๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 12:36:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กราบเรียนพี่ๆอาๆคอปืน Single Action ครับผม  (อ่าน 11228 ครั้ง)
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 04:02:43 PM »

Grin
ถ้าท่านเจ้าของกระทู้มีฟาร์มปศุสัตว์ขนาดสักร้อยไร่
คาดซองปืนขับมอเตอร์ไซค์ตรวจไร่คงเก๋ดีนะครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 04:17:37 PM »

เรื่องซองพี่ๆตอบกันแล้ว...

ว่าแต่สงสัยท่านเจ้าของกระทู้ชอบสไตล์คาวบอยจริงๆ ไม่ทราบว่าบ้านอยู่เขาใหญ่หรือวังน้ำเขียวหรือเปล่าครับ ถ้าได้อยู่ 2 ที่นี้สงสัยจะได้อรรถรสมาก  Grin

แหะๆ เป็นอะไรที่ชอบสุดๆเลยครับสไตล์คาวบอยเนี่ย หลงใหลมาตั้งแต่เด็กๆเลยครับ คิดว่าทั้งชีวิตนี้คงจะเล่นแต่ปืนในสไตล์คาวบอยนี่แหละครับผม   ส่วนบ้านผมอยู่แถบชานเมือง กรุงเทพมหานครครับ (เขตหนองแขม) แต่ไปเที่ยวเขาใหญ่กับวังน้ำเขียวบ่อยๆครับ ชอบเดินป่ามากๆเลยครับแต่ไม่ชอบล่าสัตว์นะครับหุหุ  
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 04:22:21 PM »

Grin
ถ้าท่านเจ้าของกระทู้มีฟาร์มปศุสัตว์ขนาดสักร้อยไร่
คาดซองปืนขับมอเตอร์ไซค์ตรวจไร่คงเก๋ดีนะครับ

อิอิ  เป็นความฝันในบั้นปลายชีวิตที่สุดยอดมากเลยครับ แต่ตอนนี้คงต้องขยันเรียนให้สุดๆไปเลยครับเพื่อที่จะได้ทำความฝันให้เป็นจริงครับ
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 04:37:30 PM »

Grin
ไยต้องรอบั้นปลายชีวิตล่ะครับ  เรียนจบทำงานแล้วเริ่มเก็บเงินซื้อที่สะสมไว้เลย  ความฝันอาจมาตอนอายุสามสิบต้นก็ได้นะครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 10:08:36 PM »

ไหว้ ขอบพระคุณพี่ a lone wolf  มากๆเลยครับ ผมมีกำลังใจขึ้นมาเยอะเลยครับผม Grin
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 01:02:38 AM »

ตอนนี้อยากได้ คานเหวี่ยงอีกซักกระบอกแล้วครับ  หุหุ มีใบ ป.3 แล้ว อยากรบกวนสอบถามหน่อยครับว่าตอนนี้

Winchester .22 LR โกร่งใหญ่แบบที่ John Wayne ใช้    มีร้านใหนขายมั่งไหมครับ จำได้ว่าแต่ก่อนร้านปืนประโยช เคยนำเข้ามา ตอนนี้ยังมีอยู่มั้ยครับ

ตอนนี้เท่าที่พอจะทราบมี่ที่น่าเล่นอยู่3กระบอกใช่มั้ยครับคือ  มาร์ลิน   วินเชสเตอร์  บราวนิงก์   แต่  เฮนรี่ นี่เค้าไม่ค่อยนิยมเล่นกันเพราะไม่ค่อยดีและราคาแพงหรอครับ ผมเข้าใจถูกต้องหรือผิด ประการใดรบกวนขอคำชี้แนะด้วยนะครับผม

แหะๆ กลัวพี่ๆไม่เห็นครับ เลยอัพขึ้นหน้าสอง Smiley

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 01:35:50 AM »

ซองปืน cowboy จะมีแบบ fully lined และ unline ถ้าซื้อแบบ unlined ปืนก็สึกเร็ว
จากที่เคยเห็นซอง Cowboy ที่ตัดเย็บในไทย  ยังไม่ดีเท่าของที่ทำเมกา คงเป็นเพราะไม่มีแบบให้ดู

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 02:30:06 AM »

ร้านตัดซองที่เมืองไทยเขาลอกแบบจากหนังสือครับคุณเจษ
ตอนนี้อยากได้ คานเหวี่ยงอีกซักกระบอกแล้วครับ  หุหุ มีใบ ป.3 แล้ว อยากรบกวนสอบถามหน่อยครับว่าตอนนี้

Winchester .22 LR โกร่งใหญ่แบบที่ John Wayne ใช้    มีร้านใหนขายมั่งไหมครับ จำได้ว่าแต่ก่อนร้านปืนประโยช เคยนำเข้ามา ตอนนี้ยังมีอยู่มั้ยครับ

ตอนนี้เท่าที่พอจะทราบมี่ที่น่าเล่นอยู่3กระบอกใช่มั้ยครับคือ  มาร์ลิน   วินเชสเตอร์  บราวนิงก์   แต่  เฮนรี่ นี่เค้าไม่ค่อยนิยมเล่นกันเพราะไม่ค่อยดีและราคาแพงหรอครับ ผมเข้าใจถูกต้องหรือผิด ประการใดรบกวนขอคำชี้แนะด้วยนะครับผม

แหะๆ กลัวพี่ๆไม่เห็นครับ เลยอัพขึ้นหน้าสอง Smiley

เล่นปืนเคาบอย ซื้อดีๆไปเลยครับ .357หรือ.44แมกนั่ม ยิงแล้วได้ความรู้สึกเคาบอยกว่า.22

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 10:22:11 AM »

ซองปืน cowboy จะมีแบบ fully lined และ unline ถ้าซื้อแบบ unlined ปืนก็สึกเร็ว
จากที่เคยเห็นซอง Cowboy ที่ตัดเย็บในไทย  ยังไม่ดีเท่าของที่ทำเมกา คงเป็นเพราะไม่มีแบบให้ดู

ไหว้ขอบพระคุณพี่ .40 S&W  มากๆเลยครับที่เอารูปสวยๆมาให้ดูกัน  ปืนก็สวยซองก็สวยนะครับเนี่ย หลงรักเห็นแล้วอยากได้ๆๆ น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2009, 10:37:43 AM โดย xRooKiex » บันทึกการเข้า
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 10:32:47 AM »

ร้านตัดซองที่เมืองไทยเขาลอกแบบจากหนังสือครับคุณเจษ

ตอนนี้เท่าที่พอจะทราบมี่ที่น่าเล่นอยู่3กระบอกใช่มั้ยครับคือ  มาร์ลิน   วินเชสเตอร์  บราวนิงก์   แต่  เฮนรี่ นี่เค้าไม่ค่อยนิยมเล่นกันเพราะไม่ค่อยดีและราคาแพงหรอครับ ผมเข้าใจถูกต้องหรือผิด ประการใดรบกวนขอคำชี้แนะด้วยนะครับผม

เล่นปืนเคาบอย ซื้อดีๆไปเลยครับ .357หรือ.44แมกนั่ม ยิงแล้วได้ความรู้สึกเคาบอยกว่า.22

แหะๆอยากได้เหมือนกันครับแต่คงเป็นกระบอกต่อไปเพราะว่า สู้ค่ากระสุน .357กะ.44 ไม่ใหวจริงๆครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ทุกวันนี้กลับมาจากเลิกเรียน ก็ยิงเล่นที่สวนหลังบ้านกับพ่อทุกวันเลยครับ(กำลังอยู่ในช่วงบ้าเห่อ) หมดกระสุนไป กล่องครึ่ง บางทีก็ สองกล่องทุกวันเลยครับ กิ๊วก๊าว เลยว่าจะซื้อ .22 มาซ้อมมือก่อนครับและจะซื้อ .357 หรือ .44 เป็นกระบอกต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2009, 12:55:24 PM โดย xRooKiex » บันทึกการเข้า
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 12:23:00 PM »

เฮ้อ  ไปศึกษากระทู้เก่าๆแล้วเห็นราคาปืน ผมนิปวดใจจริงๆครับ อ๋อย  ราคาถูกกว่าเดี๋ยวนี้มากเลย หยั่งเช่น Winchester model 94 .357 magnum TRAPPER  ของคุณพี่ มะขิ่น เมื่อปี 41 ราคาแค่ 33K เอง น้ำลายหก
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 11:25:49 PM »

แหะๆ พี่ๆครับ ผมมีคำถามอีกแล้วครับผม ขอความกรุณา รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ

คือทุกคืนก่อนนอนผมจะฝึกยิงแห้งอ่ะครับ(Ruger Single-Six .22 LR ) ซึ่งตอนนี้ก็ใช้ลูกกระสุนดัมมี่ อยู่ครับ แต่เกิดข้อสงใสตรงที่ถ้าเกิดผมเปลี่ยนมาใช้ยางโอริงมารองแทน ไม่ทราบว่าจะดีกว่า การใช้ลูกกระสุนดัมมี่ หรือป่าวครับ

รบกวนพี่ๆขอคำชี้แนะหน่อยนะครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2009, 11:59:17 PM โดย xRooKiex » บันทึกการเข้า
xRooKiex
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 12:10:32 AM »

แหะๆ พรุ่งนี้ต้องไปหลังวัง ไปดูคานเหวียงซะหน่อย น้ำลายหก  ผมขอตัวไปนอนก่อนนะครับพี่ๆ

ไหว้พี่ๆทุกคนฝันดีราตรีสวัสดิ์นะครับผม ไหว้
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 01:57:44 AM »

หลงรัก หลงรัก ขอเดินตามก้นด้วยคนครับ วันนี้เพิ่งไปถอยมาเหมือนกัน เพราะมีเชื้อตั้งต้นเป็นเชื้อบ้าคาวบอย...ฮิๆๆ วัคซีนก็ไม่มี
และสั่งตัดซองจากร้านดังกล่าว ช่างนัด 2 สัปดาห์ จึงจะรับของได้ เพิ่งกลับมาเห็นแบบสวยๆ  คงต้องมีแบบตัวอย่างให้ช่างดู..
เสร็จเมื่อไรคงมีเรื่องคุยกัน แต่ น้อง xRooKiex ตาดีๆ เป้าคงสวย น่าจะนำมาโชว์บ้างนะครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 02:38:36 AM »

ซองตัดร้านลีวรรณครับ  รูเกอร์ กับวินเชสเตอร์.44แมกนั่ม

Vaquero .45โคลท์ +.45ACP

.

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์