๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 09:39:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 11.มม .ปืนไทย  (อ่าน 165548 ครั้ง)
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 12:26:56 AM »

นี่ก็ไทยครับลูกซอง เบอร์ 12. เยี่ยม

ตัวนี้แปลกครับเป็นลูกซองสไลค์ครับ.. เยี่ยม

ปืนสวยมากเลยครับพี่ ทำงานยังไง ช่วยโชว์ซักนิดได้ไม๊ครับ พึ่งเคยเห้น
kopchai
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #76 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 12:45:09 AM »

ไทยทำไทยใช้ไทยเจริญ ไหว้
pucca
Full Member

คะแนน 18

ติดคุกยังมีวันออก แต่ตายไม่มีวันฟื้น

« ตอบ #77 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 10:52:29 PM »

เคยเห็นมาแล้ว อย่างอื่นเหมือน ขาดแต่เกลียวในลำกล้อง ไม่มี สงสัยต้องใช้เครื่องมือ มากกว่าน้
อ้อ ปืน hk 33 เห็นว่าทำในไทย โดยกองทัพบกนะครับ
ใครบอกครับว่าพี่ไทยเราทำเกลียวกล้องปืนไม่ได้  ผมเห็นขนาด.45กระบอกนึง งงเลย มีเกลียวลำกล้องด้วย แต่พอเอากระสุยแหย่ด้านหน้าลำกล้องเข้าไปมิดเลยเเต่ติดปลอก เลยคิดว่าคงทำหลอกๆ แต่พอยิงเนินดินแล้วไปขุดหัวกระสุนมา รอยเกลียวที่หัวกระสุนชัดเจน ที่สำคัญวิ่งตรงด้วยไม่ตีลังกา แต่รุนนี้ใช้ระบบโบล์แบค ไม่ขัดกลอน ใช้แม๊กกาซีนตัวมาตรฐาน นัดสุดท้ายลำเลื่อนค้างด้วย สักพักผมจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ  กระบอกนี้ทำในนครสวรรค์ สวยสุดๆ แต่ต้องขัดผิวทุกวันไม่งั้นสนิมเกาะ ใช้น้ำมันทาไว้ก็ไม่ฟัง เจ้าของขัดผิวกับกระดาษทรายจนปืนบางแล้ว
624
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 10:55:44 AM »

ดีคับน้องใหม่คับ
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 12:05:11 PM »

ปืนไทยประดิษ เหล่านี้คงมีอายุไม่น้อย กว่า 30 ปี  ยังคงสะภาพ  ยิงได้ ถึงทุกวันนี้
และการผลิดในสมัยนั้น คงจะใช้กระบานการ ทุบ  ขึ้นรูป เจาะ กลึง...(แถม ตะไบ  ให้ด้วย)
ในปี 2009 มีบางประเทศ ผลิดปืน  ทรง 1911  เดา ว่าบริษัท เหล่า นั้น คงจะมีเครื่องจักร ที่ ทันสมัย
อย่างน้อย  ก็ คงจะดี กว่าการทุบ เจาะ กลึง  แบบไทยประดิษ
แต่..มีหลายท่าน บอกในที่ นี้ ว่า ปืนที่ ประเทศด้อยพัฒนา(กว่าประเทศไทย)  ผลิด ขึ้น มานั้น
..เหล็กออ่น...(แล้วโพลิเมอร์ ละ) คุณภาพ ไม่ดี  .....ข้อมูล มัน ค้านกันยังไง ไม่รู้...ครับ
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 12:10:32 PM »

นี่ก็ไทยครับลูกซอง เบอร์ 12. เยี่ยม

ตัวนี้แปลกครับเป็นลูกซองสไลค์ครับ.. เยี่ยม

ปืนสวยมากเลยครับพี่ ทำงานยังไง ช่วยโชว์ซักนิดได้ไม๊ครับ พึ่งเคยเห้น
.............ช่างฝีมือดีจริงๆครับ.............................................. ไหว้
tao devil
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 03:26:45 PM »

สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ

<<<เกิดมาทั้งที ต้องดีที่สุด>>>
vitamin a ลพบุรี
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 06:25:03 PM »

สวยดีครับ
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 09:39:47 PM »

ปืนไทยยังไม่ตาย  .....แต่ขาดคนสืบทอด......ครับ
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 09:49:22 PM »

ปืนไทยยังไม่ตาย  .....แต่ขาดคนสืบทอด......ครับ

น่าสะสม ครับ

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
boypunk24
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 02:29:34 PM »

นี่ก็ของไทยครับ ปัญหาเยอะมากมายครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 02:46:18 PM »

กฎหมายออกแล้ว เรื่องการตั้งโรงงานผลิตอาวุธ.....แต่มีคน"ลงทุน"หรือเปล่า ............ หาได้ไหม?

ทำขนาดไหนจะถึงจุดคุ้มทุน ............ขายใคร? ขายกองทัพ จำนวนเท่าไหร่? ขายชาวบ้าน จำนวนเท่าไหร่ แบบไหน?

กองทัพสหรัฐอเมริกาเอง มีทหารประจำการ 1.2 ล้าน ............. ทำปืนทั้งกระบอกเองหรือเปล่า เห็นซื้อบริษัทเอกชนเหมือนกัน เพียงแต่บ้านเขามีคน"ลงทุน" ..........

ขีดความสามารถของคนไทย OK ........... เก่งไม่แพ้ชาติใด พูดหรือวิจารณ์มันง่ายครับ ............. หาคนควักกระเป๋า"ลงทุน" ไม่ง่าย..........

ผมก็เป็นลูกศิษ์ อจ.สุนทรฯ เหมือนกัน ...........

จุดคุ้มทุนนี้ละครับพี่ปัญหา  ไหนจะค่าที่ดิน ค่าโรงงาน ค่าเครื่องจักร  ค่าจ้างลูกจ้าง ค่าดูแลรักษาความปลอดภัย  รวมๆๆแล้วกี่ร้อยล้านก็ไม่รู้  แถมเวลาขายก็ใช่ว่าจะง่ายๆๆ  ไหนจะต้องสร้างแบรน ค่าการตลาดอีกเอาเงินไปลงทุนด้านอื่น ยังกำไรมากกว่าเลยแถมไม่ยุ่งยากเท่าด้วย   ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
peet005
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #87 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 11:02:19 PM »

ผมอยากทราบข้อมุลทางเทคนิคปืน m.60 ของ ทบ.ไทยคับ มีอะไรบ้างเพื่อเป้นข้อมุลในการศึกษา
ผุ้ผลิต ประเทศอะไร อยากได้ทั้งหมดละ เพื่อทำเป็นข้อมูลใว้บนกระดานคับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์