๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 06:30:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3459 3460 3461 [3462] 3463 3464 3465 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2647988 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #51915 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 06:49:14 PM »

ผมพูดจริง  และ  จะทำอย่างที่ให้สัญญาใว้จริงๆ  ผมเกลียดพวกที่ชอบใช้เส้นสายมากกกกกกกกกกกกกกก

ถึงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ผมชอบคนที่ใช้ความสามารถของตัวเอง   
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #51916 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 08:06:32 PM »

ผมพูดจริง  และ  จะทำอย่างที่ให้สัญญาใว้จริงๆ  ผมเกลียดพวกที่ชอบใช้เส้นสายมากกกกกกกกกกกกกกก

ถึงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ผมชอบคนที่ใช้ความสามารถของตัวเอง   
         เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
        โม้หน่อย
ผมสอบบรรจุเข้ารับราชการ
ได้ลำดับที่ ๑ จากผู้เข้าสอบทั่วประเทศ
ในสาขาวิชาเอกดนตรีเป็นปีที่คนสมัครเยอะมาก
เพราะเปิดเป็นสนามสอบตามเขตการศึกษาทั่วประเทศ
ใครสะดวกสมัครสอบที่ไหนก็ได้  ข้อสอบชุดเดียวกันทั้งหมด
สอบเสร็จ  ส่งข้อสอบไปส่วนกลาง-ตรวจ-จัดลำดับ-ประกาศผล
จึงมีบางสถาบัน  ที่ขอตำแหน่งผู้สอบได้ลำดับแรก ๆ มาแต่ผมไม่ไป
        เป็นรุ่นที่รายงานตัว
และอบรม-ปฐมนิเทศ  ที่กรมฯ
ปกติจะรายงานตัวที่จังหวัดที่เราเลือก
พอทำงานได้ประมาณสัก ๑ เดือนเศษฯ
สถาบันการศึกษาที่จบมา  เชิญไปพบนักศึกษา
และบรรยายพิเศษ-รับเงินรางวัล-รับช่อดอกไม้จากนศ.
รุ่นน้อง(ช่อดอกไม้เยอะมาก)ในฐานะที่สร้างชื่อเสียงให้สถาบัน
        หลังจากนั้น 
ผมก็รู้สึกว่าตัวเองเทพฯ
เริ่มจะคุยกะใครไม่ค่อยรู้เรื่อง
ดื้อ-หัวแข็ง-เมา-แต่ก็ทำงาน-รับผิดชอบ
พอสักพัก  ก็เริ่มหายบ้า  แต่ยังเมาหัวทิ่มเหมือนเดิม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #51917 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 08:16:30 PM »

สอบภาคปฏิบัติ
เล่นเครื่องดนตรีหลัก ๆเกือบทุกชิ้น
ทั้งดนตรีไทยและดนตรีสากล มั่วบ้างอะไรบ้าง
        แต่ไฮไลท์
อยู่ที่เครื่องมือเอก ทรัมเป็ต
ผมเลือก Trumpet Concerto
ผลงานของ  Franz  Joseph Haydn
คีตกวีเอก ชาวออสเตรีย ในยุคคลาสสิก
แต่ให้เป่าตอนนี้  จนปัญญา ครับ....... อ๋อย อ๋อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #51918 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 08:29:48 PM »

สอบภาคปฏิบัติ
เล่นเครื่องดนตรีหลัก ๆเกือบทุกชิ้น
ทั้งดนตรีไทยและดนตรีสากล มั่วบ้างอะไรบ้าง
        แต่ไฮไลท์
อยู่ที่เครื่องมือเอก ทรัมเป็ต
ผมเลือก Trumpet Concerto
ผลงานของ  Franz  Joseph Haydn
คีตกวีเอก ชาวออสเตรีย ในยุคคลาสสิก
แต่ให้เป่าตอนนี้  จนปัญญา ครับ....... อ๋อย อ๋อย อ๋อย
<a href="http://www.youtube.com/v/bo3w7R_1tPs" target="_blank">http://www.youtube.com/v/bo3w7R_1tPs</a>

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #51919 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 08:44:33 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
        ผมเลือก
เล่นใน มูฟเมนท์ที่ 3 ครับ
http://www.youtube.com/watch?v=ASB6hFUat4g

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #51920 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 08:56:41 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
        ผมเลือก
เล่นใน มูฟเมนท์ที่ 3 ครับ
http://www.youtube.com/watch?v=ASB6hFUat4g
สงสัย ท่อนนี้ สั้นทึ่สุดหรือเปล่าครับ สี่นาทีกว่า ๆ จะได้ไม่เหนื่อย  คิก คิก    ...     ไหว้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #51921 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 09:01:08 PM »

พูดถึงเพลงคลาสสิค
เลย พาลไปถึงเรื่องเครื่องเสียง
ยากที่จะหารุ่นใดถ่ายทอดเสียงเพลง
ซิมโฟนี่ออร์เคสตร้าได้  ผมเลยยังไม่ได้ซื้อ
เครื่องเสียง หิ ฟิ ที่ใช้ฟังเพลงแบบเป็นเรื่องเป็นราว
(จริง ๆ ไม่มีกะตังค์ซื้อ....ฮา)  ผมชอบฟังสด แต่หาโอกาสฟังยากมาก ครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #51922 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 09:39:03 PM »

พูดถึงเพลงคลาสสิค
เลย พาลไปถึงเรื่องเครื่องเสียง
ยากที่จะหารุ่นใดถ่ายทอดเสียงเพลง
ซิมโฟนี่ออร์เคสตร้าได้  ผมเลยยังไม่ได้ซื้อ
เครื่องเสียง หิ ฟิ ที่ใช้ฟังเพลงแบบเป็นเรื่องเป็นราว
(จริง ๆ ไม่มีกะตังค์ซื้อ....ฮา)  ผมชอบฟังสด แต่หาโอกาสฟังยากมาก ครับ
   ท่านคมขวาน รักในหลวง  เข้าไปคุยเล่นในห้องด้ามขวานบ้างซีครับ มีเซียนเครื่องเสียงหลายท่านเลยที่จะคุยกันครับ  เยี่ยม
สำหรับเพลงคลาสสิค ผมไม่เคยมีโอกาสได้ฟังแบบสด ๆ เลย  เคยแต่ฟังจากแผ่นเสียงเป็นบางเพลงเท่านั้นเอง  ก็ได้แต่
จินตนาการตามความรู้สึกที่เคยได้ฟังแต่วงดนตรีธรรมดา ว่า เครื่องเสียงหลอด + ลำโพงเบส รีเฟล็ก ขนาดไม่ควรต่ำกว่า
12 นิ้ว แบบ 3 ทาง น่าจะให้ความสมจริงของเครื่องดนตรีได้มากกว่าเครื่องแบบโซลิดเสตทครับ
   เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับผม  Grin

จากหนังเรื่อง The Sound Of Music ที่บรรเลงเพลงประกอบโดย Rodgers & Hammerstein ซึ่งคงจะไม่ใช่ระดับซิมโฟนี่ออร์เคสตร้า
ที่ยิ่งใหญ่  ผมเคยซื้อแผ่นเสียงมาฟัง และลองเปิดแผ่นนี้กับเครื่องเสียงหลอดเทียบกับเครื่องทรานซิสเตอร์  เสียงที่ได้จะออกมาคนละ
แบบเลยครับ

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #51923 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 09:57:34 PM »

ในห้องด้ามขวาน
ผม เข้าไปแอบอ่านอยู่ครับ
เรื่องวงซิมโฟนี่ออร์เคสตร้า ในบ้านเรา
ผมชอบ วงไทยแลนด์ฟิลฮาร์โมนิค ของ ว.ดุริยางคศิลป์
แต่ก็มีโอกาสฟังไม่กี่ครั้ง  ปัญหาเรื่องความห่างไกลเหลือเกิน
ครั้นจะเดินทางไปเพื่อการนี้โดยเฉพาะ  ท่าน ผบ.จะหมั่นใส้เอา
เคยพาไปฟังด้วย  ท่านพาลจะนังหลับเอาเสียนี่....... อ๋อย อ๋อย อ๋อย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #51924 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 10:04:27 PM »

ในห้องด้ามขวาน
ผม เข้าไปแอบอ่านอยู่ครับ
เรื่องวงซิมโฟนี่ออร์เคสตร้า ในบ้านเรา
ผมชอบ วงไทยแลนด์ฟิลฮาร์โมนิค ของ ว.ดุริยางคศิลป์
แต่ก็มีโอกาสฟังไม่กี่ครั้ง  ปัญหาเรื่องความห่างไกลเหลือเกิน
ครั้นจะเดินทางไปเพื่อการนี้โดยเฉพาะ  ท่าน ผบ.จะหมั่นใส้เอา
เคยพาไปฟังด้วย  ท่านพาลจะนังหลับเอาเสียนี่....... อ๋อย อ๋อย อ๋อย
   วงดุริยางค์ทหารเรือนี่จัดเป็นวงแบบไหนครับผม  แผ่นเสียงที่วงนี้บันทึกการแสดงไว้เป็นเพลงของทหารเรือผมยังเก็บไว้เลย
ตอนเปิดฟัง กระหึ่มมากเลย  เยี่ยม  แต่ก็ไม่ทราบว่าจะเปรียบเทียบได้อย่างไร เพราะไม่เคยฟังจากการแสดงสดเลยครับ
  อ๋อย

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #51925 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 10:20:05 PM »

มีทั้งแชมเบอร์มิวสิค
ออร์เคสตร้า หรือเป็นวงดุริยางค์
เครื่องลม(คล้ายวงโยธวาทิตแต่นั่งบรรเลง
และมีเครื่องเพอร์คัชชั่น อื่น ๆ เข้ามาเพิ่มเติม ครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #51926 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 10:23:02 PM »

มีทั้งแชมเบอร์มิวสิค
ออร์เคสตร้า หรือเป็นวงดุริยางค์
เครื่องลม(คล้ายวงโยธวาทิตแต่นั่งบรรเลง
และมีเครื่องเพอร์คัชชั่น อื่น ๆ เข้ามาเพิ่มเติม ครับ
ขอบคุณครับ  ไหว้
<a href="http://www.youtube.com/v/R-Z1a0dpx7M" target="_blank">http://www.youtube.com/v/R-Z1a0dpx7M</a>

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #51927 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 10:27:54 PM »

หรือแม้แต่
วงมโหรี  วงปี่พาทย์
หรือวงเครื่องสาย  ก็มี ครับ

Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #51928 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 11:52:18 AM »

เมื่อวานผอ.ร.ร.เรียกประชุม
มีเรื่องผลงาน คศ.3ด้วย
ผอ.เขตบอกว่าพวกที่ไม่ผ่าน เป็นพวกผลงานขยะ แบร่
นี่หรือคำพูดของผู้บริหารที่สูงที่สุดของครูในจังหวัดบึงกาฬ แบร่
ท่านเคยบอกว่าไม่ต้องวิ่งเต้น อย่างต่ำสุดก็น่าจะได้ปรับปรุง เพื่อขวัญกำลังใจของลูกน้อง ว่างั้น
ผลงานครูที่เขาเพียรสร้างเพียรประดิษฐ์ขึ้น ไม่ได้จ้าง ไม่ได้ลอกใคร แลกมาซึ่งการดูถูกของนาย
พวกที่จ้าง พวกที่ลอก กลับได้ดี ผ่านแล้วมีแต่คนสรรเสริญ
พวกมีใบประกาศมีผลงานระดับภาคมาอ้าง ช่วยให้ทางเขตได้หน้ามามาก แต่ไม่จ้าง เลยไม่ผ่าน กลับถูกหยาม
โลกมันกลับตาลปัตรขนาดนี้แล้ว ยังจะหาอะไรมาเป็นที่พึ่งได้ อ๋อย
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #51929 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 04:44:21 PM »

กรำ
สงสารคนทำงาน ครับ อ๋อย อ๋อย อ๋อย

หน้า: 1 ... 3459 3460 3461 [3462] 3463 3464 3465 ... 3495
  พิมพ์