๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 07:45:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดขอบจักรวาล  (อ่าน 12745 ครั้ง)
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 06:21:12 PM »

ถ้าประตูวิเศษของโดราเอม่อนมีจริงๆก็ดีเนาะ

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 06:56:23 PM »

ด้วยความเคารพ มิใช่อวดภูมิ

เรื่อยเปื่อยไปด้วยคนครับ ผมก็ชอบคิดเรื่องแนวนี้ หากมีจังหวะ และอารมณ์พาไป คิดได้สนุกดี แต่ก็ระวังคำที่จะพูด กลัวว่าจะโดนด่าว่า"บ้า"

ตะวันตก มุ่งเน้นทางวัตถุ หากจำไม่ผิด ขณะนี้ยานอวกาศของมนุษย์โลก เดินทางออกไปได้ไกลสุด ก็ขอบๆระบบสุริยะนี่เอง เริ่มเดินทางไปเมื่อ สักประมาณ 30ปี ได้แล้วมั้งครับ ข้อมูลไม่ยืนยันน๊ะครับ เพราะลืมๆ เอากันแบบหยาบๆ เมื่อก่อนติดตามมาก จนเดี๋ยวนี้ อย่างอื่นมันเข้ามายุ่งจนละเลยไป(หากจำไม่ผิดน่าจะชื่อ"ยานวอยเอจเจอร์"ประมาณนี้แหละครับ

จักรวาล กว้างเท่าใหน ไม่มีใครรู้แจ้ง มีแต่คาดการณ์ คำนวนเท่านั้น ไม่มีใครเห็นของจริง

หากใครมีแนวความเชื่อแบบ สวรรค์ มนุษย์ นรก แหล่งที่อยู่ของเผ่าพันธุ์อื่น ก็จะซ้อนกันอยู่ในแนวตั้ง กับโลกมนุษย์ สวรรค์อยู่บน นรกอยู่ต่ำใต้ แต่อยู่ที่ใหน ไม่มีใครรู้ ไปได้อย่างไร ตามความเชื่อ

ไปสวรรค์ก็ต้องทำความดี

ไปนรก ก็ทำความชั่ว

อื่นๆอีกมากมาย

พูดมากไม่ได้ มันเกี่ยวโยงกับความเชื่อ(ศาสนา)

หากจะไปกับปัจจุบัน ทางตะวันออก จะเดินทางด้วยจิต ใช้ฌาณ เดินทาง

ความเร็วของจิตนั้น เคยมีผู้กล่าวใว้(ขออภัยที่ผมนิสัยไม่ดี ไม่เคยจำรายละเอียด และหาอ้างอิงให้ไม่ได้) ความเร็วจิตจะเดินทางด้วยความเร็วที่ยกกำลังขึ้นไปเรื่อยๆ

ด้วยความเคารพ ขออภัยที่ผิดเพี้ยนไปจากกระทู้ น๊ะครับ

เอาสนุก อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 07:08:52 PM »

เวลาผมไปเที่ยว ถึงคราวต้องอยู่กับธรรมชาติ ผมจะก้ม มองหาหินแปลก ๆ.. หินอุกาบาต หินจากดวงดาว
ที่เดินทางมาไกลโพ้น

แต่ยังเก็บไม่ได้ สักชิ้นเลยครับ.. เคยเห็นชิ้นขนาดหลายกิโล ที่ ชาวบ้านนำมาถวายวัด 
ดำมัน เลื่อม เป็นริ้ว เหมือนน้ำไหล  Cheesy

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 07:16:15 PM »

เวลาผมไปเที่ยว ถึงคราวต้องอยู่กับธรรมชาติ ผมจะก้ม มองหาหินแปลก ๆ.. หินอุกาบาต หินจากดวงดาว

แต่ยังเก็บไม่ได้ สักชิ้นเลยครับ.. เคยเห็นชิ้นขนาดหลายกิโล ที่ ชาวบ้านนำมาถวายวัด 
ดำมัน เลื่อม เป็นริ้ว เหมือนน้ำไหล  Cheesy

แถวบ้านผม(ชัยภูมิ) มีให้เห็นบ่อยๆครับ  เคบไปเอากับพี่ชายสดๆเลยหล่นลงทุ่งนาเสียงดังตึ๊บ...  หลุมกว้างสักเมตรเศษๆ  น้ำงี้เดือดเป็นสิบนาทีเลยครับ  บ้านผมเรียกหินตับกา ดำมันเงา เวลาเอามาเคาะกันเสียงจะใสๆกังวานเพราะดีครับ   Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 07:33:56 PM »

แถวบ้านผม(ชัยภูมิ) มีให้เห็นบ่อยๆครับ  เคบไปเอากับพี่ชายสดๆเลยหล่นลงทุ่งนาเสียงดังตึ๊บ...  หลุมกว้างสักเมตรเศษๆ  น้ำงี้เดือดเป็นสิบนาทีเลยครับ  บ้านผมเรียกหินตับกา ดำมันเงา เวลาเอามาเคาะกันเสียงจะใสๆกังวานเพราะดีครับ   Cheesy
เอามาฝากผมสักเข่งได้ไหมครับ? Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 08:06:04 PM »

เรื่อยเปื่อยไปด้วยคนครับ ผมก็ชอบคิดเรื่องแนวนี้ หากมีจังหวะ และอารมณ์พาไป คิดได้สนุกดี แต่ก็ระวังคำที่จะพูด กลัวว่าจะโดนด่าว่า"บ้า"

ตะวันตก มุ่งเน้นทางวัตถุ หากจำไม่ผิด ขณะนี้ยานอวกาศของมนุษย์โลก เดินทางออกไปได้ไกลสุด ก็ขอบๆระบบสุริยะนี่เอง เริ่มเดินทางไปเมื่อ สักประมาณ 30ปี ได้แล้วมั้งครับ ข้อมูลไม่ยืนยันน๊ะครับ เพราะลืมๆ เอากันแบบหยาบๆ เมื่อก่อนติดตามมาก จนเดี๋ยวนี้ อย่างอื่นมันเข้ามายุ่งจนละเลยไป(หากจำไม่ผิดน่าจะชื่อ"ยานวอยเอจเจอร์"ประมาณนี้แหละครับ

จักรวาล กว้างเท่าใหน ไม่มีใครรู้แจ้ง มีแต่คาดการณ์ คำนวนเท่านั้น ไม่มีใครเห็นของจริง

หากใครมีแนวความเชื่อแบบ สวรรค์ มนุษย์ นรก แหล่งที่อยู่ของเผ่าพันธุ์อื่น ก็จะซ้อนกันอยู่ในแนวตั้ง กับโลกมนุษย์ สวรรค์อยู่บน นรกอยู่ต่ำใต้ แต่อยู่ที่ใหน ไม่มีใครรู้ ไปได้อย่างไร ตามความเชื่อ

ไปสวรรค์ก็ต้องทำความดี

ไปนรก ก็ทำความชั่ว

อื่นๆอีกมากมาย

พูดมากไม่ได้ มันเกี่ยวโยงกับความเชื่อ(ศาสนา)

หากจะไปกับปัจจุบัน ทางตะวันออก จะเดินทางด้วยจิต ใช้ฌาณ เดินทาง

ความเร็วของจิตนั้น เคยมีผู้กล่าวใว้(ขออภัยที่ผมนิสัยไม่ดี ไม่เคยจำรายละเอียด และหาอ้างอิงให้ไม่ได้) ความเร็วจิตจะเดินทางด้วยความเร็วที่ยกกำลังขึ้นไปเรื่อยๆ

ด้วยความเคารพ ขออภัยที่ผิดเพี้ยนไปจากกระทู้ น๊ะครับ

เอาสนุก อิๆ

ถ้าพี่เข้มจะไปจักรวาลอื่น..อย่าลืมโอนให้ผมบ้างสัก บอก นะ

รับรองผมจะอยู่เฝ้าโลกนี้จักรวาลนี้ให้เองกลับมาเมื่อไหร่ยังได้ยิงปืนของรักของหวงเสมอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2009, 09:06:48 PM โดย Gunchon.Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 08:38:59 PM »

พร้อมจะไปอวกาศกันหรือยังครับกับ Project Virgin galactic
Virgin Galactic promotional trailer starring Richard Branson

ปัจจุบันยานแม่ White knight เสร็จแล้วน่ะครับ(เก็บเงินรอได้เลยครับ Grin)
Virgin Galactic White Knight 2

อัตราค่าโดยสารซึ่งเริ่มต้นที่ $200,000 หรือ ประมาณ 7 ล้านบาท

แอบเขียนไว้นี้ครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=71580.0

web virgin galactic
http://www.virgingalactic.com/flash.html?language=english

ปล.พอดีทำproject เรื่องนี้อยู่ครับ ท่านใดสนใจสอบถามได้เลยครับยินดีครับ

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 08:45:30 PM »

ถ้าผมรวยมากกว่าคนที่รวยที่สุดในโลก เมื่อผมตายผมอยากให้ศพของผมอยู่ในแคปซูล จ่ายเงินให้องค์การนาซ่าหรือหน่วยงานอวกาศอันทันสมัยของประเทศไดก็ได้ พาร่างไร้วิญญาณของผมขึ้นไปพร้อมกับจรวด แล้วปล่อยแคปซูลที่บรรจุร่างไร้วิญญาณของผมให้ล่องลอยไปในจักรวาลอันเวิ้งว้างไร้ขอบเขต ค้นหาสุดขอบของจักรวาล.. Huh

หยุดแค่นี้ก่อนเดี๋ยวมีคนหาว่าผมบ้า..เหมือนกัน ครับ Smiley  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2009, 08:47:58 PM โดย ซิกสุราษฎร์ » บันทึกการเข้า
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 11:42:31 PM »

ของแปลกที่สุดที่ผมเคยเก็บได้ในป่าคือ ไม้กลายเป็นหินครับพี่ Ro@d  Grin Grin
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 12:57:14 AM »

ต้องคิดค้นยาน ที่เดินทางความเร็วเท่ากับใจ ( ใจไวกว่าแสง  Grin)...

และคงต้องเรียน สาขาเอก ไสยศาสตร์...จบในขั้นสูงสุด  Cheesy

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 01:32:18 AM »

แหม...ขออีกสักหัวข้อนะครับพี่น้อง

เพื่อนๆพี่ๆว่า ในอนาคตอันใกล้สัก10-20 ปี

มนุษย์จะค้นพบสุดขอบจักรวาลไหมครับ

ไม่ใช่อะไรครับ ผมสงสัยจริงๆว่า จักรวาลนี่มันมีที่สิ้นสุดไหมครับ

บางข้อมูลก็บอกว่ามีหลายจักรวาล โห.......แล้วต่อกันอย่างไร

( อย่าหาว่าไร้สาระครับ  สงสัยและอยากรู้จริงๆ )

คำถามเรื่องนี้ผมขออนุญาตยังไม่ตอบ  ถึงแม้จะติดตามอ่านมาหลายวัน
แต่ผมจะขอร้องสมาชิกท่านใดที่เก่งวิชา
ภูมิศาสตร์ช่วยหาให้ผมทีว่า"เทือกเขาอัลไต"(พิมพ์ผิดไม่ว่ากันน่ะผมจบมาจากลาว)
อยู่ส่วนไหนของแผนที่โลก  ผมโง่ครับหาไม่เจอ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 01:35:01 AM »

จักรวาลกว้างไกลแค่ไหน...ผมจะไม่ไปไหนหรอกอยู่มันบนโลกนี้แหละ
มีอะไรหนุกๆให้ทำเยอะดี ยิงปืน ขับรถ เที่ยว ป่าเขา ทะเล

โดยเฉพาะวิธีการขยายพันธ์ของมนุษย์บนโลกใบนี้มัน คลาสสิคสุดๆแล้ว

ไม่ไป ยืนยันว่า...ไม่ไป

เช่นกัน.......ในโลกยังไปไม่ครบเลย    

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 01:42:44 AM »

อืม...ตอบก็ได้"จักรวาล"ไม่มีที่สิ้นสุดครับ  แถวปากทางลาดพร้าว,ตรงข้ามตลาดบางกะปิ,หน้ารามฯ,ในรามฯ ยังมีจักรวาลเลยครับ.............แต่เป็นร้านรับถ่ายรูป/อัดรูปน่ะครับ คิก คิก
  ที่อื่นก็อาจจะมีแต่ผมยังไม่ได้ผ่านไป

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
watchrapong(รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 04:52:02 AM »

เคยฟังพระเทศท่านว่า ตอนพระศาสดาเอาชนะพญามารได้สำเร็จ พญามารกลัวบุญบารมีพระศาสดาถอยหนีไป สุดขอบสกลจักวาล ผมว่าพญามารคงไปไกลน่าดูครับ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 07:44:18 AM »

ครับ
หินดาวตกมีขายครับ
มีร้าน1 อยู่ตรง 3 แยกตรงถนนสุรวงศ์ กับถนนเจริญกรุงครับ
เคยเข้าไปดู มีมากมาย หลายราคาครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์