๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:15:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้-ความคิดเห็น ฟอร์ดเอสเคป ๓.๐ ลิตร มือสอง ๕-๖ ปี  (อ่าน 30075 ครั้ง)
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 12:39:56 PM »

กำลังคิดว่าจะซื้อ ฟอร์ดเอสเคป ๓.๐ ลิตร มือสอง ๕-๖ ปีมาซักคันครับ เอาไว้ลุยพื้นที่ทุรกันดารขนาดกลางๆ  ขอทราบข้อดี-ข้อเสีย โดยเฉพาะด้านการบำรุงรักษาครับ

(ไม่เกี่ยงราคาน้ำมันครับ และกะว่าไม่ลุยขนาดต้องใช้ฟอร์จูนเนอร์-ปาเจโร่สปอร์ต-เชอโรกีหรือกระบะสี่ล้อ)   
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 01:29:02 PM »

ชอบครับ อยากได้ ตอนออกมาใหม่ๆก็อยากได้ ตอนนี้เป็นมือสองก็ยังอยากได้ ถ้าไม่เกี่ยงค่าน้ำมันเจ้านี่เพอร์เฟคสำหรับผมใช้ส่วนตัว

อะไหล่จัดว่าแพงถ้าวัดกับรถญี่ปุ่น แต่พอเทียบกับรถยุโรปแล้วถือว่าธรรมดาถึงถูกมาก  เยี่ยม
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 01:43:22 PM »

ชอบครับ อยากได้ ตอนออกมาใหม่ๆก็อยากได้ ตอนนี้เป็นมือสองก็ยังอยากได้ ถ้าไม่เกี่ยงค่าน้ำมันเจ้านี่เพอร์เฟคสำหรับผมใช้ส่วนตัว

อะไหล่จัดว่าแพงถ้าวัดกับรถญี่ปุ่น แต่พอเทียบกับรถยุโรปแล้วถือว่าธรรมดาถึงถูกมาก  เยี่ยม

สวัสดีครับ คุณจ้าว อีกเดือนสองเดือน คงจะไปสอยซักคันครับ  Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 01:48:00 PM »

ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องอัตราสิ้นเปลือง (มหาโหด) และรับค่าใช้จ่ายในการซ่อมละก็ เดินหน้าเลยครับ

แต่เป็นผมจะเล่น Mazda Tribute ครับ อื่นๆพอกัน  เว้นค่าตัว (มือสอง) ประหยัดกว่าเยอะ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 02:01:53 PM »

ผมชอบ หุ่น ของ ฟอร์ดเอสเคป ๓.๐ ลิตร  แต่ฟังเรื่องอะไหล่ จากคอปืนที่เคยคุยถึง แล้ว อึ้ง

ควรต้องนำมาประกอบกับการตัดสินใจด้วยนะครับ รถยนต์ ระยะ ๕-๖ ปี
อะไหล่ ได้เวลาต้องเปลี่ยนแก้ไข หลายชิ้นแล้ว ..  จะต้องดูประวัติการใช้รถให้ดี ด้วยนะครับ คุณ ภิมุข  Cheesy

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 02:04:20 PM »

ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องอัตราสิ้นเปลือง (มหาโหด) และรับค่าใช้จ่ายในการซ่อมละก็ เดินหน้าเลยครับ

แต่เป็นผมจะเล่น Mazda Tribute ครับ อื่นๆพอกัน  เว้นค่าตัว (มือสอง) ประหยัดกว่าเยอะ

อิ อิ อิ ตอนมันออกมาใหม่ๆ ผมยังจ่ายค่ำน้ำมันใส่กงสีเดือนละ3แสนอยู่ครับ เลยไม่ยั่น......แต่ตอนนี้ผมยั่นแย้วว  อ๋อย

Tributeมันเครื่องเดียวกัน มาสด้าแค่รับมาใช้ช่วงล่างของตัวเองให้ยวบยาบขึ้นไม่ใช่เหรอครับพี่ ?
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 02:15:44 PM »

ครับน้าจ้าว ..... มาได้เปรียบค่าตัวที่เทียบรุ่นแล้วต่างกันราวๆครึ่งแสนน่ะครับ 

น้าถอยมาให้ผมขับเข้าภูเก็ตได้ไหมครับ     ผมจะขยันขับมาบ่อยๆ  คิก คิก คิก คิก

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 02:19:13 PM »

รอโฉมใหม่ครับลุงปู ตอนนี้หยอดกระปุกไปก่อนยังไม่มีตังค์เปลี่ยนรถ น่าจะต้องอีก1-2ปี.....

ถึงตอนนั้นมีXC90(มือสอง) , Pajeroปลอม(ใหม่)เป็นตัวเลือกยืน ถ้าEscapeออกโฉมใหม่ที่สเปคน่าสนใจเข้ามาก็จะเบียดPajeroปลอมออกไป ....ราคามันพอๆกัน  Smiley
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 02:28:04 PM »

ฟอร์ด - มาสด้า  ผมยกให้เรื่องสมรรถนะการทรงตัวเป็นเยี่ยม  แต่มาท้อเอาตอนเช็คระยะ+ซ่อมนี่แหละ

รวมถึงอัตราสิ้นเปลืองน้ำมันเชื้อเพลิง  ทำไมมันโหดร้ายนักก็ไม่รู้

ปาเที่ยมตัวใหม่ทอร์คดีนะครับ ไม่รอรอบ  เสียที่ปลายไม่ไหลเท่าไหร่ อาจเป็นเพราะน้ำหนักตัว

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 02:29:56 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ  ไหว้

ว่าจะซื้อปาเจโร่สปอร์ตใหม่ ก็ไม่คุ้ม เพราะผมขับรถลุย ได้รอยถลอกอยู่เนืองๆ แถมต้องเอาค่ากระสุนไปผ่อนรถด้วย เสียดาย  Grin
แต่ถ้าซื้อรถเก่า หักลบกลบหนี้ค่าใช้จ่ายพอกันก็ต้องคิดหนักอีก  Huh

ผมเคยใช้ฟอร์ดเลเซอร์ ปี ๒๐๐๐ เครื่องยนต์ตัวเล็ก ๑.๖ ลิตร ชอบมากๆ ครับ เป็นรถยนต์ที่ทรงตัวดีมากๆ ขับขี่ราบรื่นลื่นไหลไร้รอยสะดุด

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 02:34:09 PM »

ในอเมริกาเปลี่ยนโฉมตั้งแต่ปี ๒๐๐๘ แต่บ้านเราเอาของเก่ามาเปลี่ยนตำแหน่งเกียร์ แต่งหน้าทาปากใหม่เอง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 02:41:52 PM »

ตัวเก่า ผมว่า หุ่นสวย ดู ดีกว่าครับ   ตัวใหม่มันเหมือน เอเวอเรส

รถประเภทนี้ ต้องเป็นคันที่ ๒ เหมือนคนเมกัน คือเลือกเจาะจงให้ถูกกับงานนะครับ

เลี่ยง การนำมาใช้ในงานประจำวัน  เพราะค่าบำรุงรักษาและอะไหล่ จะสูงมาก ครับ.  Cheesy

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 02:46:54 PM »

ผมชอบ ฟอร์ด - มาสด้า มากครับ
ทรงตัวเป็นเยี่ยมจริงๆครับ

รุ่นนี้เคยนั่งของเพื่อนไปพัทยาครับ
นั่งสบาย รถดีครับ แต่ความรู้ทางเครื่องยนต์ไม่มี เลยไม่รู้จะบอกยังไงครับ
รู้แต่เป็นคันที่โอเคเลยครับ Cheesy

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 02:52:23 PM »

ผมชอบพราโด้  มู7  ฟอร์จูนเนอร์        รถฝรั่งผมกลัวครับ    อะหลั่ยแพงเกินกว่าเหตุ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 02:52:51 PM »

ตัวเก่า ผมว่า หุ่นสวย ดู ดีกว่าครับ   ตัวใหม่มันเหมือน เอเวอเรส

รถประเภทนี้ ต้องเป็นคันที่ ๒ เหมือนคนเมกัน คือเลือกเจาะจงให้ถูกกับงานนะครับ

เลี่ยง การนำมาใช้ในงานประจำวัน  เพราะค่าบำรุงรักษาและอะไหล่ จะสูงมาก ครับ.  Cheesy

กะว่าจะเอาไปลุยชายแดนครับพี่โร้ด Cheesy  

คราวที่แล้วเอาซีวิค ปี ๒๐๐๔ (เช่ารถโฟร์วีลไม่ทัน) เลยไปช่องอานม้า ทาง ตอ. ของพระวิหาร กลับมาเปลี่ยนช็อคฯ
หน้าไปสองตัว พร้อมบุชยาง (เจ้าบุชยางถึงอายุใช้งาน)
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์