๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 02:29:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบเร็ตต้า 92 FS  (อ่าน 18561 ครั้ง)
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 01:31:19 PM »

ถ้าไทยมีร้านขายแบบคัสตอมก้อดีสิครับ  คงพอซ่อมใด้อยู่

ปืนยังยิงใด้ใช่มั้ยครับ  ก็ดีแล้วละ

ปืนสวยยิงไม่ใด้  กับ  ปืนไม่สวยยิงคล่อง  คำนี้พิสูจน์แล้วที่เวียดนาม  ปืนของเมกา เอ็ม 16 สวยหรู  ยังสู้ ใอ้ อาร์กา แดงเถือกของรัสเซีย/จีนแดงไม่ใด้เลย

ขอเพียงแค่ยังยิงใด้ไม่ติดขัดก้อพอแล้วครับ Grin Grin
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 01:49:55 PM »

ปืนยังยิงได้ครับ    เพราะหลุดมาชิ้นไม่ใหญ่ครับ    ยิงได้สบายๆ    แต่ไม่สบายใจครับ
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 01:52:16 PM »

โบ๋ เข้าไปในโครงหรือเปล่าครับ ถ้าโบ๋นี่อันตราย  Huh
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 02:07:13 PM »

ไม่โบ๋ครับ     เพียงแต่กระเทาะออกมาครับ      ผมไม่มีภาพเพราะผมเล่นภาพไม่เป็น     และปืนอยู่ไกลครับ      คิดว่าเจ้าของคงไม่ซ่อมเพราะคนบ้านนอก    เพราะซ่อมต้องเสืยค่าใช้จ่ายและค่าเดินทาง     และเมียด่าครับ       สำหรับผมมีคนมาปรึกษาเกี่ยวกับปืนเป็นประจำ     เขาเห็นผมมีหน้งสือปืนมากมาย        แต่ความจริงผมไม่ค่อยได้อ่านครับ       ซื้อมาดูภาพสวยๆครับ     หรืออ่านเฉพาะคอลัมภ์ แปลกๆเท่านั้นครับ Huh Huh Huh
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 02:09:58 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin  งั้นก้อชอบปืนแปลกๆ ด้วยสิครับ  ผมก้อชอบ  ตั้งกระทู้ประกวดภาพปืนแปลกดีมั้ยครับ Grin Grin
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 02:12:20 PM »

อ๊ะ...เป้าหมายปรากฎตัวแล้ว  กองทัพงูเห่าเตรียม   .... Grin Grin Grin Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 08:00:33 PM »

Grin เห็นว่ากันถึงเรื่องซ่อม แต่ไม่มีใครพูดถึงว่า 92fs โครงปืนเป็นอัลลอยเลยครับ โครงปืนรุ่นนี้เป็นอัลลอยครับไม่ใช่เหล็กหรือแสตนเลส ซ่อมลำบากครับ Grin

KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 08:12:02 PM »

ถ้าเป็นเหล็กสแตนเลสซ่อมได้หรือเปล่าครับ       สแตนเลสซ่อมอย่างไรครับ Huh Huh Huh
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 08:48:58 PM »

ถ้าเป็นเหล็กสแตนเลสซ่อมได้หรือเปล่าครับ       สแตนเลสซ่อมอย่างไรครับ Huh Huh Huh

ซ่อมได้ครับ ซ่อมง่ายกว่า อัลลอย เยอะ  วิธีการเดิมครับ คือปัดผิวกลบรอยเดิม ถ้ารอยไม่ลึกนักทำออกมาก็ดูแทบไม่ออก ถ้ารอยลึกมากทำได้ก็แค่กลบรอยไม่ให้ดูน่าเกลี่ยดน้อยลงเท่านั้น 

เรื่องที่จะทำให้เหมื่อนใหม่เลย ช่างคงไม่ทำให้ครับ เพราะต้องปาดผิวโครงปืนเดิมออกไปให้ลึกเท่ารอยกระเทาะ ปืนจะแหว่งเสียสมดุลย์และขาดความแข็งแรงไป

ฝากบอกเพื่อนคุณด้วยครับว่า ไม่ต้องกังวลไปหรอก ปืนมันดีครับ ตกขนาดนั้น ปืนไม่ลั่น กลไกยังทำงานตามปกติ ถ้าเป็นปืนรุ่นอื่น แม้จะโครงเหล็กก็ตาม  ตกกระแทกได้มุมแบบนั้น (คงจะหล่นมาสูงและได้เหลี่ยมพอดี)  ปืนอาจเป็นรอยมากกว่านี้ก็ได้ 

....ตามล่า...อีตอแหล
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 03:42:29 PM »

อันดับแรก เดาว่า คอนกรีตเสริมเหล็กที่ว่าน่ะ
ประตูน้ำบ่อกุ้งแหงๆ
ตรงนั้นต้องบอกว่า คอนกรีตเสริมเหล็กอัดแรง ครับ
แข็งแกร่งมาก พอๆกะ แผงคอนกรีตที่วางกันรถโคนเสาทางด่วน
กะเทาะเล็กน้อย ไม่มีอะไรมากหรอกครับ
ปืนตัวหนึ่ง เบาเมื่ออยู่ในมือเรา แต่เวลาหล่น ทั้งน้ำหนักปืน+กระสุน
จะทำให้เกิดโมเมนตั้มค่อนข้างสูง
ยิ่งถ้ามุมตกกระทบ เป็นจุดเล็กๆ จะไม่กระจายเเรงกระแทกเท่าไหร่
โอกาสกะเทาะก็มีครับ
เคยเห็นโค้ลท์1991 ของตชด. ทำหล่น โดนแง่หินริมห้วย เป็นรอยบุ๋มเหมือนกันครับ
เพราะหล่นโดนเหลี่ยมหินที่แหลมๆพอดี ถ้าโดนมุมอื่นๆ ที่กระจายแรงกระแทกได้มากกว่าก็ไม่เป็นครับ

บอกเพื่อน อย่าคิดมาก ปืนยังใช้ได้อยู่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 11:42:30 PM »

92 FS ตัวนี้เป็นโครงอัลลอยชุบสีใช่ไหมครับผมเคยเห็นของลูกน้อง เวลาเก่าๆแล้วสีที่ชุบไว้มันจะเป็นรอย ยิ่งของพี่เขาที่ทำตกคงเป็นรอยถลอกไม่เรียบจึงดูไม่สวยพี่เขาคงเอากระดาษทรายลูบเพื่อให้รอยมันเรียบลง แล้วทีนี้จากความที่แกทำงานบ่อกุ้งโดนไอเค็มมากๆโลหะตรงนั้นก็ยิ่งดำกว่าส่วนอื่นๆ มันก็เลยด่างไม่สวย ผมว่าวิธีแก้ต้องขัดผิวแล้วพ่นทราย อ้ายกล็อกแกล็กว่าจะเอาไปยะฮาร์ดโครม เอจะยะได้ใด อัลลอยนะบะใจ้เหล็ก Grin

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 12:07:53 AM »

อ้ายกล็อกแกล็กว่าจะเอาไปยะฮาร์ดโครม เอจะยะได้ใด อัลลอยนะบะใจ้เหล็ก Grin

โครงอัลลอย ของเบเร็ตตา รุ่นนี้ ชุบฮาร์โครมได้ครับ เคยเห้นในร้านซ่อมปืน ถามช่างดู ช่างบอกว่า อัลลอย บางรุ่นก็ชุบได้บางรุ่นก็ชุบไม่ได้

....ตามล่า...อีตอแหล
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 08:29:31 AM »

อ้ายกล็อกแกล็กว่าจะเอาไปยะฮาร์ดโครม เอจะยะได้ใด อัลลอยนะบะใจ้เหล็ก Grin

โครงอัลลอย ของเบเร็ตตา รุ่นนี้ ชุบฮาร์โครมได้ครับ เคยเห้นในร้านซ่อมปืน ถามช่างดู ช่างบอกว่า อัลลอย บางรุ่นก็ชุบได้บางรุ่นก็ชุบไม่ได้

ร้านช่างสุพล ชุปฮาร์ดโครม Beretta 92 FS ได้นะครับ.........ผมเคยเห็นมีคนมาทำ Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 07:48:51 PM »

ร้านช่างสุพล ชุปฮาร์ดโครม Beretta 92 FS ได้นะครับ.........ผมเคยเห็นมีคนมาทำ Grin
มีคนตอบให้เสร็จเรียบร้อย  Grin  ขอบคุณครับ

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 09:00:29 PM »

...ใช่ฮาร์ดโครมเหรอครับ...ผมว่าเป็นอะโนไดซ์นะ Huhหรือแบบเดียวกัน Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2004, 09:07:41 PM โดย n a j a » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์