๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 11:29:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พาไปดู Crime Scene Investigation ของจริงสดๆครับ  (อ่าน 7529 ครั้ง)
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 10:42:42 AM »

สวัสดีครับพี่ๆ  ไหว้ ไหว้

พอดีว่าเมื่อวันพุธที่ผ่านมา หลังจากเลิกงานกลับบ้าน กำลังจะเข้าบ้านก็พบกับสิ่งนี้ที่ประตูรั้วครับ

คอมมอนเซนส์ของผมมันทำงานทันที บอกกับตัวเองว่า "เฮ้ย กูโดนเข้าแล้ว"  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เลยวิ่งไปดูประตูหลังครัว เป็นดังคาดครับ บ้านถูกงัดซะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

งัดตรงลูกบิดพอดีครับ

จากนั้นเข้าไปในบ้าน หามีดหั่นเนื้ออันยาวมาถือไว้ และตะโกนบอก "เฮ้ย ใครอยู่ในบ้านกูวะ"

เงียบกริบ เลยถอยออกมา แจ้ง 191 ครับ สักพักสายตรวจมา สารวัตรมา พวกทีมสืบสวน ก็มา แต่งตัวเท่มาก พี่สารวัตรพก PPK ครับ สวยจริงๆ อีกท่านมี 1911 คอเดียวกันผม

จากนั้นก็สำรวจในบ้านครับ ทรัพย์สินส่วนใหญ่ยังอยู่ครบ

แต่ตู้เซฟมานอนแ้อ้งแม้งกลางบ้าน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อันนี้สภาพในห้องเก็บของครับ ซึ่งตู้เซฟจะถูกครอบไว้ด้วยตู้ มันยกซะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เดี๋ยวมาต่อครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 10:47:41 AM »

ให้คะแนนนำไปก่อน+1

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 10:49:15 AM »

คราวนี้ก็ขึ้นไปดูที่ห้องนอนครับ

แม่งรื้อเละเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ปืนในตู้ใส่กล่องไว้ ยังอยู่เรียบร้อยดีครับ จะมีก็แต่นางสาวสมิธ ขนาด .38 ที่หล่นมานอนที่พื้น ส่วนปืนยาวก็พาดและวางอยู่ในสภาพปกติ

ถามตำรวจ พี่แกบอกว่า ปืนเดี๋ยวนี้ตามรอยได้ง่าย คนร้ายเลยไม่สนครับ

ห้องนอนครับ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นี่นางสาวสมิธ มานอนที่พื้น

แปลกมากเข้าไปที่ห้องพระ ตู้พระไม่ถูกแตะเลยครับ แต่ห้องน้องสาวที่ต้องผ่านห้องพระ มันก็รื้อเละ

ห้องคุณแม่ผมมันรื้อลิ้นชักมาเทครับ

คาดเดาได้ว่ามันคงจะหากุญแจเซฟครับ เพราะขนาดลิ้นชักกางเกงในมันก็เอามาเท   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Remplis ton cœur d'un vin rebelle
-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 10:54:15 AM »

คราวนี้ก็รอพิสูน์หลักฐานครับ

ทีมที่มาที่บ้านผมน่าสงสารมาก เพราะบ้านผมเป็นคดีที่ 9 ของคืนนั้น และเขาออกเวรตอนเช้าครับ นั่นหมายถึง ต้องมีอีกหลายคดีรออยู่

กำลังปัดๆๆ หาลายนิ้วมือแฝงครับ

หัวหน้าทีมนี้พก PX-4 ซะด้วย คุยกันเรื่องปืนตั้งนานครับ แกก็ชอบปืนเหมือนกันและก็อ่านเวปนี้ ไม่แน่อาจเป็นสมาชิกในนี้แหละครับ

คนร้ายพยายามเปิดเซฟด้วยครับ เห็นได้จากการที่ตรงรูหกเหลี่ยมใกล้ๆรูกุญแจ มีรอยถูกไข แต่ไขไม่ได้ครับ ประกอบกับตู้หนักมาก เลยไม่ได้เอาไป

-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 10:55:54 AM »

โจรน่าจะมีเวลามาก ขนาด laptop มันเอามาต่อ USB Modem กางเล่นด้วยครับ เพราะเครื่องนี้มันอยู่ในห้องผม ปิดไว้ และถอด usb modem แต่ภาพที่เห็นคือ มันมากางและโมเด็มเสียบอยู่

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 11:21:07 AM »

พี่โจ๊กครับ ขอเบอร์หน่อยครับ

-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 11:34:46 AM »

โจรไม่ได้อะไรไปเยอะครับ ได้ไปแค่กล้องดิจิตอลของผม นาฬิกาข้อมือพ่อ กำไลแม่ เงินอีกราวๆ ห้าพันครับ แต่โจรน่าจะไหวตัวว่ามีคนมาเลยหนีก่อน เตะตะกร้าผ้าล้มในครัวกระจาย

จากการสอบถามเพื่อนบ้าน ทุกคนนึกว่าเป็นเพื่อนของผมครับ เพราะโจรมีพฤติกรรมทำเหมือนว่ารู้จักกับเจ้าของบ้าน จอดรถหน้าบ้าน มากันสามคนครับ

เมื่อวานเลยเอวตุงด้วยน้องคิม บวกกับอีกสามแม็ก กับลูกๆไฮดราของเธอครับ

ทิ้งท้ายไว้ด้วยประโยคเด็ดของพ่อผมครับ

"ดีนะมันไม่เอาไม้กอล์ฟไป ไม่งั้นเสาร์นี้กูจะเอาอะไรเล่น"  ขำก๊าก ขำก๊าก

ฮ่าๆๆๆ

สำหรับเพื่อนๆ ที่ชอบเสี่ยงดวง บ้านผมเลขที่ 55/57 ครับ ตีความและแทงได้ตามสะดวก

Cheesy Cheesy

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 11:58:35 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ Undecided

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 12:07:24 PM »

ถ้าผมเป็นโจร แล้วเข้าบ้านเจอปืนล่ะก็ ผมจะเหน็บเอวไว้ก่อนเลยครับ กลัวลืม  น้ำลายหก

ทำไมมันไม่เอา  Huh  แต่ก็ +1 ให้ท่านเพราะความโชคดี

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 12:21:38 PM »

สำหรับเพื่อนๆ ที่ชอบเสี่ยงดวง บ้านผมเลขที่ 55/57 ครับ ตีความและแทงได้ตามสะดวก

ออกไปเมื่อวานแล้วย่ะ ไม่เฉียดเล๊ยยยยย แลบลิ้น

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 12:36:20 PM »

ออกไปเมื่อวานแล้วย่ะ ไม่เฉียดเล๊ยยยยย แลบลิ้น

ดีนะที่เหตุเกิดหลังหวยออก ถ้าก่อนหน้านั้น น้องโอเสียตังแน่   ขำก๊าก

supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 12:43:55 PM »

โจรมันเอาคอมมากางเล่น แถมต่อโมเด็มอีก แสดงว่ามันคงมีการศึกษาพอควร  แบบนี้มันจะทิ้งลายนิ้วมือไว้หรือครับ แต่ก็น่าแปลกที่ไม่เอาปืนไปด้วย  เป็นใครก็ซุกติดเอว ติดกระเป๋าไปด้วยแน่นอน แล้วดูๆไปมันจะมุ่งเปิดเซฟ เอาของในเซฟอย่างเดียวเลยนะครับ มันไม่กลัวของที่อยู่ในตู้รึไง  ก็เจ้าของบ้านมีปืนตั้งหลายกระบอก ในตู้อาจจะมีกบกระโดดก็ได้

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 01:21:11 PM »

เดียวนี้โจรมันเยอะจริงๆครับ   มีแทบทุกที่เลย ....
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 01:25:35 PM »

เดียวนี้โจรมันเยอะจริงๆครับ   มีแทบทุกที่เลย ....

...เห็นด้วยเลยครับ ปัญหาจากพิษเศรษฐกิจ รวมถึงปัญหาอื่นๆ ทำให้ปัญหาสังคมเพิ่มขึ้นจนน่าใจหายครับ...  เศร้า เศร้า เศร้า

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 01:28:15 PM »

ดีนะที่เหตุเกิดหลังหวยออก ถ้าก่อนหน้านั้น น้องโอเสียตังแน่   ขำก๊าก

โจ๊กเค้าโดนก่อนหวยออก1วันค่ะพี่ โอโดนไปแล้ว100นึง หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์