๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:16:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนไกลบ้าน  (อ่าน 181463 ครั้ง)
น่ามบ่อาบ
Hero Member

คะแนน 617

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 12:24:16 PM »

สวัสดีครับ เว่าเรื่องไกลบ้านแล้วน้ำตาสิย้อยครับ ผมย้ายไปย้ายมาดู๋กว่าหมู่เบิ่งซง ย้ายจนได้เมีย ย้ายไปไสได้เมียหม่องหั่นแล้วยังต้องย้ายอยู่เท่าซุมื้อนี่ คึดฮอดลูกกะพ่องกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 02:26:16 PM »

สวัสดีครับ เว่าเรื่องไกลบ้านแล้วน้ำตาสิย้อยครับ ผมย้ายไปย้ายมาดู๋กว่าหมู่เบิ่งซง ย้ายจนได้เมีย ย้ายไปไสได้เมียหม่องหั่นแล้วยังต้องย้ายอยู่เท่าซุมื้อนี่ คึดฮอดลูกกะพ่องกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
en.วุฒิกะรวบรวมเอาซุมเมียทั้งหลายมาเลี้ยงรวมกันเลยตี๊...ครอบครัว(ใหญ่)สิได้อยู่พร้อมหน้าพร้อมตา...

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 06:14:27 PM »

เลี้ยงรวมกัน..สิบ่มุ่นอุ้ยปุ้ย..เลยเบาะ... Grin

น่ามบ่อาบ
Hero Member

คะแนน 617

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 06:38:33 PM »

แยกบ่ออกเลยแหล่วคับ จักวาซิ้นส่วนพูได๋แน ขำก๊าก ขำก๊าก

wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 07:03:11 PM »

แบบนี้กะแย่แล่วอาวต๊อบ มาสร้างข่าวเท็จไห่พี่น้องเข้าใจผิดแจ้งความจับซะบ๊อ เฮ็ดไห่เสื่อมเสียซื่อเสียง ฟ้องจักยี่สิบล้านเอาเงินมากินเหล่าก่อนนา  ยิ้มีเลศนัย

น่ามบ่อาบ
Hero Member

คะแนน 617

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 07:11:48 PM »

ไหว้ ขำก๊าก ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 07:14:18 PM »

บ่ต้องมานบมือดอกเจ้าถ่าฮับหมายศาลโลดอาวต๊อบ  งอน มีการหัวเสยฟ้องอีหลีเด๊ะนี่เอาเงินมายืมค่าทนายก่อนนา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น่ามบ่อาบ
Hero Member

คะแนน 617

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 07:25:27 PM »

เหมิดตนเหมิดโต มีอยู่ 90 บาทอ้ายเอ้ย ค่าทนายสิให่ยุ แต่ตอนนี่เอามาให่ผมยืมก่อนแน ยืมให่เจ้าฮั่นล่ะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 07:31:52 PM »

ปานนั้นสิไปเลี้ยงเหล่าคนกรุงเทพ ฯ อย่ามาตั๋วเถาะน๊าเงินเดียนออกแล้วบ่แมนบ่

lek
Moderator
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 09:37:15 PM »

สวัสดีครับ
    บ่ฮู้ว่าตั้งกระทู้ไปกันแล้วหรือยังครับ คนอิสานบ้านเฮา ไปอยู่ทัวทีปทัวแดนกันทั่วประเทศ
อย่างผม   บ้านเกิดอยู่ อุบลราชธานี ตอนนี้มาอยู่ทึ่ เชียงรายได้ 14 ปีแล้ว เมียหนึ่งลูกสองครับเท่าที่จำได้ Grin Grin
   จะอยู่ไสกะส่าง ผมจะบ่ลืมกำพืดจะของครับ
ผมไปสิบกว่าเทียแล้ว  หมู่พวกอยู่แถวบ.แม่คีทางขึ้นดอยแม่สลอง   เลาะหม่องเขาขายดำปลอด(หมา)  เร็วๆนี่กะสิไปอยู่จัก3-4มื้อครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 11:37:08 AM »

เห็นอยู่ อุบล กันหลายคน ผมอยู่ อำเภอเขื่องในครับ
เชียงราย นี่อยุ่ อำเภอพาน
ไผผ่านไป ก็มายาม กันแนครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 11:39:36 AM »

เห็นอยู่ อุบล กันหลายคน ผมอยู่ อำเภอเขื่องในครับ
เชียงราย นี่อยุ่ อำเภอพาน
ไผผ่านไป ก็มายาม กันแนครับ
เอ่า  พี่จั่วน้อยเพินกะอยู่อำเภอเขื่องบ่แมนบ่ครับผม   แต่ผมอยู่พิบูลฯครับผม

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 11:42:21 AM »

เอ้าคนอ.เขื่องตี้ครับ  ผมมีบันพะบุหลุดหยู่ในเมืองอุบล  แต่ว่าไปเกิดหยู่แคมฝั่งของ  เฮียนหนังสือหยู่ลาว+อำนาจฯ  จบวิทยาลัยครูหลังเขาแถวราชบุรี  ซุมื้อนี่เป็นคนกุงเทบพูดอิสานได่นิดหน่อย  คันฮู้ก่อนหน้านี้
ผมหล่วงไปเล่นนำแล้ว  ผมกลับจากอ.ฝางหว่างวันพุธนี่เองเสียดายเด้เนาะ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 11:50:04 AM »

เอ้าคนอ.เขื่องตี้ครับ  ผมมีบันพะบุหลุดหยู่ในเมืองอุบล  แต่ว่าไปเกิดหยู่แคมฝั่งของ  เฮียนหนังสือหยู่ลาว+อำนาจฯ  จบวิทยาลัยครูหลังเขาแถวราชบุรี  ซุมื้อนี่เป็นคนกุงเทบพูดอิสานได่นิดหน่อย  คันฮู้ก่อนหน้านี้
ผมหล่วงไปเล่นนำแล้ว  ผมกลับจากอ.ฝางหว่างวันพุธนี่เองเสียดายเด้เนาะ
เบี่ย คนกุงเทบเด้  เว่าได่นิดหน่อย พะนะ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 11:52:11 AM »

เว้าควมจิงกะเซื่อกันแหน่เนาะ............

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 77
  พิมพ์