วยละ  Wink

นี่ปืนยังเข้าบ้านไม่ได้เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
worrasit3000
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 02:32:25 PM »

สวยดีครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 03:11:43 PM »

อาจารย์ ไหว้ เช็ค PM ครับ  เยาะเย้ย

ว่าแต่  LDA หรือ 239 เลิกใช้แล้วเหรอครับ  ยิ้มีเลศนัย

ขอบคุณครับ

ยังไม่ได้เลิกใช้ครับ แต่เพราะกิเลส ต้องโทษพี่มีส่วนด้วยละ  Wink

นี่ปืนยังเข้าบ้านไม่ได้เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมรับฝากปืนครับอาจารย์  ยิ้มีเลศนัย ไหว้ เอาลูกมาด้วยนะครับกลัวเหงา  แต่ทำประกันไว้ก่อนนะครับ เยาะเย้ย  เผื่อมีสูญหายระหว่างฝาก  5 5 5
238 เยี่ยมครับ เยี่ยม  ติตรงสไลด์หนาแบบ SIG แต่ก็เข้าใจว่าต้องมีมวลไว้ซับรีคอยล์บ้าง  แม่นกว่า .380 ทรง 1911 อื่นๆ  แต่ต้องลองอีก 1-2 รอบเพื่อให้แน่ใจครับ

ว่างไปกินกาแฟบ้านพี่โจกัน  ผมเลี้ยง คิก คิก ขำก๊าก  5 5 5  จะได้เอาปืนมา run in ก่อนพกจริงครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2013, 04:24:24 PM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 04:05:47 PM »

อาจารย์ ไหว้ เช็ค PM ครับ  เยาะเย้ย

ว่าแต่  LDA หรือ 239 เลิกใช้แล้วเหรอครับ  ยิ้มีเลศนัย

ขอบคุณครับ

ยังไม่ได้เลิกใช้ครับ แต่เพราะกิเลส ต้องโทษพี่มีส่วนด้วยละ  Wink

นี่ปืนยังเข้าบ้านไม่ได้เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมรับฝากปืนครับอาจารย์  ยิ้มีเลศนัย ไหว้ เอาลูกมาด้วยนะครับกลัวเหงา  แต่ทำประกันไว้ก่อนนะครับ เยาะเย้ย  เผื่อมีสูญหายระหว่างฝาก  5 5 5
238 เยี่ยมครับ เยี่ยม  ติตรงสไลด์หนาแบบ SIG แต่ก็เข้าใจว่าต้องมีมวลไว้ซับรีคอยล์บ้าง  แม่นกว่า .380 ทรง 1911 อื่นๆ  แต่ต้องลองอีก 1-2 รอบเพื่อให้แน่ใจครับ

ว่างไปกินกาแฟบ้างพี่โจกัน  ผมเลี้ยง คิก คิก ขำก๊าก  5 5 5  จะได้เอาปืนมา run in ก่อนพกจริงครับ 

กินกาแฟแล้วไป Run in น่าสนครับพี่ chew  หลงรัก
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์