๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:54:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน!! ถามเรื่องปืนลูกกรด คริกโก้หน่อยค่ะ  (อ่าน 14433 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 08:14:09 PM »

ต้องการแมกกาซีน ของปืนคริกโก้ เป็นปืนออโต้

ตกลงนี่จะหาปืนหรือหาแม๊กครับ งงจริงๆ เฮ้อ...........
ลองเดินหลังวังดูแล้วกันครับ มีขาย

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 08:36:24 PM »

อ่านกระทู้นี้แล้วปวดหัวครับ คนตอบก็พานพิมพ์ผิดไปด้วย

เสียใจภายหลัง X เสียใจพายหลัง
ขอโทษ x ขอโทด
พิมพ์ x พิม

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 09:41:29 PM »

ขอบคุณคุณ ต.แม่สาย  ครับมิน่าละมันขัดตาพิกล พิมพ์ไปได้ไง พายหลัง  เหอะๆ Grin Grin

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
keng_s1
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 09:45:55 PM »

สอบถามอยากทราบว่า ปืนลูกกรด คริกโก้ คุณภาพเปงไง มีรุ่นไหนแนะนำบ้างค่ะ ผลิตปีไหน

เปงของเยอรมัน แท้ป่าว อยากได้มากๆเรยอ่าค่ะ

แล้วเทียบกับ cz แร้วจะเปงยังไง

ช่วยแนะนำเยอะๆหน่อยนะค่ะ

รบกวนที่เมล์ ii_lluvia_log@hotmail.com

ตอบตามความรู้สึก ผมมีใช้อยู่ 1 กระบอก ใช้งานดีครับ แต่ไม่เคยใช้ cz  ของใหม่ไม่น่ามีแล้วตอนนี้
มือสองยังพอมีให้เห็น ราคาก็ไม่แพงมาก  
แต่ปัญหาหลักๆ ที่เจอส่วนมากเลยคือ แม็กกาซีน แท้ๆ หาไม่ได้ ต้องไปจ้างให้ร้านพับให้
kalontong
อย่าไปแคร์
Full Member

คะแนน 4

ชอบยิงปืนแต่ไม่ชอบยิงคน..(ดีๆ)

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 10:40:28 AM »

Grinใช่ครับเป็นผู้ใหญ่ต้องให้เด็กเคารพทำตัวเป็นตัวอย่างด้วย/บอกกล่าวตักเตือนด้วยความรักและอบอุ่น-อย่าสักแต่ดุโดยไม่ใช้สมอง/คริกโก้เป็นปืนดี ยิงแม่นสวยครับแต่อะไหล่หาไม่ง่ายน่ะครับเที่ยบกับซีแซดเอาซีแซดดีกว่าครับ-แต่งง่ายขายคล่องแม้นเกินตัวครับ

นายศุภชัย  จิรบุรณทรัพย์(คนด่านขุนทด)
การกีฬาแห่งประเทศไทยภาค 3
งานศูนย์ฝึกกีฬาแห่งชาติ สนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติ 80 ธันวาคม 2550 ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.ปรุใหญ่ อ. เมือง  จ.นครราชสีมา   30000
tel.0874488027 
เลขที่บัตรประชาชน 3300800110-79
เลขบัญชี 9803428349  ธนาคารกรุงไทย
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 12:01:47 PM »

ปืนใหม่ไม่เห็นมาหลายปีแล้ว   มือสองที่เห็นใช้ๆกันส่วนใหญ่ดูภายนอกจะโทรมๆ   ส่วนเรื่องอะหลั่ยไม่แน่ใจว่าจะหาง่ายไหม....
สิงห์แสด กันเกรา
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 12:32:49 AM »

ผมก็ใช้คริกโกเหมือนกัน เป็นแบบออโต แต่แม็กหายไม่รู้จะทำอย่างไร ใครมีแหล่งของแม็กก็บอกด้วยนะ ขอบคุณครับ
085-026-3780 อ๊อดครับ
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 06:46:04 AM »

ทุกวันนี้ภาษาไทยจะผิดเพี้ยนไปกันใหญ่แล้ว  เพราะวัยรุ่นสมัยใหม่ไม่สนใจที่จะรักษาภาษาอันเป็นสมบัติของชาติเอาไว้  ไหว้

อ่านกระทู้นี้แล้วปวดหัวครับ คนตอบก็พานพิมพ์ผิดไปด้วย

เสียใจภายหลัง X เสียใจพายหลัง
ขอโทษ x ขอโทด
พิมพ์ x พิม

ผมเคยเล่นเกมส์ออนไลน์เกมส์หนึ่งที่เปิดบริการในไทย เกมส์แนวยิงๆนี้แหละครับผมอ่านเวลาเขาพิมพ์คุยกันแล้วมันอดไม่ได้เรื่องภาษาที่จะแนะนำให้
เขาพิมพ์กลับมาว่า "เสรือก เรื่องของกุ ไอสาดดดดดดด ไอ .วย"  โดนชก
-*-

ผมเหนื่อยใจจริงๆ ยังเดาไม่ออกว่าอนาคตของประเทศจะเป็นอย่างไรถ้าเด็กรุ่นนี้ โตขึ้นมารับผิดชอบประเทศไทย

ขออภัยครับนอกเรื่องนิดนึงมันอดไม่ได้..
 ไหว้

riflescope
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 08:47:16 PM »

ผมมีอยู่ 2 กระบอกครับเครื่องยังดีมากครับแต่ภายนอกก็ตามสภาพครับ..แต่ยิงแม่นดีครับ แต่เม็กหายเหมือนกันครับอยากได้เม็กเหมือนกันครับ หายากจัง...ต้องใส่เม็กมือทีละนัด..เห่อ...ไม่คอยทันเลยครับ...ถ้าใครเจอแหล่งขายก้บอกต่อด้วยน่ะครับขอบคุณครับ
pongsirin
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 11:00:30 PM »

สอบถามอยากทราบว่า ปืนลูกกรด คริกโก้ คุณภาพเปงไง มีรุ่นไหนแนะนำบ้างค่ะ ผลิตปีไหน

เปงของเยอรมัน แท้ป่าว อยากได้มากๆเรยอ่าค่ะ

แล้วเทียบกับ cz แร้วจะเปงยังไง

ช่วยแนะนำเยอะๆหน่อยนะค่ะ

รบกวนที่เมล์ ii_lluvia_log@hotmail.com

ขอโทษด้วยนะครับ
"เปง" ควรใช้ "เป็น"  กดแป้น Shiftเพื่อใส่ไม้ไต่คู้ไม่น่าจะใช้พลังงานมากจนทำให้โลกร้อนนะครับ
"แท้ป่าว" ควรใช้ป็น "แท้รึเปล่า แท้หรือไม่  หรือแท้ไหม" อย่างใดอย่างหนึ่งก็ยังดีครับ
"เรยอ่าค่ะ" ควรใช้เป็น "เลยค่ะ  เลยนะคะ  มากเลยค่ะ"     เป็นต้น

ทางที่ดีอย่าว่าผมเลยนะครับ ว่าง ๆ ลองหาความหมายของคำที่ท่านใช้แล้วเทียบดูนะครับว่าตรงกับความหมายที่ท่านต้องการจะสื่อความหรือไม่
ผมเองอายุแค่ 23 ปี แต่เป็นห่วงเรื่องนี้มากครับ เพราะเกรงว่า พ่อขุณราม ฯ ท่านต้องเสียใจ และลูกหลานเราจะไม่มีภาษาที่สวยงามไว้ใช้ครับครับ
Nato .357
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 11:28:49 PM »

ปืนลูกกรดนั้นต้องขออนุญาตแล้วต้องมีอะไรที่ต้องเตรียมไปด้วยครับ ไหว้
กรุณาตอบผมด้วยที่เมล์ puttayano_2532@hotmail.com
ขอบคุณครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์