๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 10:10:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ส่วนใหญ่ชอบยิง .22LR แบบไหนกันบ้างครับ (สำรวจ 21-8-52)
1 รณยุทธ์, Speed Event - 16 (19.3%)
2 แม่นยำ ระยะไกล - 45 (54.2%)
3 เลือกไม่ถูก ชอบยิงทุกแบบ - 22 (26.5%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 82

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบรูเกอร์ 10/22 ตัวเล็กพริกขี้หนูจริงๆ by : atom_99_atom  (อ่าน 54073 ครั้ง)
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 05:43:26 AM »

พานท้ายเยอะดีครับ น่าอิจฉา
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 07:16:25 AM »

เยี่ยม เยี่ยม ติดกล้อง เร็ด ด็อท ยิงเร็ว มันมากครับ เยี่ยม เยี่ยม

ครับท่านพี่ฯ ตามเจตนารมณ์ของผู้ผลิตปืน น่าจะเอาไว้เผาผลาญกระสุนอยู่แล้วมั๊งครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พานท้ายไม้สวยมากครับ  ฝีมือก็เยี่ยม ศูนย์หน้าเป็นไฟเบอร์ใช่มั้ยครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ครับผม ศูนย์หน้าไฟเบอร์ออฟติคสีแดง ส่วนศูนย์หลังไฟเบอร์เหมือนกันครับ สีเขียวครับ

สวยมากครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ขอบคุณครับ  หลงรัก หลงรัก

ขอสอบถามจขกท ตัวนี้รับจากร้านไหนเท่าไรครับ

ร้านฝั่งตรงข้ามดิโอลดิ์ฯ ครับ 26K ครับ มี 2 ตัวผมเลือกมา 1 ซื้อตามใจหนูนิดหน่อยครับ บอกให้เอาตัวเล็กสุด  Grin

ตัวนี้ลำกล้อง 16.5" ทุกอย่างเดิมหมด ชุดลั่นไกพลาสติกคงทำให้สมกับราคามั๊งครับ  Huh
เพื่อนคอปืนเดียวกันรับอาสาทำพานท้ายไว้เพื่อเปลี่ยนให้เกิดความหลากหลายและเหมาะกับเกมส์การแข่งแบบต่างๆ  หลงรัก

มีวันหยุดหลายวัน พี่atom ได้ฤกษ์ลงมือทำพันท้ายไว้เพื่อการทดสอบหลากหลายเลยนะคะ ทำไว้เผื่อหนูนิดหน่อยบ้างนะคะ ทำให้เข้ากับมือเลยนะค่ะ ไหว้ ทำเผื่อทั้งยิงศูนย์ เปิด และ ยิงแบบศูนย์ติดกล้องนะคะ เยี่ยม คนกันเองนะค่ะ Wink เผื่อจะได้พัฒนาฝีมือทางด้านปืนยาวบ้างนะค่ะ ขอบพระคุณไว้ล่วงหน้านะค่ะ  ไหว้
กลุ่มดีมากเลยค่ะ เก่งจริงๆ  เยี่ยม

คงต้องวัดตัว ความยาวของแขน แก้ม คอ และออกแบบพิเศษครับ จะได้เหมาะสมจริงๆ  คิก คิก

ฝีมือสุดยอดครับ  ของผมยิง15เมตรยังยิงไม่โดนกระป๋องน้ำอัดลมเลยครับ

อยากยิงกระป๋องเหมือนกันครับ คงสนุกดี (อย่าให้กระป๋องนิ่งนะครับ) ไว้ว่างๆ ก่อนครับ

สวยครับพี่ พานท้าย ราคาเท่าไหร่ครับ เยี่ยม

อืมม อยู่ระหว่างพัฒนานะครับ ตอนนี้เอากระสุน .45 ลูกจริงมาแลกซัก 2 กล่องก็คงได้มั๊งครับ  หลงรัก
น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกมีพานท้าย ที่ไม่ใช้แบ่งผมด้วยนะครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ด้วยความยินดีครับ ชอบตัวไหนเดี๋ยวแบ่งให้ไปใช้เล่นสนุกสนานครับ

*** เยี่ยมเลยครับพี่ atom ของผมซื้อเอง ซื้อมาเมื่อ 5 พ.ค. 52 ที่ผ่านมา ลองสูนย์เปิด 25 ม.
ผลปรากฎว่า ดูไม่จืดครับ ไกหนักยังพอทน แต่ศูนย์นี้ กินสูงไปเกือบ สามนิ้ว อาจจะเป็นที่ศูนย์
หน้าเช่นเดียวกัน ( ของผมตัวขาว พานท้านซินฯ) แต่ดันใจร้อนไปแต่งลำ + ไกมาแล้วน่ะสิครับ
ใจจริงชอบยิงศูนย์เปิดเหมือนกันครับ ..... สุดยอดเลยนะครับสำหรับกลุ่มพี่ atom แต่ เอ๊ะ ......
ของพี่เนี่ยะ .... มันต้องอย่างต่ำ เป็นลูก .308 มั้ยใช่หรอครับ ... ลอง .22 แล้วมันส์สิท่า ...อิอิ...

ของผมศูนย์หน้าบริิเวณตอกลิ่ม ดูไม่แนบสนิทแต่ต้นครับ ตอกให้เรียบแล้วก็ปกติดีนะครับ แต่เรื่องกินสูง คลายสกรูศูนย์หลังลงซัก 2-3 รอบน่าจะใช้ได้แล้วมั๊งครับ

ศูนย์เดิม ได้แบบนี้ แม่นแล้วครับ

จะว่าไป ตั้งแต่ผม 10/22 มาไม่เคยได้ยิง 0 เปิดเลย ตอนไปรับปืน ก็เอากล้องไปติดเลย 

แล้วก็ยิงกล้องมาตลอดเลย ถ้า 0 เปิดสงสัย จะเป็นกระด้ง แน่ๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ก็ยังไม่ค่อยมั่นใจในความแม่นเท่าไหร่ครับ พอยิงได้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

*** เยี่ยมเลยครับพี่ atom ของผมซื้อเอง ซื้อมาเมื่อ 5 พ.ค. 52 ที่ผ่านมา ลองสูนย์เปิด 25 ม.
ผลปรากฎว่า ดูไม่จืดครับ ไกหนักยังพอทน แต่ศูนย์นี้ กินสูงไปเกือบ สามนิ้ว อาจจะเป็นที่ศูนย์
หน้าเช่นเดียวกัน ( ของผมตัวขาว พานท้านซินฯ) แต่ดันใจร้อนไปแต่งลำ + ไกมาแล้วน่ะสิครับ
ใจจริงชอบยิงศูนย์เปิดเหมือนกันครับ ..... สุดยอดเลยนะครับสำหรับกลุ่มพี่ atom แต่ เอ๊ะ ......
ของพี่เนี่ยะ .... มันต้องอย่างต่ำ เป็นลูก .308 มั้ยใช่หรอครับ ... ลอง .22 แล้วมันส์สิท่า ...อิอิ...
เยี่ยม เยี่ยมแต่งมาแล้ว..ก็เตรียมตัว..มัน พะย่ะค่ะ ได้เลยครับ..ติดกล้องเร็ด ด็อท..จับเป้าเร็ว แต่ต้องหาเงินให้เร็วด้วย..มันจะตายไป เยี่ยม เยี่ยม

ของผมยังโสดครับ คงแต่งปีหน้า  คิก คิก คิก คิก

ของนอกกายครับ มีไว้ตามประสาคนชอบปืนนะครับ  หลงรัก หลงรัก

-P-
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 10:09:42 AM »

ขอสอบถามจขกท ตัวนี้รับจากร้านไหนเท่าไรครับ

ร้านฝั่งตรงข้ามดิโอลดิ์ฯ ครับ 26K ครับ มี 2 ตัวผมเลือกมา 1 ซื้อตามใจหนูนิดหน่อยครับ บอกให้เอาตัวเล็กสุด  Grin

รบกวนขอชื่อร้านหลังไมล์ก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ  Grin
NIT_NOY
Jr. Member
**

คะแนน 71

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 11:18:59 AM »

เยี่ยม เยี่ยม ติดกล้อง เร็ด ด็อท ยิงเร็ว มันมากครับ เยี่ยม เยี่ยม

ครับท่านพี่ฯ ตามเจตนารมณ์ของผู้ผลิตปืน น่าจะเอาไว้เผาผลาญกระสุนอยู่แล้วมั๊งครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พานท้ายไม้สวยมากครับ  ฝีมือก็เยี่ยม ศูนย์หน้าเป็นไฟเบอร์ใช่มั้ยครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ครับผม ศูนย์หน้าไฟเบอร์ออฟติคสีแดง ส่วนศูนย์หลังไฟเบอร์เหมือนกันครับ สีเขียวครับ

สวยมากครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ขอบคุณครับ  หลงรัก หลงรัก

ตัวนี้ลำกล้อง 16.5" ทุกอย่างเดิมหมด ชุดลั่นไกพลาสติกคงทำให้สมกับราคามั๊งครับ  Huh
เพื่อนคอปืนเดียวกันรับอาสาทำพานท้ายไว้เพื่อเปลี่ยนให้เกิดความหลากหลายและเหมาะกับเกมส์การแข่งแบบต่างๆ  หลงรัก

มีวันหยุดหลายวัน พี่atom ได้ฤกษ์ลงมือทำพันท้ายไว้เพื่อการทดสอบหลากหลายเลยนะคะ ทำไว้เผื่อหนูนิดหน่อยบ้างนะคะ ทำให้เข้ากับมือเลยนะค่ะ ไหว้ ทำเผื่อทั้งยิงศูนย์ เปิด และ ยิงแบบศูนย์ติดกล้องนะคะ เยี่ยม คนกันเองนะค่ะ Wink เผื่อจะได้พัฒนาฝีมือทางด้านปืนยาวบ้างนะค่ะ ขอบพระคุณไว้ล่วงหน้านะค่ะ  ไหว้
กลุ่มดีมากเลยค่ะ เก่งจริงๆ  เยี่ยม

คงต้องวัดตัว ความยาวของแขน แก้ม คอ และออกแบบพิเศษครับ จะได้เหมาะสมจริงๆ  คิก คิก

ฝีมือสุดยอดครับ  ของผมยิง15เมตรยังยิงไม่โดนกระป๋องน้ำอัดลมเลยครับ

อยากยิงกระป๋องเหมือนกันครับ คงสนุกดี (อย่าให้กระป๋องนิ่งนะครับ) ไว้ว่างๆ ก่อนครับ

สวยครับพี่ พานท้าย ราคาเท่าไหร่ครับ เยี่ยม

อืมม อยู่ระหว่างพัฒนานะครับ ตอนนี้เอากระสุน .45 ลูกจริงมาแลกซัก 2 กล่องก็คงได้มั๊งครับ  หลงรัก
น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกมีพานท้าย ที่ไม่ใช้แบ่งผมด้วยนะครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ด้วยความยินดีครับ ชอบตัวไหนเดี๋ยวแบ่งให้ไปใช้เล่นสนุกสนานครับ

ของผมศูนย์หน้าบริิเวณตอกลิ่ม ดูไม่แนบสนิทแต่ต้นครับ ตอกให้เรียบแล้วก็ปกติดีนะครับ แต่เรื่องกินสูง คลายสกรูศูนย์หลังลงซัก 2-3 รอบน่าจะใช้ได้แล้วมั๊งครับ

ศูนย์เดิม ได้แบบนี้ แม่นแล้วครับ

จะว่าไป ตั้งแต่ผม 10/22 มาไม่เคยได้ยิง 0 เปิดเลย ตอนไปรับปืน ก็เอากล้องไปติดเลย 

แล้วก็ยิงกล้องมาตลอดเลย ถ้า 0 เปิดสงสัย จะเป็นกระด้ง แน่ๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ก็ยังไม่ค่อยมั่นใจในความแม่นเท่าไหร่ครับ พอยิงได้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เยี่ยม เยี่ยมแต่งมาแล้ว..ก็เตรียมตัว..มัน พะย่ะค่ะ ได้เลยครับ..ติดกล้องเร็ด ด็อท..จับเป้าเร็ว แต่ต้องหาเงินให้เร็วด้วย..มันจะตายไป เยี่ยม เยี่ยม

ของผมยังโสดครับ คงแต่งปีหน้า  คิก คิก คิก คิก

ของนอกกายครับ มีไว้ตามประสาคนชอบปืนนะครับ  หลงรัก หลงรัก

หลงรัก ไหว้
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 02:21:04 PM »

ติดตามชื่นชมด้วยความขอบคุณที่นำมาแบ่งปันเสมอ

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 02:31:09 PM »

ยินดีด้วยครับท่าน จขกท. ได้รุ่นคอมแพคกระทัดรัดดีครับ ของผมปลายปี 51 23k  Grin

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 04:21:43 PM »

พี่ต๋อมครับ  มาสุรินทร์วันไหน หิ้วมาฝากสัก 2 - 3 ตัวนะครับ จะอุดหนุนครับ

POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 06:47:59 PM »

กำลังเก็บเงินอยู่ไม่ว่าปลายปีจะราคาเท่าไหร่  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 09:58:45 PM »

รบกวนขอชื่อร้านหลังไมล์ก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ  Grin

pm ไปนะครับ เดินเปรียบเทียบก่อนตัดสินใจขั้นสุดท้ายล่ะกันครับ
บางร้านจำได้ มีเวลาจำกัด แค่เดินผ่านหน้าร้านก็โบกไม้โบกมือ สนุกดีกันไปอีกแบบครับ  Grin

ติดตามชื่นชมด้วยความขอบคุณที่นำมาแบ่งปันเสมอ

ขอบคุณครับสำหรับการแบ่งปันคืนเช่นกันครับ เสาร์อาทิตย์นี้อยู่บนหลังเขา หรือที่สนามแข่งครับ
ผมยังไม่แน่ใจครับ แต่หากว่างก็จะไปทั้งสองที่ครับ  หลงรัก

ยินดีด้วยครับท่าน จขกท. ได้รุ่นคอมแพคกระทัดรัดดีครับ ของผมปลายปี 51 23k  Grin

ยินดีสำหรับท่านกระต่ายป่าด้วยครับ ผ่านไปไม่กี่เดือนทุกอย่างก็ขยับตามการหมุนของโลกนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่ต๋อมครับ  มาสุรินทร์วันไหน หิ้วมาฝากสัก 2 - 3 ตัวนะครับ จะอุดหนุนครับ

ได้เลยครับ เดี๋ยวจะออกแบบไว้ให้หลากรุ่นกว่านี้ครับ และก็ให้คุณธนพงษ์ฯ ลองทดสอบให้พอใจค่อยเก็บไว้ใช้ต่อไปล่ะกันครับ  หลงรัก

กำลังเก็บเงินอยู่ไม่ว่าปลายปีจะราคาเท่าไหร่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หักลบอัตราเงินเฟ้อ และเศรษฐกิจที่กำลังชะลอตัว คาดราคาคงพุ่งไม่แรงเกินไปมั๊งครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เอาหนังสือ อวป.ไปด้วยครับ บอกว่า atom แนะนำมาเดี๋ยวจะเอาไปลงแข่งจะได้ PR ให้ร้านด้วยนะครับ  เดี๋ยวก็ได้ราคาต้นทุนมาแล้วจะสนุกครับ  Cheesy Wink
หรือไม่ก็พิมพ์ราคารุ่นที่สนใจใน web ต่างประเทศแล้วเอาไปเปรียบเทียบว่า เอ..พอจะขยับลงอีกซักหน่อยได้มั๊ยครับ  หลงรัก
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 08:51:50 AM »

คนหลังเขาครับไม่ได้แข่ง

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 11:06:10 AM »

ไหว้ ผมคุยกับอาจารย์ธนพงษ์ฯแล้ว  อีกไม่นานคงได้ไปรบกวนพี่ถึงบ้านครับ  กำลังทำปืนอยู่ครับ ไหว้

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 04:57:03 PM »

โครงไม้สวยมากครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 06:15:38 AM »

คนหลังเขาครับไม่ได้แข่ง

ผมชอบบทเพลง "คนหลังเขา" สะท้อนอะไรเยอะดีเหมือนกันครับ  เยี่ยม

ไหว้ ผมคุยกับอาจารย์ธนพงษ์ฯแล้ว  อีกไม่นานคงได้ไปรบกวนพี่ถึงบ้านครับ  กำลังทำปืนอยู่ครับ ไหว้

จะตั้งหน้าตั้งตารอครับ ว่าแต่ว่ากำลังโมดิฟายด์ตัวไหนอยู่เหรอครับ ส่งภาพเบื้องหลังการถ่ายทำหน่อยนะครับ  น้ำลายหก
เดี๋ยวมาจะพาไปเที่ยวใกล้ๆแถวๆ บ้านล่ะกันครับ

โครงไม้สวยมากครับ

ขอบคุณครับ ชอบลายไม้ให้อารมณ์ความรู้สึกอ่อนนุ่มละไมดีครับ  หลงรัก
tatajumbo
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 02:22:26 PM »

ด้ามสวยเหลือเกิน มีที่ไหนผลิตขายบ้างครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 06:34:23 PM »

ด้ามสวยเหลือเกิน มีที่ไหนผลิตขายบ้างครับ

อยู่ระหว่างพัฒนาครับ รายละเอียด pm ไปให้นะครับ  หลงรัก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 16
  พิมพ์