๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 10:41:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บะหมี่จับกัง  (อ่าน 57627 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 01:08:13 PM »

6ก้อน  ตกใจหน้าซีด

ตายตั้งแต่ชามแรกแล้วครับ  อ๋อย
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 01:11:21 PM »

ตายตั้งแต่ชามแรกแล้วครับ  อ๋อย

ไม่หรอกจ๊ะ   เพราะ สำหรับน้องเมล์ ซึ่งไม่เคยลิ้มรสบะหมี่ที่อร่อยมากกว่า "จับกัง" มาก่อน
อาจจะได้มากกว่า 2 ชามจ๊ะ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 01:19:27 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2009, 01:21:10 PM โดย แมลงวันหัวเขียวตัวน้อย ๆ ลอยตุ๊บป่อง ๆ ในหม้อแกงเขียวหวานไก่ » บันทึกการเข้า
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 01:40:57 PM »

ไม่หรอกจ๊ะ   เพราะ สำหรับน้องเมล์ ซึ่งไม่เคยลิ้มรสบะหมี่ที่อร่อยมากกว่า "จับกัง" มาก่อน

6ก้อน กับเท่าในรูปไม่พอยาไส้ครับ ต้องแวะซื้อเป็ดย่างไปโปะหน้าซักครึ่งตัว  Grin
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 01:43:19 PM »

ขออภัยครับพี่เขาคุยกันเรื่องปริมาณ ไม่ได้คุยเรื่องรสชาติ  ........  อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 01:44:51 PM »

ไม่หรอกจ๊ะ   เพราะ สำหรับน้องเมล์ ซึ่งไม่เคยลิ้มรสบะหมี่ที่อร่อยมากกว่า "จับกัง" มาก่อน

6ก้อน กับเท่าในรูปไม่พอยาไส้ครับ ต้องแวะซื้อเป็ดย่างไปโปะหน้าซักครึ่งตัว  Grin

เป็นธรรมดา  ของคนที่มีขีดจำกัดและประสบการณ์ของความอร่อย แบบน้องเมล์ ครับ

กร๊ากกกกกกกกกกกกกก  ทับถมสุด ๆ

ขออภัยครับพี่เขาคุยกันเรื่องปริมาณ ไม่ได้คุยเรื่องรสชาติ  ........  อิอิอิ

สำหรับปริมาณ  เป็นสิ่งที่ น้องเมล์ ต้องการเลยครับ  น้องรูฯ

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 01:50:02 PM »

ป๋มไปภูเก็ต เมื่อไหร่  คงโดนยิงทิ้งถ่วงทะเลด้วย สฟิ้ง เป็นแน่
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 01:51:53 PM »

อ้างถึง
บะหมี่จับกัง เป็นฉายานามที่ประชาชนตั้งให้ร้านบะหมี่ที่ซอยเจริญกรุง 23 ใกล้กับตลาดเก่าและแยกถนนแปลงนาม
ฉายา บะหมี่จับกังก็คือบะหมี่ที่ขายให้คนใช้แรงงานทาน บะหมี่มี ปริมาณเยอะมาก ราคาถูก ทั้งนี้เพราะเหล่าคนงานมีรายได้น้อยแต่ต้องทานอาหารแป้งเยอะ และในย่านเยาวราชก็มีคนงานหรือผู้ใช้แรงงานอยู่เป็นจำนวนมาก

เผื่อพี่ไม่ได้อ่าน  ....... อิอิอิอิ   แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ไว้คราวหน้าผมจะตั้งกระทู้บะหมี่แสน อร่อย  

......  แต่คงต้องให้เฮียไซกรุณาผลิตมาแจก

พี่ ๆน้อง ๆ  สักคนละโล / 2 โล  ..... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 01:53:39 PM »

งดพกสฟิงส์ชั่วคราวครับ มันออกอาการแพ้ไอทะเลมานานเกินไป .... ขี้เกียจล้างผิวแล้ว

ตอนนี้หันมาหยอดm.19ตัวสั้นไว้ในกระเป๋าสะพายแทน ตอนนี้สบายแล้วเป็นเด็กส่งหนมปังไม่ต้องพกปืน ใส่ปืนติดๆรถไว้เพราะความเคยชิน  Grin
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 01:54:24 PM »

เป็นธรรมดาของคนมีตังค์แบบป๋มกั๊บ  น้องรูฯ
ผมสะกดคำว่า  ราคาถูก  ไม่เป็นครับ  

สะกดเป็นแต่ว่า   ของฟรี ครับ  น้องรูฯ

คริ คริ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 01:56:04 PM »

งดพกสฟิงส์ชั่วคราวครับ มันออกอาการแพ้ไอทะเลมานานเกินไป .... ขี้เกียจล้างผิวแล้ว

ตอนนี้หันมาหยอดm.19ตัวสั้นไว้ในกระเป๋าสะพายแทน ตอนนี้สบายแล้วเป็นเด็กส่งหนมปังไม่ต้องพกปืน ใส่ปืนติดๆรถไว้เพราะความเคยชิน  Grin

ผมว่า  สฟิ้งของน้องเมล์ คงไม่เคยสัมผัสกับโลชั่นมาก่อนเลยนะครับ
แตกระแหงขนาดนั้น  ถึงน้องเมล์จะอยู่เชียงใหม่ ก็คงไม่หายหรอกครับ

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  ทับถมกันสุด ๆ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 10:54:04 AM »

ผมว่า  สฟิ้งของน้องเมล์ คงไม่เคยสัมผัสกับโลชั่นมาก่อนเลยนะครับ
แตกระแหงขนาดนั้น  ถึงน้องเมล์จะอยู่เชียงใหม่ ก็คงไม่หายหรอกครับ

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  ทับถมกันสุด ๆ
โถ..ใครจะเหมือน น้องซิล พี่ 51 ล่ะครับ .........เช็ดเช้าเช็ดเย็น......เอี่ยมเรี่ยมเร่เรไร ขนาดเป็นนายแบบขึ้นกล้องละพี่..........คริคริ

ปล. แถวรามอินทรา กม.2 ก็มีร้านหนึ่งอร่อยดีครับ กินบ่อยจนจำชื่อร้านไม่ได้แย้ว อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ไปทำนามา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 07:20:38 PM »

ตอนผมเรียนก็ได้ฟากท้องที่ร้านบะหมี่จับกัง ซ.43 นี่เเหละไม่งั้นอดตายนานแล้ว

ถูก       อิ่ม       อร่อย

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 08:01:51 PM »

ถ้าบะหมี่อร่อย ๆ   ๖  ก้อน  นี้กินหมดนะ

ยกตัวอย่าง   บะหมี่มัดใจ  เป็นต้น

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 11:39:57 PM »

ถ้าบะหมี่อร่อย ๆ   ๖  ก้อน  นี้กินหมดนะ

ยกตัวอย่าง   บะหมี่มัดใจ  เป็นต้น
บะหมี่มัดใจ...อร่อยยกแพ็คคะ เยี่ยม Cheesy Cheesy

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์