๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:08:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้-ความคิดเห็น ฟอร์ดเอสเคป ๓.๐ ลิตร มือสอง ๕-๖ ปี  (อ่าน 30096 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 09:25:03 PM »

มันอยู่ที่การใช้งานด้วย   ผมลูก3คนบางทีต้องรับกรรมการส่งงาน  เลยต้องเล่นคันใหญ่หน่อย   แต่เข้าซอยก็เกะกะเหมือนกัน   แต่ความปลอดภัยกรณีอุบัติเหตุก็น่าเซฟได้มากกว่า    อีกอย่างผมวิ่งบางวันก็เป็นพันกม.ใช้คันเล็กมันดูไม่อึดเท่าคันใหญ่   เอสเคปดูๆไปช่วงล่างมันเตี้ยเหมือนพวกซีอาร์วี   มันแค่ลุยพอได้แต่ถ้าหนักๆก็คงไม่ไหว   ผมเคยใช้พวกวีทาร่าเวลาวิ่ง100กม/ชม.ขึ้นไปทั้งปัดทั้งกระโดด     ตอนนี้ผมใช้อีซูซุ4ประตู   พราโด้  อีซูซุแอดเวนเจอร์  ชอบขับ4ล้อครับ   ไม่ติว่าอะหลั่ยแพงผมเล่นฟอร์ดรุ่นEXPLORER
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2009, 09:37:40 PM โดย lek » บันทึกการเข้า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 10:26:29 PM »

พูดอย่างนี้ น่าจะอนุมาน ปรับใช้กับการหาเมียด้วย  ต้องมีมากกว่าหนึ่ง และใช้ให้ถูกงาน 

จ๊ากกกกกซ์ซ์ซ์  ตกใจ ..... แบบนี้  ตัวใครก็ตัวใคร ละครับ  คิก คิก คิก คิก

ใครตามลุงปูไม่ทันแต่ผมทันครับ

ผมรู้ว่าลุงปูหมายความว่า ให้"ต่างคนต่างหา"...........

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 10:35:39 PM »

รถพวกนี้ ผมหมายถึง ซีอาร์วี ทรีบิวส์ เอสเคป ก็รถเก๋งดีๆนี่แหละครับ เพียงแต่เอามาแต่งหน้า ทาแป้ง แต่งองค์ทรงเครื่องใหม่ ยกสูงหน่อย จะเอาไปลุยคงไม่ไหวครับ ซื้อมือสองมาก็เหมือนนับ count down ครับ มือหนึ่ง ล้านกว่า มือสองต่ำลงมากว่าครึ่งครับ นี่เป็นสาเหตุหนึ่งที่นักเล่นรถมือสองเลือกเป็นช๊อยส์แรกๆ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 11:27:45 PM »

พี่  pimuk  ไม่ลองพิจารณา JEEP CHEROKEE ดูมั่งเหรอครับ ถ้าคิดว่าเครื่องเดิมมันกินน้ำมัน ก็จับเอาเครื่อง ดีเซลเทอร์โบรุ่นใหม่ๆลงไปได้ไม่ยาก ได้แรงบิดดีๆ ค่าน้ำมันถูก กับช่วงล่างแน่นๆ   ไหว้ ไหว้
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 11:57:10 PM »

เอามาฝาก ป๋าpimuk  Grin

http://www.fordheartmania.net/webboard/index.php?topic=1173.msg17573#msg17573

ตอนนี้ผมใช้อยู่ครับ 3.0 ปี05  กินน้ำมันจุครับประมาณ  6 กม./ลิตร ในเมือง 
ถ้านอกเมือง ก็ 7-7.5 กม./ลิตร   ตอนนี้ติด lpg หัวฉีด ประหยัดไปอีกเยอะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2009, 12:07:42 AM โดย นายบอย » บันทึกการเข้า
cooper_s # รักในหลวง #
Full Member

คะแนน 168

M.T.T.S. 3415153

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 07:45:29 AM »

กำลังคิดว่าจะซื้อ ฟอร์ดเอสเคป ๓.๐ ลิตร มือสอง ๕-๖ ปีมาซักคันครับ เอาไว้ลุยพื้นที่ทุรกันดารขนาดกลางๆ  ขอทราบข้อดี-ข้อเสีย โดยเฉพาะด้านการบำรุงรักษาครับ

(ไม่เกี่ยงราคาน้ำมันครับ และกะว่าไม่ลุยขนาดต้องใช้ฟอร์จูนเนอร์-ปาเจโร่สปอร์ต-เชอโรกีหรือกระบะสี่ล้อ)   

ไหว้  ข้อดีเยอะครับ ช่วงล่างเกาะถนนดี เบรกไว้ใจได้ ฟิลลิ่งแบบรถยุโรบ กว้างขวาง รถเดิมๆ ไม่ค่อยมีปัญหาจุกจิกให้เห็นครับ ฯลฯ

ข้อเสีย ศูนย์บริการน้อย, อะไหล่บางตัวแพง แต่อยู่ในระดับที่รับไหว ที่เห็นมีปัญหาบ่อยๆ ก็เรื่องไดชาร์จครับ  หลงรัก

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 08:23:21 AM »

จำชื่อหนังไม่ได้ แต่ในเรื่องฝ่ายโจรที่เป็นตัวเอก ใช้มินิ ๓ คัน ปล้นรถขนทอง ซิ่งกระฉูด Grin

italian job มั้งครับ Grin

ใช่แล้วครับ... http://www.imdb.com/title/tt0317740/

สนุกมาก ยายตัวเอกเป็นคนเปิดเซฟ ซิ่งระเบิด...
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 10:42:45 AM »

เข้ามาเก็บข้อมูล ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ

รถพวกนี้ ผมหมายถึง ซีอาร์วี ทรีบิวส์ เอสเคป ก็รถเก๋งดีๆนี่แหละครับ เพียงแต่เอามาแต่งหน้า ทาแป้ง แต่งองค์ทรงเครื่องใหม่ ยกสูงหน่อย จะเอาไปลุยคงไม่ไหวครับ ซื้อมือสองมาก็เหมือนนับ count down ครับ มือหนึ่ง ล้านกว่า มือสองต่ำลงมากว่าครึ่งครับ นี่เป็นสาเหตุหนึ่งที่นักเล่นรถมือสองเลือกเป็นช๊อยส์แรกๆ

ใช่แล้วครับ เพราะราคามือสองที่ลงมาเยอะครับ เลยอยากได้ กะว่าลุยแบบไม่หนักเกินไป เช่น ทางลูกรัง มีหลุมบ่อบ้าง มีโคลนบ้างครับ

พี่  pimuk  ไม่ลองพิจารณา JEEP CHEROKEE ดูมั่งเหรอครับ ถ้าคิดว่าเครื่องเดิมมันกินน้ำมัน ก็จับเอาเครื่อง ดีเซลเทอร์โบรุ่นใหม่ๆลงไปได้ไม่ยาก ได้แรงบิดดีๆ ค่าน้ำมันถูก กับช่วงล่างแน่นๆ   ไหว้ ไหว้

ตัวถัง ช่วงล่างดีมากๆ เดี๋ยวจะคุยกับพี่โร้ดครับ  Grin

กำลังคิดว่าจะซื้อ ฟอร์ดเอสเคป ๓.๐ ลิตร มือสอง ๕-๖ ปีมาซักคันครับ เอาไว้ลุยพื้นที่ทุรกันดารขนาดกลางๆ  ขอทราบข้อดี-ข้อเสีย โดยเฉพาะด้านการบำรุงรักษาครับ

(ไม่เกี่ยงราคาน้ำมันครับ และกะว่าไม่ลุยขนาดต้องใช้ฟอร์จูนเนอร์-ปาเจโร่สปอร์ต-เชอโรกีหรือกระบะสี่ล้อ)   

ไหว้  ข้อดีเยอะครับ ช่วงล่างเกาะถนนดี เบรกไว้ใจได้ ฟิลลิ่งแบบรถยุโรบ กว้างขวาง รถเดิมๆ ไม่ค่อยมีปัญหาจุกจิกให้เห็นครับ ฯลฯ

ข้อเสีย ศูนย์บริการน้อย, อะไหล่บางตัวแพง แต่อยู่ในระดับที่รับไหว ที่เห็นมีปัญหาบ่อยๆ ก็เรื่องไดชาร์จครับ  หลงรัก

ฟอร์ดเลเซ่อร์เก่าของผม เปลี่ยนไปสองตัวเลยครับ  Cheesy

จำชื่อหนังไม่ได้ แต่ในเรื่องฝ่ายโจรที่เป็นตัวเอก ใช้มินิ ๓ คัน ปล้นรถขนทอง ซิ่งกระฉูด Grin

italian job มั้งครับ Grin

ใช่แล้วครับ... http://www.imdb.com/title/tt0317740/

สนุกมาก ยายตัวเอกเป็นคนเปิดเซฟ ซิ่งระเบิด...

เรื่องนี้ ใช่แล้วครับ สนุกมาก  Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 10:51:30 AM »

เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2009, 10:53:16 AM โดย PU45™ » บันทึกการเข้า

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 11:05:16 AM »

แล้ว everest ละครับ เป็นอย่างไรบ้าง

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 11:09:13 AM »

แล้ว everest ละครับ เป็นอย่างไรบ้าง

ลองบทความฟอร์ดคลับดูครับน้านุ    http://www.fordclub.net/module_view.php?mod=classified&fn=view&cid=01388

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 11:14:53 AM »

ขอบคุณครับน้าปู เจอแล้ว น่าจะ OK

http://autothailand.blogspot.com/2009/05/blog-post_1465.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2009, 11:24:42 AM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 11:51:25 AM »

Land Cruiser Vx80 ก็น่าสนใจนะครับ

อะไหล่หาง่าย ผมก็มองๆอยู่ รอดูการเงินสักหน่อย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 01:35:23 PM »

เมื่อวานไปเจอโดยบังเอิญ

นำเข้าในรูป อะไหล่ แต่ก่อนตัดหัว เปลี่ยนเป็นตัด 2 ซีกด้านบน มีหลายอย่างน่าสนใจ เลยถ่ายรูปไว้รอข้อมูลเพิ่มเติม

ที่ติดใจไว้คือ ผมเคยถามเพื่อนทีนำเข้าเครน เครื่องมือหนักมือ 2 จากญี่ปุ่น เรื่องนำเข้ารถมือสอง เขาบอกว่าไม่คุ้ม

ออกนอกกระทู้ ขออภัยด้วย

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 03:15:42 PM »

^
^
น่าจะต้องใช้กำลังภายใน ในการจดทะเบียนให้ถูกต้องครับ

Cherokee เป็นรถที่ดี ถ้าทำใจได้เรื่องการบำรุงรักษา  แต่จริงๆภายในก็ไม่ได้กว้างอย่างที่คิดนะครับ

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์