๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:56:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบประสบการ การกระดอน ของหัวกระสุนของท่านครับ  (อ่าน 2016 ครั้ง)
Tun Lohitnavee
Sir... Yes Sir !..
Full Member

คะแนน 11

ปิชิ้ววว พ้าววว!!!

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 05:54:28 PM »

ผมเคยไปซ้อมยิงกลางทุ่งนาครับซึ่งเป็นพื้นที่ทิ้งขยะ มีจานเซรามิคเก่าๆหนา2-3นิ้วที่ใช้รองสายไฟตามเสาไฟฟ้าครับ

ซึ่งผมเอามาวางเป็นเป้ากะว่าจะยิงให้แตก ยิงระยะ5-6เมตรครับ เยี่ยม (เล่นพิเลน)

ยิงในมุมต่ำ ซึ่งถ้ายิงไม่โดนกระสุนมันก็จะจมดินหายไป ผมใช้กระสุน .38Spl ลูกซ้อมครับ

เล็งซักพัก ลั่นไก .......โป้งงงง...เสียงมันดัง !!!!!!ฟิ้วววววววววว!!!!! ตกใจ ตกใจ ตกใจ สวนกลับมาใกล้หูผม กิ๊วก๊าว

คือ ยิงโดนเซรามิคแต่ไม่ยอมแตกครับ แถมยังกระดอนกลับมาใกล้ๆอีก เสียงกระดอนมันน่ากลัวครับ

คิดอยู่ถ้ากระดอนและมาโดนตัวหรือหัวจะทำไงดี (คงไม่ได้คิดแล้วครับตอนนั้น) Grin Grin Grin

ถึงตอนนี้ผมยังคิดอยู่ว่า วัสดุที่ใช้ผลิดจานเซรามิค ของการไฟฟ้านั้น คุณภาพมันเยี่ยมจริงๆครับ ขำก๊าก

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์