๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 04:38:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 9 ม.ม. หัวรู  (อ่าน 99952 ครั้ง)
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 07:54:32 PM »

ผมก็ใช้อยู่...ซื้อยกกล่องมาเลยครับ

DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 08:49:01 PM »

ผมใช้หัวรู สลับกับ หัวกลม ใน Magazine ครับ... เหตุผลคือ "หัวรู เพื่อต้องการอำนาจการหยุดยั้งที่มากกว่า", ส่วน "หัวกลม เพื่ออำนาจทะลุทะลวงและหวังผลหลังที่กำบัง"

หมายเหตุ: หากมีกระสุนสองแบบใน Magazine เดียวกัน ควรจะต้องยิงแบบ Double นะครับ ไหนๆ 9 mm. ก็เป็นปืนลูกดกด้วย Design ในตัวเองอยู่แล้ว....

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
Chanon_bigboy
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:04:50 AM »

ของผมจะสลับกันครับ หัวบอล-หัวรู อย่างละนัด นัดแรกจะเป็นหัวบอล นัดสองถึงเป็นงู เอ้ย..หัวรูครับ
นัดแรกเป็นหัวบอลเพราะเผื่อพลาดโดนโดยไม่ตั้งใจ หรืออาจยิงขู่ นัดสองเอาจริงถึง..ตาย หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2009, 09:19:05 AM โดย Chanon_bigboy » บันทึกการเข้า
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:56:43 AM »

Win fmj ๑๑๕ เ้กรนสลับ Remington  Golden Saber ๑๔๗ เกรน jhp เหมือนพี่Ro@d ครับ แต่ฝีมือยังไม่เหมือนครับ ยิ้มีเลศนัย
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 01:24:40 PM »

ของผมนัดแรกหัวบอล
ที่เหลือหัวรูติดปืนครับ
นัดแรกเผื่อกรณีที่ลั่นหรือพลาด (แต่ไม่อยากให้เกิดขึ้น)
หากโดนตัวเอง (ขา) บาดแผลก็น่าจะฉกรรน้อยกว่าหัวรู
และอีกอย่างหนึ่งนัดแรกหากต้องการยิงเป้าหมายที่มีที่กำบัง
เช่น ประตู หัวกระสุนก็สามารถทะลุทะลวงได้ดีกว่าลูกหัวรูครับ
ปล.เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ
Theerachai
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 02:23:31 PM »

ของผมนัดแรกหัวบอล
ที่เหลือหัวรูติดปืนครับ
นัดแรกเผื่อกรณีที่ลั่นหรือพลาด (แต่ไม่อยากให้เกิดขึ้น)
หากโดนตัวเอง (ขา) บาดแผลก็น่าจะฉกรรน้อยกว่าหัวรู
และอีกอย่างหนึ่งนัดแรกหากต้องการยิงเป้าหมายที่มีที่กำบัง
เช่น ประตู หัวกระสุนก็สามารถทะลุทะลวงได้ดีกว่าลูกหัวรูครับ
ปล.เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ

คล้ายๆกันครับแม็กติดปืน  2 นัดแรกหัวบอลเผื่อต้องยิงทะลุสิ่งกรีดขวาง
ที่เหลือหัวรูครับ

อีกแม็ก หัวบอลล้วน  กระสุนหัวรูผมเก่ามากราว 8 ปีแล้วไม่ค่อยมั่นใจ  กำลังหาซื้ออยู่ครับ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 12:09:11 AM »

ในตอนนี้ผมใช้ฟิออกกี้  115 เกรน ติดปืน  18 + 1 ...  แม็กสำรอง  882   16 เม็ด  ... อยากได้ ฟิออกกี้  คอมแบท  123  เกรน มาลองเล่นบ้าง แต่หาซื้อยังไม่ได้  หัวรู  ไฮดรา  เก็บเอาไว้ดูเล่นครับ   Smiley

""
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 01:21:24 AM »

ในตอนนี้ผมใช้ฟิออกกี้  115 เกรน ติดปืน  18 + 1 ...  แม็กสำรอง  882   16 เม็ด  ... อยากได้ ฟิออกกี้  คอมแบท  123  เกรน มาลองเล่นบ้าง แต่หาซื้อยังไม่ได้  หัวรู  ไฮดรา  เก็บเอาไว้ดูเล่นครับ   Smiley

...   Cheesy เหมือนกันเลยครับ Flocchi ๑๑๕ เกรน ผมก็เหลืออยู่ ๑ กล่อง  แค่ติดปืน

ส่วน ๑๒๓ เกรน ได้มาตอนกล่องละ ๖๐๐ เอามายิงเล่น จาก ๑๐ กว่ากล่อง เหลืออยู่  ๒๑ นัด  คิก คิก

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 09:26:31 AM »

ในเมือง หัวรูในลำกล้อง และแม็กแรก มีของ Federal Hydra-shock หรือ Thai Armsครับ

นอกเมือง ตะกั่ว Flat point หรือหัวแข็งในลำกล้องและFMJ ของ Fiocchi(ถ้าหาได้) หรือ Win ในแม็กแรกครับ
แม็กนอกนั้นจากนั้นเป็นหัวแข็งเพราะฝ่ายตรงข้ามคงไม่มายืนกลางแจ้งให้ผมเล็งแน่ๆ  Wink
 คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2009, 09:30:34 AM โดย chew » บันทึกการเข้า
PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 10:52:56 AM »

ใหม่ๆผมใช้ลูก glazer slug ลูกปลายซื้อมาแพ็คนึงเมื่อ 20 กว่าปีที่แล้ว ใช้ติดปืนอยู่หลายปี พอเลย 5 ปี ชักไม่มั่นใจว่าลูกจะด้านหรือยัง เลยยิงทิ้งไปชุดนึงเหลือไว้อีกชุดนึง แต่ไม่กล้าใช้ติดปืนแล้ว เก็บไว้ในตู้ เอาไว้ดูเล่น

ต่อมาก็หาหัวรูของ fiocchi มาติดปืนแทน ติดปืนไว้หลายปี ครบปีก็ยิงทิ้งที เอาชุดใหม่ใส่แทน

ปัจจุบัน ใช้หัวบอล winchester ธรรมดาครับ บางทีแม็กสำรองก็ใช้ลูกซ้อม bullet ในสนามนี่แหละครับ คุ้นกับแรงรีคอยล์ที่สุดแล้ว และมั่นใจว่า ใหม่ สด เสมอ  คิก คิก คิก คิก

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
ลุงโย
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 11:44:45 AM »

เมื่อก่อนก็เคยใช้FMJ ติดแม็กไว้2นัดแรกเหมือนกันครับ แต่มาคิดว่าแล้วถ้านัดแรกต้องยิงให้หยุดไม่งั้นถึงตัวแน่ๆ FMJ คงไม่น่าไว้ใจแล้วครับ
ตอนนี้ก็ใส่ HYdrashock ทั้งแม็กเลย ถึงต้องยิงขู่จริงๆเต็มที่ก็แค่2นัด=180 บาท .... ลองคิดดูครับว่าคุ้มหรือป่าว  ไหว้
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 12:41:34 PM »

.............. Grin Grin 9 มม.ลูกดก ผมใส่แบบนี้ครับ ใส่ลูก หัวบอล ลงไปก่อน ครึ่งหนึ่งของแม็ก และหัวรู ตามลงไปจนเต็ม .................   โดยคิดจำลองเหตุการเอาเองว่า ยิงกันชุดแรกๆ ยังยืนดวลกัน ในที่โล่แจ้ง แบบใครเร็วกว่ารอด เลยต้องการอำนาจการหยุดยั้งที่สูงไว้ก่อน  แต่ถ้ายิงพลาด ยังอยูได้โดดเข้ากำบังยิงกันต่อ ชุดหลังนี้เป็นหัวตัน เน้นการาทะลุ เครื่องกำบัง ....ครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2009, 12:43:51 PM โดย Ninja 19 » บันทึกการเข้า

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 12:58:59 PM »

ผมนัดแรกขึ้นลำไว้เป็นหัวรูครับ....ที่เหลือLRNล้วนครับ

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 01:06:40 PM »

ของผมขึ้นลำ นัดแรกหัวรู  LUGER R-P  นัด 2 หัวบอล win  สลับกัน   เยี่ยม
เพราะอะไรต้องใส่สลับกันครับ ระหว่างหัวรูและหัวธรรมดาครับ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 08:34:35 PM »

ผมใช้ Win fmj ๑๑๕ เ้กรน หรือ Flocchi fmjtc ๑๒๓ เกรน(Combat) หรือ

Remington  Golden Saber ๑๔๗ เกรน jhp  แยกเป็น ๓ แม็กฯ  ติดปืนครับ.   Cheesy

รายการแรกพอหาได้ครับ แต่รายการที่สอง สาม หายากจังครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 29
  พิมพ์