๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:29:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ STEYR GB ของหายากอีกแล้วครับท่าน  (อ่าน 12539 ครั้ง)
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 06:33:22 AM »

วันนี้ได้มีโอกาศยลโฉม STEYR GB  ที่เค้าว่า มีเพียงสองหมื่นกว่ากระบอก ในโลก  เมื่อได้ลองสัมผัส ความรู้สึกแรกคือ ความอวบ ของด้าม ครับ  STEYR GB ตัวนี้ ใช้ระบบ GAS OPERATION  ขัดกลอนด้วยแก็สหน่วงเวลา ผมก็เพิ่งจะเคยเห็นนี่แหละ เพราะ ประสพการณ์เรื่องปืนยังน้อยนิด  กระบอกนี้งามหยดย้อยจริงๆ เพราะไม่รู้จะเทียบกับรุ่นเดียวกันที่ไหน อิอิ เพิ่งเคยเห็นกระบอกแรก พี่เล่าให้ฟังว่า มันผลิตขึ้นมาเพื่อเสนอเข้าไป ใช้งานในกองทัพ แต่ก็ ตกรอบ แรกๆ ที่ผ่านเข้าไปคือ ซิกซาวด์เออร์ กับ บาเร็ตต้า  มาชมเลยดีกว่าครับ 

ด้านซ้าย

ด้านขวา

โลโก้

โครงปืนเป็นเหล็ก ผิวปืนเป็นคลื่นๆสากๆ ไม่รุ้ว่าเค้าทำยังไง เหมือนสี ย่น เลยครับ อันนี้ไม่มีข้อมูลครับ

ชื่อตัวแทนจำหน่าย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2009, 08:54:50 AM โดย zerosocool » บันทึกการเข้า

เนียนๆ ไว้
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 06:35:16 AM »

ศูนย์หลัง

ศูนย์หน้า

ช่องคายปลอก

คันลดนกอยู่ฝั่งซ้ายด้านเดียว

คันปลดสไลด์

คันล็อคสไล์ด

เนียนๆ ไว้
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 06:36:59 AM »

นก......

โลโก้และเช็คเกอร์ที่ด้าม

ปุ่มปลดแม็กกาซีน

โก่งไกเป็นพลาสติก.....หน้าโก่งไกก็มีเช็คเกอร์กันลื่น

หน้าไกมีร่องกันลื่น

แม็กกาซีนบรรจุ 18 นัดแบบ เหลื่อม แถวคู่

ลิ้นแม็กเป็นเหล็ก

เนียนๆ ไว้
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 06:39:06 AM »

ระบบ GAS OPERATION แบบกระบอกสูบเคลื่อนที่ ใน STERY GB

เมื่อกระสุนถูกยิง หัวกระสุนวิ่งผ่านลำกล้อง ผ่านรูระบายแก็สบริเวณลำกล้อง แก็สจะวิ่งผ่านรูไปเก็บไว้ในเสื้อสูบ แรงดันภานในเสื้อสูบจะสูงมาก
จะผนึกให้เสื้อสูบกับลำกล้องจะล็อคอยู่กับที่ด้วแรงแก็ส พอหัวกระสุนวิ่งพ้นลำกล้อง  แรงดันภายในเสื้อสูบลดลงแก็ส เพราะแก็สย้อนออกทางเดิม
ก็จะเหมือนการปลดล็อค แรงรีคอย์ด จะทำให้สไลด์วิ่งถอยหลังไปโดยถูกต้านด้วยสปริงค์รีคอย์ด ขอรั้งปลอกก็จะดึงท้ายกระสุนไปชนตัวเตะปลอก คัทปลอกทิ้งและ
วิ่งกลับพาลูกใหม่ป้อนเข้ารังเพลิง ด้วยแรงสปริงค์รีคอยด์   กล่าวคือ ลำกล้องคือลูกสูบ  บุช สไลด์ คือเสื้อสูบ...

เฮ้อ....ผมอธิบายงงกันมั้ยครับ...อิอิ  สุดความสามารถแล้วครับ

มาดูวิธีการถอดกันบ้าง 
หมุนบุชด้านหน้า

ถอกบุชออก

เอาสปริงรีคอลย์ออก

กดคันล็อคสไลด์

ดึงเลื่อนสไลด์ถอยหลัง แล้วยกนิด เพื่อถอดออก

ลำกล้องอยู่ติดกับโครงปืน เหมือนSIG230 เลยครับ

ลำกล้องมี บรุฟมาร์ค

เกลียว เป็นคลื่นๆแปลกตาดูยาก ถ่ายรูปก็ยาก ฝีมือยังด้อยครับ ถ่ายได้มาแค่นี้ครับ

ทดสอบยิงที่ระยะ 15 เมตรครับ

กลุ่มกระสุนที่ได้

ผลของ ปืนระบบที่ใช้แก็สขับเคลื่อน ลำกล้องมีเขม่าติดด้านนอก เพียบ

วันนี้ยิงได้ไม่มากครับเพราะข้างๆสนาม มีงานของกลุ่มเสื้อแดง พี่กี้ อม ฮอล์ล มาร้องเพลง ตำรวจเพียบ
เลยต้องรีบกลับ กลัวโดนพวกว่า นำพาอาวุธมาป่วน.........งานเค้า.........อิอิ

ขอบคุณพี่ glock19 พี่กบ พี่โอฬาร เฮียอภิสิทธ์ ที่นำทั้งปืนและความรู้ ประสพการ์ณ มาเล่าสู่กันฟัง

ท้ายนี้ ครั้งต่อไป จะหาน้องๆมาถ่ายรูปคู่ปืนดีกว่าจะได้เย็นตา เย็นใจ มองแล้วปืนไม่น่ากลัวครับ.....อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2009, 10:23:47 AM โดย zerosocool » บันทึกการเข้า

เนียนๆ ไว้
silica_Gel
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 06:58:24 AM »

ยังมีของมาให้ดูได้ สุดยอดเหมือนเดิมแลยนะครับ ปืนสวย กลุ่มดี อุอุอุ
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 08:36:47 AM »

ขอบคุณครับ +

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 09:49:27 AM »

การนำเสนอยอด .. กลุ่มกระสุนเยี่ยม ... เยี่ยม

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 10:05:15 AM »

ชอบการนำเสนอ ครับ +1  เยี่ยม

ปืนก็สวยครับ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 10:12:34 AM »

ขอบคุณมากครับ คุณ zerosocool.. เป็นปืนในฝัน ของผมเลยละ ครับ Steyr GB  ขอแก้ไข เพิ่มเติมนิดเดียวครับ
GB กระบอกนี้ เจตนาออกแบบผลิต เพื่อคัดเลือก ไว้ใช้งานในกองทัพ ออสเตรีย แทน Browning Hi, Walther P 38

แต่ต้องราบคาบ..   ยอมให้กับ Glock 17 และภายหลังอาจส่งเข้าประกวดที่เมกา อีกครั้ง
บางกระบอกทำโครงเป็นสีเขียว ด้วย ครับ  Cheesy

+ ให้ 5 แต้ม ครับ กับปืนที่รอคอย กระบอกนี้  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2009, 10:18:27 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 10:41:55 AM »

ขอบคุณมากครับ คุณ zerosocool.. เป็นปืนในฝัน ของผมเลยละ ครับ Steyr GB  ขอแก้ไข เพิ่มเติมนิดเดียวครับ
GB กระบอกนี้ เจตนาออกแบบผลิต เพื่อคัดเลือก ไว้ใช้งานในกองทัพ ออสเตรีย แทน Browning Hi, Walther P 38

แต่ต้องราบคาบ..   ยอมให้กับ Glock 17 และภายหลังอาจส่งเข้าประกวดที่เมกา อีกครั้ง
บางกระบอกทำโครงเป็นสีเขียว ด้วย ครับ  Cheesy

+ ให้ 5 แต้ม ครับ กับปืนที่รอคอย กระบอกนี้  Cheesy

ขอบคุณพี่ Ro@d  ที่ให้ทั้งความรู้ข้อมูลเพิ่มเติมและคะแนนเพิ่มด้วยครับ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมด้วยครับ

เนียนๆ ไว้
volkflyer
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 11:03:05 AM »

ไหว้ ขอบคุณมากครับ ผมเองก็เป็นแฟน STEYR เหมือนกันครับ แต่เป็นรุ่นหลานแล้วครับ ได้รับความรู้มากเลยครับ Grin
HAWG
Newbie
*

คะแนน 6

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 11:59:36 AM »

ปืนเก่าสภาพสวยมาก ของหาดูได้ยาก ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ ไหว้
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 12:33:15 PM »

เพิ่งรู้ว่าโต้งนอกจากเก่งปืนแล้วยังเก่งกล้องอีกด้วย เมื่อวานเมฆครึ้มไม่มีแดดเลยยังถ่ายชัดทุกรูขุมขน (เห็นคลื่นเซลลูไลท์ของปืนGB ชัดมาก)หวังว่าครั้งหน้าถ้าได้เอาสาวเชียร์เบียร์มาถ่ายคู่ปืน คงจะถ่ายชัดยิ่งกว่านี้นะครับ++++

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 03:53:04 PM »

ปืนแปลก(ไม่เคยเห็น) ยิงแม่น รูปสวยครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 04:30:22 PM »

อิอิ ถาพสวยปืนเทพ สุดยอด ครับ ถ้าจะไห้ดีนะครับ หาพริตตี้ มาเป็นคนทดสอบ อิอิ ไหว้ เยี่ยม คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์