๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:53:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน!! ถามเรื่องปืนลูกกรด คริกโก้หน่อยค่ะ  (อ่าน 14434 ครั้ง)
lluvia
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 06:12:32 PM »

สอบถามอยากทราบว่า ปืนลูกกรด คริกโก้ คุณภาพเปงไง มีรุ่นไหนแนะนำบ้างค่ะ ผลิตปีไหน

เปงของเยอรมัน แท้ป่าว อยากได้มากๆเรยอ่าค่ะ

แล้วเทียบกับ cz แร้วจะเปงยังไง

ช่วยแนะนำเยอะๆหน่อยนะค่ะ

รบกวนที่เมล์ ii_lluvia_log@hotmail.com
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 06:21:01 PM »

เยี่ยม Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
coky1900
Jr. Member
**

คะแนน 8

ทำความดี แม้เพียงเล็กน้อย ก็อย่าละเลย

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 07:14:12 PM »

สอบถามอยากทราบว่า ปืนลูกกรด คริกโก้ คุณภาพเปงไง มีรุ่นไหนแนะนำบ้างค่ะ ผลิตปีไหน

เปงของเยอรมัน แท้ป่าว อยากได้มากๆเรยอ่าค่ะ

แล้วเทียบกับ cz แร้วจะเปงยังไง

รบกวนที่เมล์ ii_lluvia_log@hotmail.com

เคยมีพี่ที่ทำงานใช้ครับ แม่น งานดี ตามแบบฉบับเยอรมัน น่าจะมีรูปให้ดูหรือบอกว่ารุ่นไหนด้วยครับ

อีกอย่าง แนะนำว่าควรใช้ภาษาไทยให้ถูกนะครับ เราคนไทยด้วยกัน เป็นตัวอย่างให้ลูกหลาน
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 07:26:11 PM »

ใช้ภาษา ไม่น่ารักเลย
kongked
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 07:52:52 PM »

ใช่กระบอกนี้เปล่าครับ???ของผมเอง

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 08:12:06 PM »

อ่า........รบกวนช่วยใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ  ไหว้
เวป อวป. เรามีวัฒนธรรมในการอนุรักษ์ภาษาไทยครับ

ส่วนเรื่องKrico เป็นรุ่นไหนครับ ของผมมีรุ่นที่เป็นsemi auto แม่นเหลือเฟือครับ 25เมตรศูนย์เปิดยิงปลอกลูกซองได้ไม่ยาก กลุ่มกระสุนก็ดี
แต่ถ้าไปเทียบกับ CZ ลูกเลื่อนคงสู้ไม่ไหวล่ะครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
bird06
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 08:16:15 PM »

ภาษาไทยหรือเปล่า ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2009, 08:17:58 PM โดย bird06 » บันทึกการเข้า
lluvia
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 02:12:58 PM »

ขอโทดแล้วกันนะค่ะ พอดีรีบพิมช่วยตอบได้ไหมค่ะ

อยากได้รายละเอียดปืนลูกกรดทุกรุ่นที่เป็น คริกโก้ค่ะ
จะหาซื้อที่ไหนได้บ้าง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 03:56:58 PM »

ขอโทดแล้วกันนะค่ะ พอดีรีบพิมช่วยตอบได้ไหมค่ะ

อยากได้รายละเอียดปืนลูกกรดทุกรุ่นที่เป็น คริกโก้ค่ะ

Grin Grin Grin
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 04:03:58 PM »

ในตลาดบ้านเราไม่ได้มีขายทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับ แล้วแต่ช่วงเวลาและกระแส
ผมเข้าใจว่าตอนนี้คริกโก้ไม่น่าจะมีขายครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 04:14:33 PM »

ทุกวันนี้ภาษาไทยจะผิดเพี้ยนไปกันใหญ่แล้ว  เพราะวัยรุ่นสมัยใหม่ไม่สนใจที่จะรักษาภาษาอันเป็นสมบัติของชาติเอาไว้  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 04:47:08 PM »

Grin เข้ามายิ้มเฉยๆครับ

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 06:29:50 PM »

ผมว่าใจเย็นๆ ก่อนครับ การซื้อปืน อย่าใจร้อน เดี๋ยวจะเสียใจภายหลัง ปืน คริกโก้ มือหนึ่งน่าจะไม่มีแล้วอย่างที่คุณ แมวว่าไว้ครับ

ถ้าสนใจปืนยาว .22 ลองมองไปที่ยี่ห้อ ซีแซด รูเกอร์ และ อันชูตส์ ดูครับ ใน 3 ยี่ห้อนี้ในบ้านเรามีให้เลือกหลายรุ่น ไม่ว่าความสวย

ความทน และ ความแม่น ใน 3 ตัวนี้มีไว้ให้พร้อมหมดแล้วครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2009, 09:38:05 PM โดย c.tong » บันทึกการเข้า

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 06:41:43 PM »

ขอโทษแล้วกันนะค่ะ พอดีรีบพิมช่วยตอบได้ไหมค่ะ

เป็นปืนเก่า .๒๒ กึ่งออโต ที่น่าใช้มากกระบอกหนึ่งครับ ระบบน่าเชื่อถือกว่า
เออร์ม่า คาไบน์ ที่ผลิตมาช่วงใกล้เคียงกัน.. พานท้าย เป็นแบบมอนติคาโล่ ซะด้วย

ยิงทีละนัดเพื่อเก็บปลอก ก็ได้ ศูนย์เปิด ในระยะ  ๒๐-๓๐ เมตร แม่นใช้ได้

ปืนใหม่ไม่มีในตลาดบ้านเรา นานหลายสิบปีแล้ว และเข้าใจว่า คงเลิกผลิตไปนานแล้ว

เคยยิง และเคยคบหากับเจ้าของ ปืนรุ่นนี้ิมา ๓ คน ปืนยังอยู่ ดูดี ทุกตัว.  Grin

lluvia
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 08:06:26 PM »

ต้องการแมกกาซีน ของปืนคริกโก้ เป็นปืนออโต้
หน้า: [1] 2
  พิมพ์