๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:33:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3441 3442 3443 [3444] 3445 3446 3447 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2633991 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #51645 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 03:48:05 PM »

Grin
http://www.youtube.com/watch?v=GZ2SXqMq6A0&list=UU11l2LomBNwxD5JOisj6J5Q

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #51646 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 11:14:37 AM »

บ้านครูแหงอาหารอุดมสมบูรณ์ คิก คิก
มันรกครับท่านจอย มากสุดก็ยุง แถมแมงลิ้นหมาเยอะ

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #51647 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 03:45:19 PM »

เห็นว่ากระทู้นี้คุยได้ทุกเรื่อง งั้นขออนุญาตคุยเรื่องคลายเครียดซักเล็กน้อยก็แล้วกัน ขออภัยถ้าซีเรียส Grin คิก คิก ขำก๊าก
แนวข้อสอบ GAT PAT ปีหน้า หลุดมา
 1.การรอคอยแบบใดที่ทรมานที่สุด
ก. คอยเราด้วย
ข. คอยแต่หึง
ค. คอยย้วย
ง. คอยแย้ม
จ. คอยจะแทงแต่หวย

2. ตึกประเภทใดที่ทรุดโทรมง่ายมากที่สุด
ก. ตึกปลาแหมด
ข. ตึกแสด
ค. ตึกกลางแดด
ง. ตึกระแท้ด

3. สมรักษ์ คำสิงห์ เป็นนักมวยประเภทใด
ก. มวยมีค่าย
ข. มวยกลางคลอง
ค. มวยรอบคัด
ง. มวยหัวคิด
จ. มวยชอบคัก

4. หางประเภทใด ที่มีขนาดใหญ่มากที่สุด
ก. หางชี้
ข. หางเท่ากระถี
ค. หางเห็นรี ๆ
ง. หางเป็นที ๆ

5. ตัวเลขใด ไม่เป็นเลขเฉพาะ
ก. สี่หาย
ข. ห้าอี๋
ค. หกสกกระปี๋
ง. เจ็ดยับ
จ. แปดเต่า

6. เมื่อ A = B, A X 2 = D / E แล้ว ทำอย่างไร B ถึงเท่ากับกำลังสิบของ D X E
ก. หาร B
ข. คูณทั้งด้วย
ค. หารมโหรี
ง. หารสาม E
จ. หารสองที่

7. อาหารประเภทใด มีต้นตำหรับมาจากต่างประเทศ
ก. หมีผัดผงกระหร่อย
ข. หอยผัดหมี
ค. หมีผัดน้ำมันหอย
ง. ยำทั้งเล็ด

8. หอพักที่มีอุปกรณ์ดับเพลิงครบครัน จัดเป็นหอที่ …
ก. หอที่ดี
ข. หอแมลงปี
ค. หอสุดดี
ง. หอแสนดี
จ. หอดนตรี

9. กิริยา อย่างไร ที่ไม่ควรทำต่อหน้าสาธารณชน
ก. แบกไหขึ้นรถฟรี
ข. ยืนออหน้ากระได
ค. เดินดูดดีเข้าไปในหอ
ง. เอากระดานพาดคอ

10. สถานที่ท่องเที่ยวใด ที่ท่านคิดอยากจะไปเที่ยวมากที่สุด
ก. หาดแม่สะอี๋
ข. หาดเท่าถี
ค. หาดก่อนประวิติศรี
ง. หาดเกลื่อนกลี๋

11. ถ้าท่านเจอผี ท่านจะทำอย่างไร เพื่อเป็นการแก้เคล็ดหรือให้ผีหวาดกลัว
ก. หันหัวให้ผี
ข. ให้ผีจับหัว
ค. ให้ผีเลียหัว
ง. ให้ผีกระแทกหัว

12. การขับรถอย่างมีมารยาทควรระวังเรื่องใด
ก. จุดเลี้ยว
ข. กระจายเลี้ยว
ค. เลี้ยวกระเจีย
ง. เลี้ยวกระจ๊อย

13. ในฤดูหนาวอากาศหนาวเย็น
 ถ้าท่านต้องการตากแดดควรปฏิบัติตัวเช่นไร
ก. หันตูดให้แดด
ข. ให้ตูดโดนแดด
ค. ให้แดดเลียตูด
ง. ถูกทุกข้อ

14. ประโยคใดบ่งบอกเชื้อชาติได้ดีที่สุด
ก. คอหมวย
ข. หมวยลำเค็น
ค. หมวยรอคอย
ง. หมวยเจ็บคอ

15. คำพังเพยใด ที่มีความหมายชัดแจ้งที่สุด
ก. การยุทธไม่มีวันเสร็จ
ข. ยักษ์จะให้ดีต้องมีเพชร
ค. เศร้าก็หยุดกระเดี๋ยว
ง. ผิดทุกข้อ

16. โบราณว่าไว้ให้ตัดผม ตัดเล็บในวันใด
ก. จันทร์ทิ่มฟู๋
 ข. อังคารค่อนข้างย้วย
ค. พุธเป็นตั๋ว
ง. พฤหัสบี๋
จ. ศุกร์ใส่แล้วจอด
ฉ. เสาร์เมียเขียบ
ช. อาทิตย์แล้วปอก

17. หมิวทำอะไรเมื่อลมพัดหวน
ก. หมิวจะปอย
ข. หมิวจะหงิกหงอย
ค. หมิวจะรอคอย
ง. หมิวจะพร้อย

18. แมลงประเภทใด โดนใจท่านที่สุด
ก. แมลงปอกระดาษ
ข. เหาโดนผี
ค. เหากระแทกสี
ง. ม้านางฝอย

19. ข้อใด คือการดูแล ?? ของคุณได้ดีที่สุด
ก. ถอยหมู
ข. หาหมี
ค. หมาน้อย
ง. หมาเทวดอย

20. อาหารข้อใดครบห้าหมู่
ก. เห็ดผัดผี
ข. หัวโคต้มผะล้วย
ค. ทองหยิบครบเซ็ท
ง. ผัดหอยมดตานี

ขอให้ทำข้อสอบได้ด้วยดี

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #51648 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 11:23:53 AM »

ขอลอกไปติวครูสาวๆที่โรงเรียนนะ เห็นคะเจ้ากำลังฮิตจะทำ4 (คือคศ.4 -ครูเชี่ยวชาญ) อิอิ ยิ้มีเลศนัย
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #51649 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 04:30:00 PM »

คู่เขยผมทำไปแล้ว นับเวลาจนถึงปัจจุบัน 32 เดือนแต่ยังไม่ได้ครับ  คิก คิก

Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #51650 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 08:26:14 AM »

คู่เขยผมทำไปแล้ว นับเวลาจนถึงปัจจุบัน 32 เดือนแต่ยังไม่ได้ครับ  คิก คิก
แสดงว่าตกครับ...การจะเข้า 4 นี่ยากมากครับ แต่ครูทุกคนตั้งความหวังเรื่อง 4 ไว้มาก ไหว้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #51651 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 04:09:03 PM »

แสดงว่าตกครับ...การจะเข้า 4 นี่ยากมากครับ แต่ครูทุกคนตั้งความหวังเรื่อง 4 ไว้มาก ไหว้
ครูหมูนี่ระดับ4ได้มั้ยครับ ขำก๊าก

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #51652 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 05:05:00 PM »

พี่จอยครับเมื่อก่อนผมเคยนั่งให้บริการที่ช่อง 4 พอถึงคิวที่ 444 คนอื่นเค้าจะปล่อยให้ผมกดรับ เรียกซ้ำหลาย ๆ ครั้ง  คิก คิก

เชิญหมายเลข 444 ใช้บริการที่ช่อง 4 ค่ะ  คิก คิก

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #51653 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 09:45:16 AM »

หลวงตาเชื้อ  ครับ  ท่านเป็นพระที่ไม่ค่อยพูด  อดีตเสือเก่า

ความสุขเล็กๆ  ที่อดีตไอ้ขี้เมาคนนึง  พบเจอ  คือการเดินตามหลังหลวงตาไปบิณฑบาตร  ต่างจากสังคมเมืองที่วุ่นวาย  ที่เคยพบ

ต้องตื่นแต่ไก่ยังไม่ทันโห่  ไปทำงาน  เที่ยงแดกข้าวกล่อง  เย็นกว่าจะกลับถึงบ้านก็ดึก  แดกแกงถุง

ที่สำคัญ  คนเมือง  และ  คนรวย  ไม่เคยเจอพบ คือการได้นั่งกินข้าว เช่น  นั่งกินข้าว  นั่งย่างปลาเค็มด้วยไฟถ่าน 

กินคู่กับ  แกงเลียง  น้ำพริกกะปิ  แค่นี้ก็อร่อยมากแล้วสำหรับคนบ้านนอก

ไหว้ ไหว้ ไหว้
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #51654 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 08:56:17 PM »

หวังว่านกเขาของชาวคลับงูทุกๆท่าน จะยังขันเป็นปรกติ อย่าให้เหมือน2หนุ่มใหญ่ชาวมะกันตามข่าวนี้ก็แล้วกัน เรื่องคือ
เกิดเหตุพฤติกรรมอุกอาจของหนุ่มใหญ่อเมริกา2รายซึ่งมีอายุราว50ปีเศษ ได้แสร้งทำทีขอเข้าพบ“ทันตแพทย์”ในศูนย์การแพทย์เวสต์ไซด์ในนครชิคาโกของอเมริกาตอนกลางวันแสกๆ ก่อนจะควักอาวุธปืนกึ่งอัตโนมัติและปืนพกออกมาพร้อมขู่ให้เจ้าหน้าที่ประจำศูนย์ฯยกมือขึ้นและคุกเข่าลงกับพื้น
เป้าหมายหลักของการปล้นครั้งนี้ มิได้อยู่ที่เงินหรือทรัพย์สินมีค่าใด แต่กลับกลายเป็นยาแก้เสื่อมสมรรถภาพทางเพศ ที่ทำให้อวัยวะเพศชายแข็งตัวอย่าง“ไวอะกร้า”ภายในระยะเวลาเพียงไม่กี่นาทีคนร้ายทั้งคู่ได้กวาดเอายาไวอะกร้าจำนวน56เม็ด ซึ่งมีมูลค่าราว54,170บาท พร้อมกับยาชนิดอื่นๆทั้งยาคลายกล้ามเนื้อ“ซาเน็กซ์”ยาแก้ปวดยี่ห้ “นอร์โค”รวมทั้งยาแก้ไอชนิดน้ำเชื่อมไม่ทราบยี่ห้อ
เจ้าของศูนย์การแพทย์เวสต์ไซด์กล่าวว่าเขาไม่แน่ใจว่าชายทั้งสองคนจะนำยาไวอะกร้าไปใช้เองหรือไม่ แต่ก็มีความเป็นไปได้ที่ยาทั้งหมดที่ถูกปล้นอาจถูกนำไปจำหน่ายใน“ตลาดมืด” จนถึงขณะนี้เจ้าหน้าที่ตำรวจยังมืดแปดด้านและประกาศขอความช่วยเหลือจากสาธารณชนให้ช่วยกันแจ้งเบาะแสของคนร้ายทั้งสองราย ขณะที่ทางศูนย์การแพทย์ฯประกาศมอบ“โปรแกรมตรวจสุขภาพฟรี”พร้อมยาไวอะกร้าจำนวน1ชุดแก่พลเมืองดีที่สามารถให้ข้อมูลที่นำไปสู่การจับกุมคนร้ายทั้งสองได้ Cr:FB ของคุณก้าง ปลา //กรรมเวร เวรกรรมแท้ๆ แบร่

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #51655 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 10:03:06 PM »

ครูหมูนี่ระดับ4ได้มั้ยครับ ขำก๊าก
        ว่าแล้ว
นั่งทำ ๓ รู้สึกตะหงิด ๆ  แบร่ แบร่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #51656 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 10:37:38 PM »

ระบาดหนัก
ที่โรงเรียน  ที่สำคัญ
ทุกคนบอกว่ามันได้ผลจริง
ผมลุยงานนอนวันไม่กี่ชั่วโมง
เหนื่อยล้า-อ่อนเพลียสุด ๆ ลองดู
ก็ยังได้ผล  อย่างเหลือเชื่อ..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #51657 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 03:51:30 PM »

ว่าแล้ว
นั่งทำ ๓ รู้สึกตะหงิด ๆ  แบร่ แบร่

ใกล้ความจริงรึยังครับพี่... ของแฟนผมส่งแล้ว(ภาษาอังกฤษ) ส่วนผมกำลังไล่บี้ กคศ.๓.๑ อยู่ครับ... จะส่งให้ทั้นเดือนนี้ครับ... Grin Grin Grin

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #51658 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 08:47:12 AM »

กลับจากวัดมาครับ  วันี้  สะใจ  ฉุด ฉุด  ได้เตะหมา

แมร่งจ้องจะแดกน่องกูทุกวัน  เจ้าของมันบอกว่า  เอาหนังสติ๊กยิงแม่งเลย  หรือไม่ก็เตะเข้าซักโครม  อณุญาต

ยิงกะหนังสติ๊ก  ก็กลัวโดนตามัน    อีกอย่างเดินตามหลังพระ  ไม่อยากทำไรรุนแรง  แต่ก็หลืออดเหลือทน  มาหลายวัน

วันนี้วิ่งมาเข้าทางตีนพอดี  เลยสวนไปโครมนึง  โดนเข้าคอหอย+ไต้คาง  พอดิบพอดี  วิ่งเข้าไปหลบไต้ท้องรถเลย

สะใจว้อยยยยยยยยยย
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #51659 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 09:03:27 AM »

ว่าแล้ว

ข้ามไป 4 เลยเพื่อน...เราเป็นกำลังใจนะ... คิก คิก

หน้า: 1 ... 3441 3442 3443 [3444] 3445 3446 3447 ... 3495
  พิมพ์