๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:09:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดขอบจักรวาล  (อ่าน 12710 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 10:02:00 AM »

เคยไปนอนเล่นบนชั้นดาดฟ้า แล้วจินตนาการเอาว่า สุดฟากฟ้าจะเป็นอะไร ก็นึกภาพเอาเองว่าเหมือนไข่ไก่ โลกเราเป็นไข่แดง อวกาศเป็นไข่ขาว เปลือกไข่เป็นขอบอวกาศ แต่

พอมานึกอีกที เปลือกไข่มันจะไปสุดถึงใหน คิดไปคิดมาหลับไม่รู้ตัว บู่

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 10:17:13 AM »

ขนาดทะเลบนโลกเราเรายังสำรวจได้ไม่ถึง 30 % เลยครับ  ถ้าจักวาลนี้ผมตายแล้วเกิดอีกสามชาติจะสำรวจหมดรึเปล่าก็ไม่รู้   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 10:49:02 AM »

สุดขอบของจักรวาลอยู่ที่ไหนผมไม่ทราบ แต่ผมชอบบทสนทนาของนักบินอวกาศกับพิธีกร ตอนที่นักบินอวกาศพูดว่า "ผมอยากให้ผู้มีอำนาจและผู้นำประเทศหลายๆประเทศขึ้นไปบนอวกาศกับผม เขาจะรู้เห็นว่ามนุษย์เรานั้นเป็นเพียงส่วนเล็กๆนิดเดียวในโลกใบนี้ อย่าคิดทำลายกันเลย"

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 10:59:31 AM »

ศาสดาของ พุทธศาสนา เดินทางไปถึงแล้วครับ ด้วยจิต

มีเพียงคุณ A.K.A.47 คนเดียวที่ตอบแนวนี้   เรื่องนี้มีคำตอบใน " คิริมานนทสูตร "  ในตอนสังคายนาพระไตรปิฎก พระอานนท์ได้เล่าให้พระมหากัสสปะ และ คณะพระอรหันต์ฟัง

ผมฟังเสียงบรรยายซึ่งใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงมานะครับ  ไม่ได้อ่านพระไตรปิฎกนะครับ

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 11:00:57 AM »

หลงรัก
ครับ
ที่ผมทราบจักรวาลมีเป็นแสนๆๆครับ
 หลงรัก

ต้องใช้คำว่าเอกภพซินะ

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 11:20:59 AM »

ถ้าหาคำตอบเรื่องกำเนิดได้ก็หาจุดสิ้นสุดได้ครับ Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 11:36:28 AM »

ที่ใดๆ มีการเกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป
ต้องมีเหตุปัจจัยแห่งการเกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป ณที่นั้น
เมื่อทำการระงับเหตุปัจจัยแห่งการเกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไปอย่างถูกต้อง
การเกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป ย่อมไม่เกิด

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 12:56:22 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านครับผม

มีหลากหลายความคิดเห็นดีครับ

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 01:14:44 PM »

ศาสดาของ พุทธศาสนา เดินทางไปถึงแล้วครับ ด้วยจิต

มีเพียงคุณ A.K.A.47 คนเดียวที่ตอบแนวนี้   เรื่องนี้มีคำตอบใน " คิริมานนทสูตร "  ในตอนสังคายนาพระไตรปิฎก พระอานนท์ได้เล่าให้พระมหากัสสปะ และ คณะพระอรหันต์ฟัง

ผมฟังเสียงบรรยายซึ่งใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงมานะครับ  ไม่ได้อ่านพระไตรปิฎกนะครับ
นึกว่าเฮียฟังแต่เพลงแร๊พ คิก คิก

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 01:22:23 PM »

ชีวิตนี้ผมสนใจแต่นางงามจักรวาลเท่านั้นครับ เรื่องของระบบสุริยะ เรื่องของดวงดาวอยู่ไกลเกินไป
แม้แต่รูปที่ถ่ายมายังเห็นได้ไม่ชัด สู้รูปทางงามจักรวาลไม่ได้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 01:28:20 PM »

ชีวิตนี้ผมสนใจแต่นางงามจักรวาลเท่านั้นครับ เรื่องของระบบสุริยะ เรื่องของดวงดาวอยู่ไกลเกินไป
แม้แต่รูปที่ถ่ายมายังเห็นได้ไม่ชัด สู้รูปทางงามจักรวาลไม่ได้

โอ้ เหมือนผมครับพี่บุญ คิดเรื่องนอกโลกมากปวดหัวและกลัวหลุดโลกครับ พี่บุญเคยเห็นคุณ นาตาลี ศรีชาพันธุ์ ตัวจริงหรือเปล่าครับ? สวยกว่าในรูปมาก ขนาดผู้หญิงยังว่าสวยไม่มีที่ติ รูปโฉมเพอเฟกไปหมด

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 01:34:00 PM »

เป็นเรื่องที่คิดไปก็ปวดหัวเปล่าครับ Grin

ขับรถเอง ความเร็วยังไม่เกิน 120 กม./ชม.  ไม่อยากจะนึกถึงความเร็วระดับปีแสง Grin

ถ้าจะคิด  ผมว่าคิดเรื่องย้อนอดีตแบบหนังเรื่อง Somewhere In Time ม่วนกว่าครับ Wink

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 01:38:49 PM »

เป็นเรื่องที่คิดไปก็ปวดหัวเปล่าครับ Grin

ขับรถเอง ความเร็วยังไม่เกิน 120 กม./ชม.  ไม่อยากจะนึกถึงความเร็วระดับปีแสง Grin

ถ้าจะคิด  ผมว่าคิดเรื่องย้อนอดีตแบบหนังเรื่อง Somewhere In Time ม่วนกว่าครับ Wink
Event Horizon เรื่องนี้ก็สนุกครับพี่ GlockGlack ยิ่งปิดไฟมืดๆ ใส่ดูฟังดูนะได้อารมณ์สุด  Grin Grin
วลีเด็ด "ที่ที่เราจะไปไม่ต้องใช้ลูกตาหรอก"  ตกใจ ตกใจหน้าซีด

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 01:58:31 PM »

Event Horizon เรื่องนี้ก็สนุกครับพี่ GlockGlack ยิ่งปิดไฟมืดๆ ใส่ดูฟังดูนะได้อารมณ์สุด  Grin Grin
วลีเด็ด "ที่ที่เราจะไปไม่ต้องใช้ลูกตาหรอก"  ตกใจ ตกใจหน้าซีด

ดูจากภาพแล้วน่าดูจังครับ Cheesy

แต่ไม่เอาแบบน่ากลัวนะครับ Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 02:02:24 PM »

ดูจากภาพแล้วน่าดูจังครับ Cheesy

แต่ไม่เอาแบบน่ากลัวนะครับ Grin
เป็นหนังแนวท่องอวกาศครับ พล๊อคหนัง ยานลำนี้สร้างขึ้นมาโดยใช้ทฤษฎีเดินทางโดยใช้เครื่องปั่นแรงโน้มถ่วง สนุกมากครับ  Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์