๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:27:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซองแฝดเป้าบิน  (อ่าน 5051 ครั้ง)
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 06:10:26 AM »

ขอถามอาจาร์ยทุกท่านว่าถ้าหากท่านอยู่เมกา(มีปืนให้เลือกมาก)ท่านจะเลือกซื้อกระบอกใด(ปืนเป้าบินเลือกใด้3กระบอกแต่1ใน3กระบอกต้องราคาไม่เกิน$3000) Grin
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 07:46:36 AM »

คุณ nick357 มีกระบอกไหนอยู่ในใจบ้างหละครับ
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 09:56:57 AM »

พี่นิคโคลาสครับผมว่าพี่เพิ่มเงินอีกนิดแล้วซื้อ 682 GOLD E(ของใหม่) น่านะดีที่สุดนะครับ จริงๆแล้วที่นี่มีปืนให้เลือกซื้อมากมายหลายยี่ห้อ แต่ผมเองชอบยี่ห้อนี้อ่ะครับ และก็เห็นนักกีฬาส่วนมากก็ใช้ยี่ห้อนี้กัน ผมเลยว่าน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดครับ

ผมเองอยู่อเมริกาแต่ไม่เคยคิดจะซื้อปืนเอาไว้ที่นี่เลยครับ แบบว่าไม่มีเพื่อนไปยิง ไปคนเดียวคงไม่สนุกครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 03:48:41 AM »

คุณ nick357 มีกระบอกไหนอยู่ในใจบ้างหละครับ...

ผมมองตัวที่ท่าน..ซีคลาสแนะนำอะครับในราคา3000-5000พันตัวไหนน่าจะลงตัวครับ ไหว้

ใจเดียวกันเลยน้า500ซีคลาส Grin
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 10:11:46 AM »

พี่ต้องลองไปยิงก่อนครับว่าชอบเกมส์แบบไหน TRAP SKEET SPORTING หรืออื่นๆ ชอบเกมส์ไหนซื้อ 682 GOLD Eตามเกมส์ที่ชอบเลยครับ หรือถ้าชอบล่านกจริงๆก็เลือก SPORTING เลยครับ หรือไม่ก็ลองไปเลือกดูปืน FIELD GUN ดูครับเพราะมีสวยๆให้เลือกเยอะครับ
 หรือไม่ก็ลองไปดูที่CABELA GUNS ROOM ดูครับพี่ อาจจะได้ปืนแกะลายสวยๆอย่าง 687 EELL DIAMOND PIGEON ราคาไม่เกิน5000ครับพี่
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 10:40:06 AM »

ถ้าหากท่านอยู่เมกา(มีปืนให้เลือกมาก)ท่านจะเลือกซื้อกระบอกใด(ปืนเป้าบินเลือกใด้3กระบอกแต่1ใน3กระบอกต้องราคาไม่เกิน$3000) Grin

ผมมองว่าแม้อเมริกาจะเป็นตลาดปืนที่ใหญ่ที่สุดก็จริง  แต่ปืนเป้าบินตามที่นิยมในบ้านเรามักเป็นผู้ผลิตจากทางยุโรป
ซึ่งอเมริกาก็ต้องนำเข้า มีค่าขนส่ง ค่าภาษีและค่าใช้จ่ายอื่น  ทำให้ปืนเหล่านี้เป็นปืนที่แพงในตลาดอเมริกาเหมือนกันครับ

ปืนลูกซองแฝดซ้อน แบบนักยิงเป้าบินไทยนิยม จึงเกินสามพันเหรียญในร้านขายปืนอเมริกา (ส่วนมากเกินหกพันเหรียญ) 
ถ้าไม่ให้เกินงบ ลองดู Browning Citori ที่มีหลากหลายรุ่น,  Remington Premier, Beretta Silver
หรืองานปราณีตอย่าง SKB ที่ญี่ปุ่นภูมิใจ ราคา 2-3 พันเหรียญก็ซื้อได้ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 05:54:47 AM »

ขอบคุณทุกท่านทีตอบคำถาม ไหว้   คือว่ามันเยอะจนเลือกไม่ถูกแล้วที่สำคัญคนกุมอำนาจการเงินบอกไม่เกิน3000(แต่มีงบลับอีก3000)กะจะลองเล่นดู แต่แหม  "ปืนท่อแปบ"
แพงจัง... แถมมีแบบสั่งตัดด้วยแต่แพง แต่มีแบบไม่เกิน6000พัน..แต่มือใหม่อย่างผมทำใจลำบากจัง.เลยต้องรบกวนถามว่าถ้าเล่นประจำยิงทุกอาทิตย์ (หนึ่งปีเล่นได้ไม่เกิน4เดือนโดยประมานเพราะหน้าร้อนสั่น) ควรซื้ออย่างดีหน่อยหรือแบบราคา1000.2000 แบบพังก็เปลียนแบบไหนดีกว่ากันครับ... ไหว้

อนึ่งอยากกลับไปพบท่าน..Choltit.นาย C.ลูกซองสั้น.FABBRI  และอีกหลายท่านที่อยู่ในเวปนี้ถ้าเอ่ยชื่อคงจะไม่หมด::014::
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 08:24:30 AM »

ถ้าเล่นประจำยิงทุกอาทิตย์ (หนึ่งปีเล่นได้ไม่เกิน4เดือนโดยประมานเพราะหน้าร้อนสั่น)

คุณจะใช้ปืนกระบอกที่ว่ายิงในสนามรึเปล่าครับ ถ้าใช่ ก็คงต้องซื้อปืนแบบ skeet หรือ trap หรือว่าจะยิง sporting clay
มีสนามยิงเป้าบินอยู่ใกล้บ้านไหมครับ แล้วมีจะโอกาสออกไปยิงสัตว์ปีก หรือ สัตว์สี่เท้าบ้างไหม
มีตัวเลือกรึยังครับ ผมจะได้เปรียบเทียบกับ Beretta Gold E ว่าคุ้มค่ากว่ารึเปล่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 11:27:11 PM »

ถ้าเล่นประจำยิงทุกอาทิตย์ (หนึ่งปีเล่นได้ไม่เกิน4เดือนโดยประมานเพราะหน้าร้อนสั่น)

คุณจะใช้ปืนกระบอกที่ว่ายิงในสนามรึเปล่าครับ ถ้าใช่ ก็คงต้องซื้อปืนแบบ skeet หรือ trap หรือว่าจะยิง sporting clay
มีสนามยิงเป้าบินอยู่ใกล้บ้านไหมครับ แล้วมีจะโอกาสออกไปยิงสัตว์ปีก หรือ สัตว์สี่เท้าบ้างไหม
มีตัวเลือกรึยังครับ ผมจะได้เปรียบเทียบกับ Beretta Gold E ว่าคุ้มค่ากว่ารึเปล่า

ปืนคงยิงแต่ในสนามอย่างเดียวคงไม่ได้ยิงนกหรือหรือกวางเพราะใบอนุญาตฮันติ้งแพงมากและต้องไปเรียนกดข้อบังคับต่างๆยุ้งยากอีกอย่างคือผมยิงมามากแล้ว..เฮะ.เฮะ Grin Grin.....ตัวGold E เพือนที่นี้บอกว่าสั่งทำฟิตติ่งได้แต่ก็แพงอยู่พอควรอีกอย่างคือกลัวโดนโห้ว่าชนะประเภทอุปกรณ์ยิงไม่เอาไหน...เลยสองจิตสองใจจะเอาดีไปเลยหรือแบบพังก็เปลียน..
ตั่งแต่เล่นปืนมายังไม่เคยยิงเป้าบินเลยต้องรบกวนถามขอบคุณมากครับที่ตอบคำถาม ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์