๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 04:41:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 71 72 73 [74] 75 76 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนไกลบ้าน  (อ่าน 181353 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1095 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 09:53:05 AM »

นัดซุมเอกดนตรี ว.ค.อุดรฯสังสรรค์
เถ่าเสื้อชมพูนี่ จบจอม บึง  คนละทิศเลยแตกะมาแจมนำ
เถ่าต้อย  จอยลงคัก  หมวกแดงกะ บ่ ได้เอา มา

ฟาดเบียร์จนแทบคลานขึ้นคอนโดฯ
เซ้ามา บ้านหมุนติ้ว ๆ เกือบฮากใส่เคืองบินคับพี่น้อง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1096 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 10:01:53 AM »

เอา บ่ ทัน ส่วง
กะเลยลงผิดกะทู้  ไปถอนกอนดอก ซั่น นะ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #1097 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 08:37:48 PM »

ย่านพี่น้องบ้านเฮาลืมว่ามีหน่าสอง เลยยกมาบอกซือ ๆ ดอกครับ คิก คิก

พ่อบักเขตต์...รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #1098 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:18:48 AM »

บ่ฮู้วะพี่ๆที่เข้ามาในกระทู้นี่ มีใผ๋หน่อครับอยู่ไกลบ้านที่สุดแหน่ครับ... ไหว้
ผมอยู่ศรีเกด แต่มาเฮ็ดงานอยู่ชลบุรี...จับใมล์แล่นอยู่ที่ 610 ก.ม...ไกลเติบอยู่.. Grin Grin
ผมไกลสุดทางใต้ที่สุราษฏร์ธานีครับ(ปี2533-2535).........ทางเหนือไกลสุดที่แม่ฮ่องสอน(ปี2545-2547)...........ขับรถจนหล่อย......(โฮ)
ผม 430 โลครับ
ผม 40 โล ไกลสุดชุมพรครับ บ่อยากจำว่าจักโล หัวเราะร่าน้ำตาริน

จักโลบุ  นี่ อ้าย กูเกิ้ล  บ่บอก    อยากมื้อบ้านแล้ว  คิดฮอด คั่วหนู
URL=http://img840.imageshack.us/i/97490565.jpg/][/URL]

ฮักลูกฮักเมีย.....เหลือใจกิ๊ก ผู้อื่น..........

Uploaded with ImageShack.us
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #1099 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:26:19 AM »

หนูเมริกาบ่โตใหย่คักบ่ครับ ตกใจ คิก คิก

***@แอ๋ว@***
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #1100 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:35:43 AM »

หนูเมริกาบ่โตใหย่คักบ่ครับ ตกใจ คิก คิก
หนูแถวพุ้น โตที่มันรุ่นๆกำลังพอกิน มันคือสิบ่ฮ้องคือหนูบ้านเฮาดอกเนาะ 
อาจจะฮ้อง  ว๊อทแซบ ๆ   คิก คิก ขำก๊าก

กูรักควายไทย
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #1101 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:37:21 AM »

โย่ โย่ ว็อทส แมน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #1102 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:46:54 AM »

จักฮ้องจักได๋  บุ  ผม บ่ได้กินนำเขา อิอิอิอิ      หนูจีน  ขาวๆๆๆ

ฮักลูกฮักเมีย.....เหลือใจกิ๊ก ผู้อื่น..........

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1103 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 06:21:38 PM »

เสียไปทางได๋เบิ๊ดคนไกลบ้าน  ผมกะไกลคือกันเด้อแต่หัวใจใกล้กัน
คนไกลบ้าน - ชรัมภ์ เทพชัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #1104 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 09:24:37 AM »

ผมไปพ้อเขาเอาแพะบูชายัญต์แหมครับ.......เห็นกับตาเลย....ภาพติดหูติดตามาจนเดี๋ยวนี้เอาโลด......โอย..ปลงชีวิต

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #1105 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 03:38:02 PM »

ผมไปพ้อเขาเอาแพะบูชายัญต์แหมครับ.......เห็นกับตาเลย....ภาพติดหูติดตามาจนเดี๋ยวนี้เอาโลด......โอย..ปลงชีวิต

เฮ็ดแนวใด๋ เอามีดปาดคอ แทงคอ หรือว่าตัดคอ

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #1106 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 08:56:17 AM »

เอามีดแทงเข้าคอ.....งัดกันอยู่ตั้งโดนกว่าแพะตาย...พอแพะเซาดิ้นกะเอาแพะวางใส่พื้นที่ลานบูชา.....ผมถามว่า อยู่นี่ มีไผเป็นคนไทยแน๊......ตอบมาว่า มี 2 ครับพะนะ....ผมเลยบอก ต่อไปห้ามเฮ็ดแบบนี้อีก....คันคนพื้นเมืองเขาเฮ็ดกะให้บอกเขาเซาเฮ็ดซะ.....ให้แก้บนด้วยวิธีอื่น

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #1107 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 10:30:52 AM »

เอามีดแทงเข้าคอ.....งัดกันอยู่ตั้งโดนกว่าแพะตาย...พอแพะเซาดิ้นกะเอาแพะวางใส่พื้นที่ลานบูชา.....ผมถามว่า อยู่นี่ มีไผเป็นคนไทยแน๊......ตอบมาว่า มี 2 ครับพะนะ....ผมเลยบอก ต่อไปห้ามเฮ็ดแบบนี้อีก....คันคนพื้นเมืองเขาเฮ็ดกะให้บอกเขาเซาเฮ็ดซะ.....ให้แก้บนด้วยวิธีอื่น
   แถวบ้านเฮากะแทงคอหมู ดิ้นปัก ๆ  คือกันครับ    มีแต่อ้ายเสกแหละ  เลาเอาปืนตีหัวเอา

ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #1108 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 01:23:44 PM »

แถวบ้านเฮากะแทงคอหมู ดิ้นปัก ๆ  คือกันครับ    มีแต่อ้ายเสกแหละ  เลาเอาปืนตีหัวเอา

แมน ทางบ้านเฮา ทั้งตีทั้งแทงคอ   ผูกงัวไว้กับต้นไม่ ไว้กันเสา แล้วเอาฆ้อนปอน เอาง่อนบักจักจกทุบหัว ทุ๊บๆ

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Moderator
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #1109 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 03:35:27 PM »

ผมเคยเอา .22 ข่างัวตั้วครับ ระยะ 30 เมตร ซัดกางหน่าผากเลยลูกเดียวล้มทรุดเลย งัวเขามัดไส่ตอไผ่บ่แน่น เอาด้ามบักจกกะตีสุยมันตื่นแล่นหนี ซัวสินำได้กะเมื่อยเติบ

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
หน้า: 1 ... 71 72 73 [74] 75 76 77
  พิมพ์