๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 10:44:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พาไปดู Crime Scene Investigation ของจริงสดๆครับ  (อ่าน 7528 ครั้ง)
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 01:31:20 PM »

กลับมาบ้านแล้วครับ วันนี้กะว่ามาซุ่มโป่งปิดบ้านเงียบพร้อมน้องคิม และลูกๆไฮดราของหล่อนครับ

อัดไว้สี่แม็ก ไม่รวมแบ็คอัพ วันนี้ภาวนาให้มันมาเลย

เมื่อวานเทียบกับที่มันรื้อกระจายทั้งบ้านนับว่ามันเอาไปน้อยครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

ปล เจ๊ครับ เขาหมายถึงครึ่งเดือนหลังหรอก  คิก คิก

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 01:47:57 PM »

กลับมาบ้านแล้วครับ วันนี้กะว่ามาซุ่มโป่งปิดบ้านเงียบพร้อมน้องคิม และลูกๆไฮดราของหล่อนครับ

อัดไว้สี่แม็ก ไม่รวมแบ็คอัพ วันนี้ภาวนาให้มันมาเลย

เมื่อวานเทียบกับที่มันรื้อกระจายทั้งบ้านนับว่ามันเอาไปน้อยครับ

ปล เจ๊ครับ เขาหมายถึงครึ่งเดือนหลังหรอก  คิก คิก

ซุ่มโป่ง แล้วใช้กล้องส่องทางไกล แต่ส่องไปทางห้องน้ำบ้านข้างๆ...ใช่ป่ะ คิก คิก

ปล. อ้าว...งั้นเดี๋ยวตามอีกงวด ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 01:58:56 PM »

เสียใจด้วยครับยังไงก็ขอให้ได้ของคืนครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 02:00:49 PM »

น้องโจ๊ก บ้านอยู่ในท้องที่ไหนครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 02:04:38 PM »

น่าจะทวีวัฒนา Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 03:04:56 PM »

เสียแค่นี้ถือว่าน้อยแล้วครับ คิดว่าเป็นคราวซวยฟาดเคราะห์ไป คิดในแง่ดีก็ดีตรงที่ไม่มีใครอยู่บ้าน ไม่อย่างนั้นอาจมีบาดเจ็บกันบ้าง เดี๋ยวนี้โจรเยอะมากๆเลย
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 03:15:06 PM »

สน ธรรมศาลาครับ

ตำรวจมาไวครับ แล้วก็ดีมากๆครับพี่โอ๊ค

ช่วงนี้ขโมยขึ้นหลายบ้านครับ เพื่อนๆระวังกันด้วยนะครับ ขอบคุณทุกคนที่ห่วงใยครับ

Remplis ton cœur d'un vin rebelle
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 03:22:32 PM »

สติดีครับ เรียก ตร ก่อนเข้าไปจับต้องสิ่งของ ยังเหลือลายนิ้วมือให้ตรวจ บางท่านไปจับรื้อซะหมดค่อยเรียก ตร

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 03:45:07 PM »

มีความคืบหน้าบ้างหรือยังครับน้าโจ้ก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 04:01:58 PM »

วันก่อนแถวบ้านโดนขึ้นไปสองหลัง แต่ที่บ้านมีรปภ.ประจำตัว  พุดเดิ้ล 1 ตัว เต่าเดินรอบบ้าน 6 ตัว แมวอีกสอง  คิก คิก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 04:03:39 PM »

เสียใจด้วยครับ...

ยังโชคดี(ในโชคร้าย)ที่ขโมยไม่เอาปืนไปด้วยครับ...
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 04:09:59 PM »

ฝาดเคราะห์ไปแล้วขอให้มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาแทนนะครับท่าน Cheesy

ถ้าท่านโจ๊กกลับมาจังหวะโจรเจอปืน หรือโจรมีปืนอยู่แล้ว อันนั้นน่าจะอันตรายกว่า

ผมว่าโจรจะต้องรู้ความเคลื่อนไหวที่บ้านถึงได้รื้อของสบายใจและเผ่นไปก่อนเจ้าของบ้านจะกลับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2009, 05:40:10 PM โดย ตึก » บันทึกการเข้า
cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 04:22:05 PM »

ไม่ลองติดสัญญาณกันขโมยล่ะครับ ผมติดไว้ที่บ้าน วันดีคืนดี พี่เลี้ยงที่บ้านลืม ออกมาไม่ยอมปิดก่อน มันร้องดังลั่นเลยครับ ดีว่าฝั่งตรงข้ามเป็นสวนของหมู่บ้าน ซักพัก ยามขี่รถมารอหน้าบ้านครับ ก็ดีนะครับ ถือว่าทดสอบการรักษาความปลอดภัยของหมู่บ้าน เพราะระบบถูกตั้งให้โทรแจ้งตู้รปภ.ของหมู่บ้าน

Uploaded with ImageShack.us
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 04:26:52 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ยังดีที่ไม่มีอะไรหายมากไปกว่านี้...

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 04:33:52 PM »

ตอนนี้รู้ตัวแล้วครับ ทาง ตร บอกว่าเป็นแกงค์ที่ตระเวณงัดบ้านตามหมู่บ้านเวลากลางวันครับ พวกนี้จะขับเวียนๆ ดูหลายๆวัน บางทีก็ทำทีไปกดกริ่งครับ จากนั้นจอดรถหน้าบ้านแล้วจะทำเหมือนกับว่ารู้จักกับเจ้าของบ้านครับ ทางเพื่อนบ้านบอกว่าเห็นหลายวันแล้วที่ขับวนครับ

ตอนนี้ก็ดูๆพวกระบบตรวจจับความเคลื่อนไหว อุณหภูมิแล้วครับ เสียดายถ้าอยู่คนเดียวทำปืนผูกมันไปละ ฮ่ะๆๆ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์