๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:19:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยเกอร์ เปิดตัว Retro 110 รถจักรยานยนต์รูปทรงย้อนยุค ราคาน่าสนดีครับ^^  (อ่าน 42333 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 08:32:23 PM »

ไทยเกอร์สร้างประวัติการสะเทือนวงการรถจักรยานยนต์ เปิดตัว Retro 110 รถจักรยานยนต์ย้อนยุค

ไทยเกอร์ เปิดตัว Retro 110 รถจักรยานยนต์รูปทรงย้อนยุค

เปิดตัวไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วสำหรับไทยเกอร์มอเตอร์ไซค์สัญชาติไทยได้สร้าง ความแปลกใหม่ให้
สะเทือนวงการมอเตอร์ไซค์ไทยอีกแล้วโดยการเปิดตัวรถ Retro 110 มอเตอร์ไซค์รูปทรงย้อนยุคปี
70 เอาใจวัยรุ่นที่มีรสนิยมชื่นชอบรถคลาสสิกโดยครั้งนี้ได้ทำสีออกมามากมายตั้ง 5 สี ได้แก่ สี เหลือง
,ฟ้า,แดง,ทอง และ แดงตัดดำ เพื่อให้ผู้ที่ชื่นชอบได้เลือกสีที่ตัวเองชอบดั่งใจ

โดย Retro 110 ตั้งราคาไวถูกมาก ๆ

เพียงแค่ 29800 บาท น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก เท่านั้นเอง

สนใจรีบรับจองกันได้แล้วที่ศูนย์ไทเกอร์ ถนน รัชโยธิน

ข้อมูลเทคนิค Retro 110

เครื่องยนต์ : 110 cc. สตาร์ทไฟฟ้า แล้ะเท้าด้วยระบบTCR (สตาร์ทเบา)
ดับเบิลคลัตช์ 4 เกียร์แบบเกียร์วน

โครงตัวถัง : แบบเหล็กชิ้นเดียว จุดยึดเครื่องยนต์ 3 จุด

ถังน้ำมัน : เหล็กขึ้นรูป ความจุ 3 ลิตร ฝาถังมีกุญแจล็อค
และติดตั้งลูกลอยวัดระดับน้ำมันแบบรถใหญ่

อุปกรณ์ : มาตรวัดความเร็วพร้อมเกจวัดระดับน้ำมัน ไฟหน้าแบบฮาโลเจน

ยางหน้า/หลัง : MICHELIN ขนาด 16 นิ้ว

พักเท้าหน้า : มียางกันสะเทือน เพื่อดูดซับความสั่นสะเทือนที่จะมายังที่พักเท้า

รูปลักษณ์ : ดีไซน์ย้อนยุคแบบทันสมัย ทรงคุณค่า สีสันสดใส

สมรรถนะ : ความเร็วสูงสุดกว่า 110 กม./ชม.

อัตราการสิ้นเปลือง : ขับขี่ใช้งานจริงกว่า 55 กม./ลิตร

น้ำหนักรถ : 80 กก.

*ถ้าลงซ้ำก็ขออภัยครับผม ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 08:42:41 PM »

ขอบคุณครับน้าโป้ง ........ ผมเข้าใจว่า รถเครือ่ง " ไทเกอร์ " ออกจากสารบบไปแล้ว

นี่มาใหม่ copy honda 70 cc. มาทั้งดุ้นเลย ...... อิ อิ ...... จะเจาะตลาดไหนกัน

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 08:46:36 PM »

สวยจริงๆครับ เยี่ยม

Ferocious
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 08:48:07 PM »

อ๊าก!! โดนๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มาก
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 08:50:41 PM »

โอ้ ไม่ต้องหา รถเก่าๆไปแต่งให้เสียเวลา อีกแล้ววว Shocked Shocked

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 09:12:50 PM »

งานนี้  มีเฮ....

เบาะ น่าจะเป็นชิ้นเดียว

จะได้บรรทุกหรือวางของได้สบายใจกว่าเบาะแยก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 09:14:53 PM »

สตาร์ทรถเครื่องติดแล้ว...ให้นั่งบนอาน(เบาะ)นะครับก่อนเข้าเกียร์ ใม่งั้นไปแต่รถ คนยังอยู่ที่เดิม(มันกระตุกแรงมากๆ) เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

รักเธอ....ประเทศไทย
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 09:26:12 PM »

สตาร์ทรถเครื่องติดแล้ว...ให้นั่งบนอาน(เบาะ)นะครับก่อนเข้าเกียร์ ใม่งั้นไปแต่รถ คนยังอยู่ที่เดิม(มันกระตุกแรงมากๆ) เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Grin ปรับตั้งครัชดี ๆ ก็หายกระตุกครับ Grin

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 09:38:52 PM »

สวยคลาสสิคดีไปอีกแบบครับ ราคาไม่แพงมากด้วย
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 09:43:02 PM »

ไทเกอร์...JRD...จักรยานยนต์สองยี่ห้อนี้..ผมกลัวใจผู้ผลิตครับ..!

ภาวนาให้..รุ่นนี้..ไม่มีปัญหากับผู้บริโภคเหมือนรุ่นก่อนหน้านะครับ..
และบริการหลังการขายดี..

มีมาตราฐานในการผลิตบวกบริการด้านอะไหล่อย่างทั่วถึง..

วัสดุที่ใช้..ควรมีคุณภาพให้สมกับราคา..ถึงแม้ว่าจะเป็นรถต้นทุนต่ำก็ตาม..

ไม่เอาแบบ..ใช้วัน..ซ่อมวัน..ตลอดอายุการใช้งาน..

มีสามัญสำนึกในฐานะผู้ผลิตตามที่ควรจะเป็น..
เอาไม่ต้องเลิศเลอมาก..
แค่ให้ผู้บริโภคไม่รู้สึกว่า..ซื้อแล้วโดนลอยแพ..เสียมาหาที่ซ่อมเอาเอง..ก็พอ..

จะได้..หันมาใช้รถสัญชาติไทย..เชื้อชาติไทย..กับเขาเสียที.. แลบลิ้น

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 09:50:44 PM »

สตาร์ทรถเครื่องติดแล้ว...ให้นั่งบนอาน(เบาะ)นะครับก่อนเข้าเกียร์ ใม่งั้นไปแต่รถ คนยังอยู่ที่เดิม(มันกระตุกแรงมากๆ)

ผมยังงง นะเนี่ย

ท่านใด เข้าเกียร์ ก่อนคร่อมอาน ล่ะเนี่ย

C ๖๕ ผม ยกล้อ ประจำครับ  แรงดี ไม่มีตก

ขี่ชมวิว ไปเรื่อย ๆ ไม่เร่งรีบ...........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 09:59:24 PM »

Cheesy
สอบถามเพื่อนๆพี่ๆที่เคยขี่มอเตอร์ไซค์รุ่นก่อนๆ
ทรงนี้เป็นทรงเดียวกับรุ่น "อีแต๋วนันทิดา" หรือเปล่าครับ
ผมจำได้แต่ชื่อ  แต่เนื่องจากขี่มอเตอร์ไซค์ไม่เป็น  เลยไม่มีความรู้ครับ

ปล. ม่ายรู้เป็นไง  ผมชอบเปรียบเทียบราคามอเตอร์ไซค์กับปืนทู๊กที
มอเตอร์ไซค์ซับซ้อนมีชิ้นส่วนมากกว่าปืนเป็นสิบเป็นร้อยเท่า  แต่อย่างคันนี้ราคาคันละไม่ถึง 3 หมื่นบาท  ปืนกระบอกนึงร่วมแสน
เปรียบเทียบให้ช้ำใจเล่นไปอย่างนั้นแหละครับ  เศร้า

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 10:12:22 PM »

ยังไงก็สู้เก่า ๆ คลาสสิก ๆ ไม่ได้ ตอนขับความรู้สึกและความภูมิใจมันต่างกัน  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 11:15:36 PM »

คาจิว่า มอ'ไซคล์ยุโรป ม้วนเสื่อไปเจ้านึงแล้ว
ไทเกอร์ ออกมาก็หลายปีแล้ว ยังไม่ติดตลาดเลย
ชาวบ้านใช้น้อยมาก เห็นแต่รถหลวงของ ตร.คันใหญ่ทีเดียว
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 123

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 11:46:04 PM »

ขอบคุณครับน้าโป้ง ........ ผมเข้าใจว่า รถเครือ่ง " ไทเกอร์ " ออกจากสารบบไปแล้ว

นี่มาใหม่ copy honda 70 cc. มาทั้งดุ้นเลย ...... อิ อิ ...... จะเจาะตลาดไหนกัน

น้าปู ไม่เอาสักคันเหรอครับ  Grin Grin Grin คิก คิก

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์