๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 08:59:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนไกลบ้าน  (อ่าน 181359 ครั้ง)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 01:14:42 PM »

สวัสดีครับ
    บ่ฮู้ว่าตั้งกระทู้ไปกันแล้วหรือยังครับ คนอิสานบ้านเฮา ไปอยู่ทัวทีปทัวแดนกันทั่วประเทศ
อย่างผม   บ้านเกิดอยู่ อุบลราชธานี ตอนนี้มาอยู่ทึ่ เชียงรายได้ 14 ปีแล้ว เมียหนึ่งลูกสองครับเท่าที่จำได้ Grin Grin
   จะอยู่ไสกะส่าง ผมจะบ่ลืมกำพืดจะของครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 01:19:40 PM »

แมน ไปอยู่ทางใด๋ โดนปานใด๋ เฮาเกิดอยู่หม่องใด๋กะบ่มีมื้อสิลืมบ้านเกิดดอกครับ

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 01:22:49 PM »

สวัสดีครับ
    บ่ฮู้ว่าตั้งกระทู้ไปกันแล้วหรือยังครับ คนอิสานบ้านเฮา ไปอยู่ทัวทีปทัวแดนกันทั่วประเทศ
อย่างผม   บ้านเกิดอยู่ อุบลราชธานี ตอนนี้มาอยู่ทึ่ เชียงรายได้ 14 ปีแล้ว เมียหนึ่งลูกสองครับเท่าที่จำได้ Grin Grin
   จะอยู่ไสกะส่าง ผมจะบ่ลืมกำพืดจะของครับ
สวัสดีครับ  ผมอุบลคือกันครับผม  แต่มาทำงานอยู่ขอนแก่นครับผม  ก่อนหน่านี่อยู่กุงเทพครับตั้ง13ปี ไปอยู่ได่จังได๋บุครับ

@_จั๋วน้อย_@
Sr. Member

คะแนน 282

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 01:53:12 PM »

สวัสดีครับ ผมกะอุบลคือกันครับแต่บ่ได้ไปใสดอกครับอยู่บ้านเฮานี่ล่ะ ตอนนี้บ้านเฮามีฝนแนพอได้เฮ็ดนาอยู่เด้อครับ

คันเจ้าได้ขี่ซ้างกั้งฮ่มเป็นพญาอย่าสิลืมซาวนาพุขี่ควายคอนกล้า
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 02:10:39 PM »

สวัสดีครับ ผมกะอุบลคือกันครับแต่บ่ได้ไปใสดอกครับอยู่บ้านเฮานี่ล่ะ ตอนนี้บ้านเฮามีฝนแนพอได้เฮ็ดนาอยู่เด้อครับ
วันที่ซาวแปด ท่านจั๋วน้อยสิมาโฮมขอนแก่นบ่ครับผม

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 02:55:06 PM »

หวัดดีคับ  ทานสีอำพัน 
ผมนางรอง  บุรีรัมย์  ไปเห็ดงาน
หายูหากิน  ทางใต้คับ  ได้ ๑๐ ปี๋แล้ว

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 03:44:47 PM »

เว่าใต้ชัดกว่าไทเดิ้งว่าซั่นเถาะ...เถ่าหมู ยิ้มีเลศนัย

ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 05:58:21 PM »

เว่าใต้ชัดกว่าไทเดิ้งว่าซั่นเถาะ...เถ่าหมู ยิ้มีเลศนัย

โอ๊ย เพิ่นเว้าใต้บ่เป็นดอก ไปอยู่แค่ 10 ปี  ผมอยู่ 23 ปี ยังเว้าใต้บ่ทันเป็นยุ

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 07:24:26 PM »

สวัสดีครับ เว่าเรื่องไกลบ้านแล้วน้ำตาสิย้อยครับ ผมย้ายไปย้ายมาดู๋กว่าหมู่เบิ่งซง ย้ายจนได้เมียแล้วยังต้องย้ายอยู่เท่าซุมื้อนี่ คึดฮอดลูกกะพ่องกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 09:52:54 PM »

หวัดดีคับ  ทานสีอำพัน 
ผมนางรอง  บุรีรัมย์  ไปเห็ดงาน
หายูหากิน  ทางใต้คับ  ได้ ๑๐ ปี๋แล้ว

แถมเสียโต๋ครั้งแรกไห่กะเทยที่เซกาเด้ออาวว์...อย่าลืม....

The best way to predict the future is to invent it.
บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 10:50:18 PM »

สวัสดีครับ... ผมกะเป็น " ไผ่  พงศธร ...  (คนบ้านเดียวกัน)

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 10:51:47 PM »

สวัสดีครับ... ผมกะเป็น " ไผ่  พงศธร ...  (คนบ้านเดียวกัน)

มาละบ่ท้าว...นึกวาหลงกะเทยหัวปักหัวปำบ่มืนหูมืนตา....

The best way to predict the future is to invent it.
บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 10:57:10 PM »

มาแล้วคร๊าบบบบบบบบบบบบบ..... Grin

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 11:02:30 AM »

ไกลบ้านคือกันครับ...จากร้อยเอ็ดครับ....

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 11:57:55 AM »

สวัสดีครับ
อย่างผม   บ้านเกิดอยู่ อุบลราชธานี ตอนนี้มาอยู่ทึ่ เชียงรายได้ 14 ปีแล้ว เมียหนึ่งลูกสองครับเท่าที่จำได้ Grin Grin
   บอกซ้าโพดผมกลับมาฮอดกุงเทพฯแล้ว  หว่างวันที่28 ผมไปวนลอบเขาแถวอ.ฝางยุ
จั่งแหม่นมันโค้งหลายคัก 

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: [1] 2 3 4 ... 77
  พิมพ์