ปืน.38

<< < (5/6) > >>

vichy:
อ้างจาก: WOOTDUMDEE ที่ กรกฎาคม 27, 2009, 12:44:14 PM

อ้างจาก: มะขิ่น ที่ กรกฎาคม 27, 2009, 12:14:34 PM

อ้างจาก: WOOTDUMDEE ที่ กรกฎาคม 27, 2009, 11:51:21 AM

อ้างจาก: มะขิ่น ที่ กรกฎาคม 27, 2009, 08:54:42 AM

ผมโหดครับ ..............ใช้ .38 ซ้อม

เหมือนกันครับ แต่ผมไม่โหด

ถ้าใช้ .38 ซ้อม WCT  ถือว่าโหดครับ ............... ::005::

ถ้ามีเพื่อนตำรวจที่รู้เรื่องปืนดีๆ ลองถามดูสิครับว่า แผลจาก .38 ซ้อม เป็นยังไง

เอาโม่สองนิ้วไปลองศูนย์ สนาม ตชด. นายสนามเลยบอกเอาลูกซ้อมติดปืนไว้ ฉกาจนักละ ;D

ถูกต้องค๊าบ พี่มะขิ่นเล่นแบบหมอไม่รับเย็บเลย เพราะไม่รู้จะเย็บยังไง โหดมาก

chaiwat_colt.45:
หัวรูเลยจบ

a lone wolf:
อ้างจาก: m100 ที่ กรกฎาคม 25, 2009, 06:10:04 PM

ปืน.38 ควรใช้ลูกแบบไหน  ติดปืนไว้ป้องกันตัวดี
ลูกปืน.38 หัวรูไม่บวกp ความแรงปกติ  มีไหม ยี่ห้ออะไรฮ่ะ :VOV: :VOV:

ขอให้ข้อมูลเก่าที่หมาป่าเคยเล่าไปหลายครั้งในเวปนี้...เพื่อประกอบการตัดสินใจของ จขกท ครับ
หมาป่าใช้ สมิธฯ M60 ฟูลลักซ์ตัว 3 นิ้ว โครงเจ(เล็กสุดของปืนลูกโม่ตลาดของสมิธฯ) ขีด17
สเปคของปืนระบุข้างลำกล้องว่าใช้ลูก +P ได้
ตอนได้ปืนมาหมาป่าเลือกลูก +Pหัวรูของวินเชสเตอร์ติดปืน
เผื่อว่าต้องใช้ยิงผู้ประสงค์ต่อชีวิตของหมาป่าจะได้เกิดพลานุภาพหยุดยั้งได้เต็มที่
ลูกติดปืนหมาป่าจะยิงทิ้งตอนครบรอบวันเกิด เป็นการระบายสต๊อค
เผื่อมันเจอเหงื่อหมาป่าเจอความร้อนระหว่างที่ติดอยู่กับปืนแล้วดินปืนเสื่อมจะได้ไม่เกิดปัญหาตอนต้องใช้งานจริง
ยิงทิ้งแล้วก็ใส่ลูกชุดใหม่
วันเกิดปีแรก(หลังจากได้ครอบครองปืน)
หมาป่ายิงลูก +P ไปสองหรือสามนัด
ลูกโม่ขัดลำ(โม่) ครับ  :OO !!!
มันมีอาการติดขัดโม่ไม่หมุน  เหนี่ยวไก ไกก็ไม่เดิน
ยึกๆยักๆ หมาป่าจำไม่ค่อยได้ว่าแก้อย่างไร  เหมือนกับต้องเปิดโม่มาใหม่แล้วยัดกลับเข้าที่เดิม
ถึงยิงต่อไปจนถึงนัดที่ห้าได้
อาการเช่นนี้ไม่เคยเกิดกับลูกซ้อมของหมาป่า

พอวันเกิดปีที่สอง
หมาป่าก็ยิงลูก +P ระบายสต๊อคเหมือนปีที่ผ่านมา
หมาป่าคาดว่าผู้อ่านคงเดาได้
 :OO ลูกบวกพีเกิดการขัดโม่อีกแล้ว
ก็ที่ประมาณนัดที่สองที่สาม
โม่ไม่เดิน  ไกเหนี่ยวไม่ได้  ต้องแก้ไขแบบเดิม

ตั้งแต่นั้นหมาป่ายิงลูก +P ที่เก็บไว้ทิ้งหมดเลย (แต่ไม่เกิดอาการโม่ติดนะครับ)
แล้วหาลูกไม่ +P มาติดปืน  เอาลูกธรรมดาหัวบอลนี่แหละ
กลัวครับ...กลัวเวลาลูกโม่ขัดลำ (โม่) เพราะยิง +P

สมิธ M60 สามนิ้วของคนอื่นเป็นเหมือนของหมาป่าหรือเปล่าไม่รู้ล่ะครับ
คาดว่า รูเกอร์ SP101 คงไม่เป็นเพราะโครงปืนน่าจะบึกบึนกว่าสมิธฯในคลาสปืนเล็กเหมือนกัน

M60 ของหมาป่ายิงลูกธรรมดาหรือลูกซ้อมไม่เคยเกิดอาการเฮี้ยนเช่นที่ว่าครับ

ปืนของ จขกท เป็นแบบใด โครงเจ หรือโครงใหญ่กว่า
น่าจะพอใช้ข้อมูลของหมาป่าเป็นประโยชน์ได้บ้างตามสมควร

ถ้าเป็นหมาป่า
หมาป่าจะไปหาลูกหัวรูไม่ +P ของบูลเล็ทแบบที่มีเพื่อนสมาชิกแนะนำมาติดปืนครับ
เพราะว่าไม่แรงเกินไปและหัวรูน่าจะช่วยหยุดยั้งสิ่งมีชีวิตได้ดีกว่าหัวบอลตามที่ถูกออกแบบมา

ขอให้มีความสุขกับการเลือกลูกติดปืนนะครับ ;)

NUTAPHOL:
รูเกอร์ SP-101 ของผมที่เคยมีอาการก็คือยิงลูกซ้อม2-3 นัดแล้วโม่ไม่หมุนครับ ปลดโม่ก็ไม่ได้   ต้องจับที่ตัวโม่ขยับซ้ายๆขวาๆพร้อมทั้งขยับไกเบาไปด้วย  ทำอยู่สักพักจนปลดโม่ออกได้คัดปลอกออกดู  ตูดแก๊ปทะลุครับสาเหตุที่โม่ติดน่าจะมาจากเข็มติดที่ตูดแก๊ปหลังจากที่ยิงนะครับ  พอเข็มหลุดออกเข้าที่เดิมก็ปลดโม่ได้....

Audy452 ♥ รักในหลวง:
ที่เคยพกผมใช้ลูกซ้อม 4 + LRN 1 ลูกครับ

เพื่อความสะดวกในการบรรจุด้วยสปีดโหลดครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว