๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 12:26:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยเกอร์ เปิดตัว Retro 110 รถจักรยานยนต์รูปทรงย้อนยุค ราคาน่าสนดีครับ^^  (อ่าน 42351 ครั้ง)
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 05:44:32 AM »

ช่วยกันซื้อช่วยกันใช้รถไทยเถอะครับ....ไทยจะได้พัฒนา

รุ่นก่อนๆนี้คุณภาพก็สมราคา....ต้องหมั่นดูแลรักษาครับ

เช่นถ่ายน้ำมันเครื่องที่ 1000 กม.หรือทุกเดือน

จะลดอาการจุกจิกกวนใจไปได้แยะครับ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 06:44:36 AM »

Cheesy
สอบถามเพื่อนๆพี่ๆที่เคยขี่มอเตอร์ไซค์รุ่นก่อนๆ
ทรงนี้เป็นทรงเดียวกับรุ่น "อีแต๋วนันทิดา" หรือเปล่าครับ
ผมจำได้แต่ชื่อ  แต่เนื่องจากขี่มอเตอร์ไซค์ไม่เป็น  เลยไม่มีความรู้ครับ

ปล. ม่ายรู้เป็นไง  ผมชอบเปรียบเทียบราคามอเตอร์ไซค์กับปืนทู๊กที
มอเตอร์ไซค์ซับซ้อนมีชิ้นส่วนมากกว่าปืนเป็นสิบเป็นร้อยเท่า  แต่อย่างคันนี้ราคาคันละไม่ถึง 3 หมื่นบาท  ปืนกระบอกนึงร่วมแสน
เปรียบเทียบให้ช้ำใจเล่นไปอย่างนั้นแหละครับ  เศร้า

ไม่ใช่ครับ รุ่นที่เรียกนันทิดานั้น เป็น ฮอนด้าดรีม ขนาด 100cc. ครับ ..............ตะเกียบหน้าเป็นแบบโชคอัฟในตัวเหมือนในปัจจุบันแล้ว..................

คันนี้เลียนแบบรุ่น Super cup C 50 / 70 cc. เดิม .................. โดยเฉพาะหุ่นและระบบกันสะเทือน ที่ตะเกียบหน้าใช้แบบ"ขาไก่" ดั้งเดิม..................... เบาะแยก บังโคลนหน้า-หลัง ตำแหน่งไฟท้าย ไฟเลี้ยวแบบเก่า พักเท้าหลัง(คนซ้อน)ยังเสียบอยู่ที่สวิงอาร์ม ...............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 07:31:21 AM »

Cheesy..นึกถึง.ฮอนด้า.สมัยก่อนแถมวิทยุ.ทานซิสเตอร์เลย.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ผู้เฒ่า เฝ้าคลัง
ว่างเป็นหลับ ขยับเป็นกิน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 07:43:30 AM »

หลงรัก   นึกถึงอดีต ซี 70 ของคุรุสภา ....... ขับมาเกือบ 20 ปี พังเพราะฝีมือน้องชายตัวดี เอาไปยำซะเละ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

.... ผู้เฒ่าเฝ้าคลัง ...
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 09:00:48 AM »

ทางเลือกสำหรับผู้รักความคลาสสิคแบบสบายๆ ไม่ต้องมานั่งบูรณะ

C 70 แท้ๆในเวป ปั่นราคาไปไกลแล้ว  Grin
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 09:24:23 AM »

ผมนึกว่าจะเป็นรถแบบผู้ชายรุ่น 200 ซีซีที่เอามาโชว์ตอนมอเตอร์โชว์ซะอีก... Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 11:22:23 AM »

Cheesy
สอบถามเพื่อนๆพี่ๆที่เคยขี่มอเตอร์ไซค์รุ่นก่อนๆ
ทรงนี้เป็นทรงเดียวกับรุ่น "อีแต๋วนันทิดา" หรือเปล่าครับ
ผมจำได้แต่ชื่อ  แต่เนื่องจากขี่มอเตอร์ไซค์ไม่เป็น  เลยไม่มีความรู้ครับ

ปล. ม่ายรู้เป็นไง  ผมชอบเปรียบเทียบราคามอเตอร์ไซค์กับปืนทู๊กที
มอเตอร์ไซค์ซับซ้อนมีชิ้นส่วนมากกว่าปืนเป็นสิบเป็นร้อยเท่า  แต่อย่างคันนี้ราคาคันละไม่ถึง 3 หมื่นบาท  ปืนกระบอกนึงร่วมแสน
เปรียบเทียบให้ช้ำใจเล่นไปอย่างนั้นแหละครับ  เศร้า

อีแต๋ว นันทิดา มีสองรุ่น
ตัวแรก C 700 (70ซีซี)

ตัวที่สองฮอนด้า C 900 (90 ซีซี)

ฮอนด้า เอานันทิดา แก้วบัวสายมาเป็นพรีเซ็นเตอร์โฆษณา  เลยเรียกสองรุ่นนี้ว่า ฮอนด้านันทิดา
มาหลังๆเพี้ยนเป็น อีแต๋วนันทิดา นัยว่า คุณภิญโญ ทองเจอ (พ่อของคุณพีท ทองเจือ) เรียกรถผู้หญิงแบบนี้
ว่ารถอีแต๋ว (เอาชื่อแต๋วมาจากชื่อพี่สาวของตัวเอง - อันนี้เป็นนิทานในวงเหล้านะครับ ครั้งหนึ่งนักเลงมอเตอร์ไซด์รุ่นเก๋า
เคยเล่าให้ผมฟัง  Grin Grin )

สองรุ่นนี้ อยู่ในตลาดนานมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2009, 11:24:20 AM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 12:10:25 PM »

ดูดี แถมราคาประหยัด น่าขี่เล่นดีครับ  Grin

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 01:05:13 PM »

ตอนที่โฆษณาชุดนันทิดาออกอากาศทาง ทีวี
มีไดอะล็อก ที่นันทิดาต้องพูด
"น้ำมัน2ลิตร กับฮอนด้าซี700 จะไปได้ถึงไหน"

อ้า...โฆษณาเขาบอก ไปถึงระยองเลย...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 01:27:01 PM »

คุณพ่อ ขาย ตัว C ๖๕  แต่เครื่อง C ๑๐๐  ไป ราคา ๕,๐๐๐

คนซื้อ เอาไปแต่งอีก ๑๕,๐๐๐  เงาวับทั้งคัน

ผมชอบ เพราะไม่ต้องเติมออโตลู๊บ....

ลุยน้ำ ไม่ท่วมท่อ ไม่มีดับ

ถ้าเป็น ยามาฮ่า  เรียบร้อยไปแล้ว...

ลงน้ำ เป็น จอดไม่ต้องแจว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 01:29:43 PM »

ฮอนด้า ตั้งแต่ C700มา ท่วมท่อก็ไม่เป็นไรครับ อย่าให้ท่วมหม้อลม เว้นแต่หม้อลมแตกร้าว..

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 01:48:27 PM »

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 02:28:43 PM »

แต๊งกิ้ว.....

สรุป ซี900 

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 06:29:37 PM »

Grin
ขอบคุณ ผู้การมะขิ่น และ พี่ submachine ที่ช่วยเฉลยเรื่อง "อีแต๋วนันทิดา" ครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 07:57:31 PM »

ผู้นิยมรถซีน่าสนับสนุนไทเกอร์รุ่นนี้นะครับ

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์