๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 02:02:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับ M625 Performance Center  (อ่าน 22881 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 12:25:28 AM »

แจ๋วครับพี่  เยี่ยม

ปืนผมอยู่ที่คุณแมวบ้า ท่าทางป่านนี้คงโดนไปบ้างแล้ว เห็นเมื่อเช้าอีpm.กระทู้นี้มาให้ผมดู...

แหนบที่จะดัดพี่แนะนำให้ใช้ของเดิมๆหรือซื้อของwolfมาดัดครับ ?

อาจเป็นการบอกใบ้...

ให้เตรียมรับปืนกลับไปทำเอาเองก็ได้นะครับ...คิก คิก

โทรหาเมื่อตอนเย็นเปิดไฟเขียวให้เต็มที่ครับ ยิ่งได้ไกด์จากพี่อ๋องยิ่งมีแนวให้คลำง่ายเข้า

แมวซุกซนตัวนี้ชอบตะล่อมต้อนหนูตัวใหม่ๆเล่นอยู่แล้ว แถมกระสุน.357ไปให้ไว้ลองผลต่างหากอีก1กล่อง

พูดเหมือนใจดี ที่จริงผมเป็นฝ่ายตื๊อตาพร้อมแกหน่ะ ...... อยากรู้เหมือนกันว่าจะออกมายังไง  คิก คิก  Cheesy

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 01:08:20 AM »

เรียนถามอาจารย์ครับ Jig สำหรับแต่งเซียร์นี่หน้าตาเป็นแบบไหนครับ  ไหว้ ไหว้

หนึ่งตัวอย่างครับ  http://www.youtube.com/watch?v=kOOLeCdUn4M&feature=related

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 01:11:14 AM »

หนึ่งตัวอย่างครับ  http://www.youtube.com/watch?v=kOOLeCdUn4M&feature=related

ขอบคุณมากครับอาจารย์  ไหว้ ไหว้
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 05:19:55 AM »

วันนี้ เจ้าของกระทู้ ยิงแข่งไอพีเอสซีที่สนามฟาร์มจระเข้ แต่ไม่อยู่รับถ้วยที่หนึ่งลูกโม่

เอากระบอกนี้ลงหรือเปล่าครับ...เยี่ยม

พี่เค้าใช้ 625 5นิ้วลงเเข่งครับพี่rute

สงสัยตัว PC เอามาเป็นปืนสำรองเเต่ลืมขอชมตัวจริง  น่าเสียดายครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 10:57:23 AM »

คุณอ๋องไม่หาซื้อ Jig สำหรับแต่งเซียร์มาไว้สักตัวล่ะครับ
หรือว่าเกรงใจช่างจะหมดอาชีพ ??

ผมยิงปืนสมิธด้วยระบบ DA ตลอดครับ  ติดมาตั้งแต่สมัยเรียนรบหลัก แม้แต่ระยะ 50-60 หลา ผมก็ยิง DA
เพราะได้กลุ่มเท่ากับผมยิง SA  ในขณะที่ประหยัดเวลากว่ากันมาก  งานที่ผมทำเป็นเรื่องที่ผมคิดว่าเป็นของเล็ก ๆ ที่ส่งช่างแล้วเขาอาจรำคาญครับ

รบกวนถามพี่อ๋องครับ หลังจากที่เราลดความยาวของสกรูยันแหนบแล้ว  การดัดแหนบนี่เพื่อช่วยให้การทำงานของปืนแน่นอนขึ้นใช่หรือเปล่าครับ  ไหว้

ช่วยให้นกตวัดสั้นและเร็วขึ้นครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 11:03:48 AM »

รายงานตัวว่าตามอ่านตลอดครับ... เย้
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 11:08:35 AM »

ไหว้ ขออนุญาต +1 ครับ  เยี่ยม
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 11:10:29 AM »

ผมฝากเเต่งกระบอกนึงได้ไหมครับ

ไม่ได้ครับ อ่านแล้วไปทำเอาเอง ของและเครื่องมือมีมากกว่าผมอีกไม่ใช่เหรอ

Grin แต่งแบบมีหลักมีความเข้าใจ ได้ปืนที่มีประสิทธิภาพสูงขึ้น Grin

เน้นที่ถูกใจตัวเองน่ะครับ

แหนบที่จะดัดพี่แนะนำให้ใช้ของเดิมๆหรือซื้อของwolfมาดัดครับ ?

ผมเข้าใจว่าที่ติดปืนมาเป็น Wolf อยู่แล้ว

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 11:15:41 AM »

ลูกโม่ตัดสั้น ใน 625pc จะส่งผลดีกว่า รุ่น JM ด้านใดครับ ขอบคุณมากครับ

๑.  เพื่อลดน้ำหนัก  เรื่องนี้ผมเคยคิดจะเปลี่ยนเป็นโม่ไทเทเนียม แต่ติดที่กติกาไอพีเอสซีทำไม่ได้ครับ
๒. เพื่อความแม่นยำ  ระยะที่หัวกระสุนหลุดจากปลอกไปเจอเกลียวลำกล้อง ก่อนที่จะหมุนตัว
ระยะทางนี้สั้นลง  ทางทฤษฎีเชื่อว่าแม่นยำขึ้นครับ

วันนี้ เจ้าของกระทู้ ยิงแข่งไอพีเอสซีที่สนามฟาร์มจระเข้ แต่ไม่อยู่รับถ้วยที่หนึ่งลูกโม่

ติดธุระครับ ตอนแรกกะว่าจะไปทำธุระอื่นให้เสร็จก่อนแล้วค่อยไปแข่ง
เปลี่ยนเป็นแข่งก่อน แล้วค่อยไปทำธุระครับ  เพราะเห็นว่าแค่ ๕ สนามเอง เดี๋ยวเดียวเสร็จ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 11:23:52 AM »

งั้นต้องขอแสดงความยินดีกับพี่อ๋องไว้ ล่วงหน้าก่อนกลับมาตอบคำถาม แล้วคุณ pimuk ไม่ได้รางวัลติดมือมาหรือครับ งานนี้

ขอบคุณครับ pimuk เขาก็นำกล็อกมายิงครับ  แต่ผมไม่ได้อยู่จนถึงประกาศผล

เอากระบอกนี้ลงหรือเปล่าครับ...เยี่ยม

ผมเอา 625-4 ซึ่งเป็นอีกกระบอกลงแข่งครับ เพราะคุ้นเคยอยู่แล้ว
625pc กระบอกนี้ยังใหม่อยู่ผมต้องการสร้างความคุ้นเคยอีกซักพักก่อนครับ
(ไกของรุ่นที่มีเข็มฝังในโครงปืน  จะมีระยะลากไกไม่เท่ากับรุ่นที่มีเข็มติดที่นกสับ)

สงสัยตัว PC เอามาเป็นปืนสำรองเเต่ลืมขอชมตัวจริง  น่าเสียดายครับ

ยังมีโอกาสเจอกันอีกหลายครั้งครับ   Wink

รายงานตัวว่าตามอ่านตลอดครับ... เย้

เย้    คิก คิก

ไหว้ ขออนุญาต +1 ครับ  เยี่ยม

ขอบคุณครับ

AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 12:44:56 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ประสบการณ์และความสามารถไม่ได้สร้างกันแค่วันสองวันครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 12:57:27 PM »

ขออนุญาต +  และเซฟเก็บเป็นความรู้ครับพี่

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 01:26:23 PM »

ขอบคุณที่ตอบครับพี่ งั้นผมให้ซื้อแหนบของwolfมาใส่ดีกว่า  ไหว้

ขอถามต่อ....

1.หากผมจะส่งช่างให้เฉือนศูนย์เดิมออก(ของเก่าแตกแล้ว)กัดร่องรับลิ่มเพื่อใส่ศูนย์แบบในรูปข้างล่าง ช่าวงบ้านเรามีศูนย์แบบนี้ไว้ขายอยู่แล้ว หรือต้องสั่งเข้ามาเอง และควรสั่งแบบอันไหน

2.ปืนลำกล้อง4"ใช้(เผื่อคนอื่น)เฝ้าบ้าน แต่ส่วนตัวผมเน้นเอาไว้ยิงเล่น ควรใช้ใบศูนย์หน้ากว้าง250หรือ300ครับ ?

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 04:48:33 PM »

พี่อ๋องมีปืนเยอะ จนผมจำไม่ได้ซักกระบอก ที่มันที่สุดก็ ตอนเอา .๔๔ แมกนั่ม ลงยิงแข่งเมื่อสองสามปีก่อนครับ  Cheesy

ส่วนผมโดน DQ  เมื่อวาน เหตุเพราะวิ่งหลบโต๊ะ ปืนแว่บออกนอกแนวครับ  อ๋อย
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 06:21:18 PM »

.  คว้านช่องโม่ด้านท้ายโม่

ผมส่งให้ช่าง(ขอยังไม่ระบุชื่อช่าง เพราะยังไม่ได้ขออนุญาตเจ้าตัวครับ)คว้านปาดท้ายช่องโม่
เป็นเว้าเทเปอร์แบบในรูป  ประโยชน์เพื่อให้การบรรจุโม่ใหม่คล่องและรวดเร็วขึ้นครับ
การคว้านนี้ สมิธก็คว้านให้จากโรงงานเลยก็มี เช่น m627  
แต่กระบอกนี้ไม่ได้ทำมา เลยต้องทำเอง
กรณีใช้กระสุนหัว Round Nose คว้านแค่นี้ก็พอ  
ถ้าใช้ Wad cutter ต้องผายออกกว้างกว่านี้ครับ

สงสัยครับ

กว้านลึกขนาดนี้ทำให้ระยะ Head Space เปลี่ยนไปไหมครับ ต้องร่นโม่ และ ลำกล้องตามหรือเปล่าครับ  ไหว้

อ้อ ยินดีกับถ้วยใบใหม่ด้วยครับ ที่ไม่รับนี่เพราะที่บ้านไม่มีที่เก็บแล้วใช่เปล่าครับ  คิก คิก  คิก คิก

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์