๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:43:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ คอมแพ็ก รางเต็มกับ เบเร็ตต้า อันไหนน่าไช้และดีกว่ากัน ครับ ช้วยบอกที่ครับ  (อ่าน 2841 ครั้ง)
preemate
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 09:27:22 AM »

ข้อดี และข้อเสีย ด้วยนะครับ และ ความแม่น  อันไหนดีกว่า  เบเร็ตต้า 92 FS นะครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 09:31:42 AM »

ความเห็นนายสมชายเหมือนเดิมครับ...

ในปืนระดับสุดยอดปืนต่อสู้แบบนี้เลือกกระบอกไหนก็ได้... ดังนั้นใช้หลักรักแรกพบครับ...

คือเตรียมเงินให้พอ แล้วนั่งจับเล่นในร้านทั้งสองกระบอกจนหนำใจ... แล้วเดินออกมากินข้าวกลางวัน กินอิ่มแล้วคิดถึงกระบอกไหน... เดินกลับไปร้าน แล้วเอาเงิน+ป.3 แลกปืนกลับบ้านครับ... ฮา
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 09:33:10 AM »

Cheesyถ้าเป็นผมเลือกCZ คอมแพ็ก รางเต็ม ครับ ด้ามจับจะเล็กกว่าเบเร็ตต้า ความแม่นยำแล้วแต่คนยิงครับ ปืนระดับใกล้ๆกันครับ CZเป็นปืนขวัญใจของหลายๆท่าน อันไหนน่าใช้กว่ากันก็แล้วแต่คนใช้ครับ เพราะรูปร่าง ความชอบ ไม่เหมือนกัน แต่ที่แน่ๆ CZ ถูกกว่าเยอะครับ ถ้าจะให้ดีผมว่าลองทดลองจับ และทดลองระบบต่างๆ ว่าเราชอบแบบไหนจะดีกว่าครับ อย่างอื่นรอสมาชิกCZ มาให้ความกระจ่างอีกครั้งครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 09:38:42 AM »

นายสมชายเสริมว่าทรงด้าม CZ มีหน้าตัดด้ามรูปไข่ และมีมุมด้ามกับลำกล้องเท่ากับ 1911 ครับ...

เฉพาะตัวนายสมชายเคยเอา Berretta ไปแลกกับ Glock19 ครับ... เพราะไม่ชอบด้ามกลม...

เวลานี้ หากบังคับไม่ให้ใช้ 1911 นายสมชายจะเลือกตระกูล CZ หรือปืนที่ใช้แบบ CZ ผลิตครับ...
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 09:38:51 AM »

ใช่ครับแนะนำให้รองไปจับตัวจริงดูก่อนตัวคุณเองจะเป็นคนให้คำตอบครับ หากคุณคิดว่าจะใช้แข่งด้วยในบางโอกาส ก็เล่น CZ ครับ แต่ลึกๆ ผมเชียร์ 92 FS ครับ แต่ถึงยังไงก็ต้องจับของจริงก่อนน่ะครับว่าจับแบบไหนถนัดกว่ากัน

k14
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 10:19:24 AM »

cz รุ่นรางไม่เต็มน่าจะเพรียวลมกว่านะครับ
เค 14
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 12:09:04 PM »

Cheesy

ถ้าตัวเลือกเป็นสองตัวนี้ แนะนำว่าให้ลองจับดูก่อนเลยครับ อาจจะตัดตัวใดตัวหนึ่งได้ทันที
เรื่องคุณภาพ ความไว้ใจได้ ดีทั้ง 2 ตัวครับ สำหรับปืนระดับใช้งาน

Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 12:35:46 PM »

ลองจับดูก่อนถนัดมือรึปล่าว ถ้า 92 ก็ลองจับรุ่นเวอร์เทคดูจะเป็นด้ามใหม่จับถนัดกว่า
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 02:07:53 PM »

Grin  เฉกเช่นกับทุกท่านครับ.......ทั้งสองกระบอก     เลือกใช้ได้ทั้งคู่ครับ    แล้วแต่ชอบ

ถ้ามือเล็กหน่อย     จะจับ   น้องซีถนัดกว่า     แต่ถ้าจับถนัดทั้งสองกระบอก

อยู่ที่งบประมาณกับความชอบ.........งานดี   ฝีมือ  ปราณีต   ต้อง   บาเร็ตตา   แต่งบสูงกว่า

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 02:12:44 PM »

มือเล็ก ซีแซด  มือใหญ่หน่อย บาเร็ตต้า ครับ
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 02:52:24 PM »

ความน่าใช้ - CZ ยิงดีกว่า เท่าที่ลองยิงดู...
ความน่ารัก - CZ

==============
ความน่าเกลียด - Beretta

ความเห็นส่วนตัวนะครับ...เท่าที่ได้สัมผัสมา Beretta รุ่นนี้ ugly จิงๆ  Tongue Tongue Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2005, 04:07:00 PM โดย DoubleAlpha » บันทึกการเข้า

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 04:03:30 PM »

งบประมาณมีเท่าไหร่ครับ Cheesy Cheesy
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 04:16:35 PM »

ซีแซดครับ.....จับถนัดกว่า Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
popeye
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 07:38:28 PM »

ดีทั้ง2ครับ แต่ผมชอบ92fsมากกว่า ยิงดี ไม่มีขัด
COBAL
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 07:53:59 PM »

Grin โดยส่วนตัวชอบ CZ มากกว่าครับ(ดำๆ) เบเร็ตต้าด้ามจะอวบและตัวใหญ่ไปหน่อย  Grin
หน้า: [1] 2
  พิมพ์