๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 01:54:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 11.มม .ปืนไทย  (อ่าน 165546 ครั้ง)
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 12:13:59 PM »

ในหนังสือ อวป.เล่มเก่าๆประมาณ15ปีเคยผ่านตา รีวอลเวอร์ใช้ลูกๆซองเบอร์20ยังประทับใจไม่หาย มีทะเบียนด้วย
ใครค้นเจอถาพเก่าช่วยนำมาให้ชมด้วย จักขอบคุณยิ่ง

.......... Grin  กระบอกนี้ใช่ไหมครับ เป็นลูกโม่ ขนาด .410 ครับ ทดสอบลงหนังสือ อวป. ยุคนั้น..  Grin

........... Grin Grin รูปนี้ ป้าตะกลู โชว์ เอง..  Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 12:18:20 PM »

.......... Grin Grin เอาไปดูอีกชุด เอาของไทย วางเทียบกับ ของนอก Colt s70 ให้เห็นๆไปเลย ( รูปจากเวบเพื่อนบ้าน)

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 12:21:22 PM »

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 12:24:53 PM »

......... Grin  ลงท้ายด้วย ไทยทำ .22 แม็ก  สวยๆ  อีกซักรูป ครับ..  Grin

salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 12:35:06 PM »

เคยถามพวกทำปืนที่อุทัยธานี เขาบอกว่าถึงรัฐให้ทำปืนได้ก็ไม่ทำแล้ว
คนซื้อขอใบอนุญาตยากขนาดนี้ ทำไปจะขายได้สักกี่กระบอก
ทำมีด Custom ขายดีกว่า คนซื้อไม่ต้องขอใบอนุญาต
ราคาก็พอกับปืนทำเอง.....
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 12:50:48 PM »

คนไทยฝีมือไม่เป็นลองใครในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2007, 05:20:52 PM »

.... Grin  ลองไปดุ ปืนไทยสวยๆ ที่กระทู้นี้ครับ..   http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=46102.0

nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 12:12:56 PM »

ได้ดูรูปเก่าๆเป็นความรู้เก็บไว้ดูเล่น ขอบคุณครับ
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 05:36:04 PM »

ผมว่าถ้า ไทย ทำปืนขายเองหรือส่งออกน่าจะดีครับ (คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก คำนี้มีจริงเปล่าครับ)

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
wanchalerm sutthanon
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 08:15:33 PM »

รูปป๋าตระกูลตอนนี้กะตอนนู้นจำแทบไม่ได้เลยครับ ยิ้มีเลศนัย
anasnarak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 12:08:18 AM »

............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2010, 11:30:30 PM โดย Ultraman Taro #รักในหลวง# » บันทึกการเข้า
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 08:16:57 AM »

แถมให้อีดครับ ยี้ห้อดังเลย  จริงหรือป่าวครับ ที่เขาว่าพวกลูกคอน(บ้านผมใช้เรียนลูกซองสั้น) เวลายิงแล้วมือชา ปืนหลุดมือ แรงมันมาก

Cheesy Cheesy Cheesy ... ข้อมือพลิก ... ประกับด้ามแตกคามือเลยครับ ... ลูกเก้า ... (ปืนมันเก่า) ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 09:07:21 AM »

Cheesyกท.นี้ขุดมาดี เมื่อวันก่อนผมลองยิง อีโบะ 1 นัด(ลูกปราย 100)ก็ไม่เห็นมีอะไร เพียงแต่สบัดเงยจากแนวยิง ศอกหนึ่งได้มั้ง ไว้ว่างๆจะ
เอาลูก oobuck ไปลองยิงดู(ลูกโดดก็จะลองถ้ามีผู้บริจาค... คิก คิก)

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 10:02:28 AM »

Cheesyกท.นี้ขุดมาดี เมื่อวันก่อนผมลองยิง อีโบะ 1 นัด(ลูกปราย 100)ก็ไม่เห็นมีอะไร เพียงแต่สบัดเงยจากแนวยิง ศอกหนึ่งได้มั้ง ไว้ว่างๆจะ
เอาลูก oobuck ไปลองยิงดู(ลูกโดดก็จะลองถ้ามีผู้บริจาค... คิก คิก)

สวมหมวกกันน็อคก่อนยิงทดสอบด้วยนะครับพี่........เป็นห่วงครับ

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 08:20:43 PM »

ตกใจ ตกใจ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์