๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:31:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันจันทร์นี้ จะไปอำเภอขอใบอนุญาตซื้อปืนกระบอกแรกค่ะ (ไปมาแล้วค่ะ)  (อ่าน 8034 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 12:14:44 AM »

ขอให้โชคดี เจอจนท.ดีๆครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
KhunYing
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 12:23:29 AM »

ขอบคุณพี่ๆ ที่ให้กำลังใจค่ะ

ตั้งใจว่า ถ้าจนท.ไม่ติดต่อมา จะเว้นระยะซัก 1 สัปดาห์ จะโทรไปตามเรื่องค่ะ

ประกอบกับตอนนี้ก็ยังไม่ลงตัวว่าจะเลือกรุ่นไหนดี ก็เลยใจเย็นได้

ตอนแรกมองลูกโม่สมิธ 5 นัด รุ่น 60 ขนาด 2-3 นิ้วค่ะ แต่คิดว่าไหนๆ ก็ไหนๆ เลือกเป็น .357 เผื่อไว้น่าจะดีเพราะใช้ยิง .38 ได้อยู่แ้ล้ว

น่าจะทนทานกว่าค่ะ ทั้งยังขนาดตัวปืนก็เห็นว่าตัวพอๆ กัน (ยังไม่เคยจับเปรียบเทียบกันนะคะ แต่สรุปเอาจากที่พี่ๆ ในเว็บฯแนะนำกันเข้ามาค่ะ

เมื่อวานคุยกับเพื่อนที่ทำงาน เป็นผู้ชายบอกว่า ปกติที่นี่เขาคิดเงินเพิ่ม 8000-5000 ต่อกระบอกค่ะ และ .357 กับ .45 ไม่ค่อยอนุญาตค่ะ 

แต่วันนั้นก็ไม่เห็นเจ้าหน้าที่พูดเรื่องเงินนะคะ

กำลังรอดูอยู่เหมือนกันว่าจะยังไง

------------------------------------
ตอบคุณ ...อภิสิทธิ์... ค่ะ

ยังไม่รู้เลยค่ะว่าจะได้รุ่นไหน ยังรอคำแนะนำจากพี่ๆ อยู่่ค่ะ เพราะมัีนแยกย่อยรุ่นจนดิฉันเลือกไม่ถูกค่ะ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 12:40:18 AM »

ถ้าเงินเยอะจะเอาปืนใหม่เชียร์ S&W M.60LS ขนาด.357ครับ  เยี่ยม

ถ้างบฯไม่เกิน60k คงต้องหันมาดูปืนมือสอง เชียร์M.66 2 1/2"แต่ขนาดจะใหญ่ขึ้นมานิดนึงเป็นโครงK แลกกับความจุที่ได้เพิ่มมาเป็น6นัด

หาด้ามไม้เพรียวๆแต่ถนัดมือจะช่วยได้มาก .... ซื้อลูกโม่.357ลำกล้องสั้นบ้านเราได้คุ้มมาก เพราะส่วนมากถูกใช้ยิงมาแค่ลูกซ้อม.38 ไม่ค่อยได้ยิงลูก.357  เยี่ยม

ยิงกระสุน.357แม็กนั่มในปืนลำกล้องสั้น แม้แต่ผู้ชายก็ยังแหยงกันหลายคน ได้ยิง.357กันซักโม่เดียวก็ส่ายหัวเลิกกันเป็นแถว....ซื้อมาเพื่อเอาตัวหนังสือข้างลำกล้องไว้โชว์เพื่อนเท่านั้นแหละ  คิก คิก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 12:44:52 AM »

ท่าน จขกท.รับราชการอยู่แล้ว...

M60LS .357 มีให้เลือกในสวัสดิการ สน.สกนี่ครับ...

ถ้าจำไม่ผิดราคาแถวๆ 56 เค ครับ...

ปืนสวยน่าเล่นมากครับ...Cheesy
KhunYing
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 08:15:26 AM »

แรกที่เีดียวตั้งใจจะไปซื้อจากร้านปืนปกติค่ะ ไม่ค่อยรู้เรื่องสวัสดิการ

แต่ราคาต่างกันพอสมควรเลย สงสัยต้องหาข้อมูลเรื่องสวัสดิการแล้วล่ะค่ะ

ขอบคุณที่แนะนำค่ะ

พี่ๆ มีรูป M60LS .357 ถ่ายเปรียบเทียบกับ M60  5นัด ไหมคะ อยากดูเทียบกันว่าขนาดใกล้เคียงกันแค่ไหน

ขอบคุณค่ะ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 06:23:57 PM »

ตัวนี้ครับ...

Tun Lohitnavee
Sir... Yes Sir !..
Full Member

คะแนน 11

ปิชิ้ววว พ้าววว!!!

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 07:32:36 PM »

อันนี้ก็สวยครับ  ruger sp-101 โม่5นัด .357 ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 02:09:29 AM »

^
^
^
ในภาพนี้น่าจะเป็นโมเดล 65LS มากกว่านะครับ...

กระบอกนี้ 60LS ครับ...

ลองดูจากด้าม โม่ และความยาวลำกล้องครับ... Wink
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 07:59:24 AM »

ขอบคุณครับคุณหมอ... ไหว้
^
^
^
ในภาพนี้น่าจะเป็นโมเดล 65LS มากกว่านะครับ...

กระบอกนี้ 60LS ครับ...

ลองดูจากด้าม โม่ และความยาวลำกล้องครับ... Wink

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 09:32:03 AM »

คุณหญิงลองยิง .357 ลูกจริงสักโม่ก่อนเถอะครับ จริงๆแล้วกระสุนที่กระแทกมือแบบนี้ใช้ยากทั้งการรุกการรับ ไม่น่าจะหวงจะห้ามอะไรกันมากมายเซ็นๆอนุมัติไปเถอะครับ  แฟนผมตัวเป็นตึกทั้งที่หัดล๊อคข้อมืออยู่หลายวันพอไปยิงจริงปืนก็ไม่ขึ้นมากครับแต่เจ็บมือเข็ดเลย  เลิกคิดใช้ปืนป้องกันร้านเรียกหาแต่ติดกรงอย่างเดียว แกบอกปืนไม่น่ามั่นใจ  ปืนโครงใหญ่ระดับเดียวกับ 686 ด้วยซ้ำ ผมยังนึกไม่ออกว่าถ้าเป็นตัวจิ๋วน่ารักอย่าง Model 60 จะกัดมือปานใด   ท่านใดเคยลองก็มาแบ่งปันประสพการณ์บ้างนะครับ           

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 09:42:20 AM »

ตัวบนหกนัด(เลิกผลิตแล้ว)ครับ ถ้ามีของใหม่ผมจะซื้ออีกกระบอกครับ  ตัวล่างห้านัดยังมีของอยู่ครับแต่ตัวเล็กแบบนี้เป็นผมจะเอามายิง .38 พอครับ  (ขอยืมภาพของสองท่านครับ)

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 05:44:43 PM »

ไม่ลองดูโครงการ สน.อส. พวก .38 สมิธ m60 แค่ 40 กว่าๆเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 11:33:42 PM »

ท่านอภิสิทธิ์ไม่ลองดูกระบอกนี้บ้างหรือครับ...

Model: 64
Caliber: .38 S&W Special +P
Capacity: 6 Rounds
Barrel Length: 3"
Front Sight: Integral Front
Rear Sight: Fixed
Grip: Rubber Grips
Frame: Medium
Finish: Satin Stainless
Overall Length: 8 7/8"
Material: Stainless Steel
Weight Empty: 33 oz.

Wink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 09:15:22 AM »

ท่านอภิสิทธิ์ไม่ลองดูกระบอกนี้บ้างหรือครับ...

Model: 64
Caliber: .38 S&W Special +P
Capacity: 6 Rounds
Barrel Length: 3"
Front Sight: Integral Front
Rear Sight: Fixed
Grip: Rubber Grips
Frame: Medium
Finish: Satin Stainless
Overall Length: 8 7/8"
Material: Stainless Steel
Weight Empty: 33 oz.

Wink

มองๆๆเล็งๆๆมาตลอดสองสามปีครับคุณหมอ   สองจิตสองใจว่าจะเอาโมเดล 19ไปแปลงด้าม+ตัดลำกล้อง3นิ้วดี หรือซื้อปืนโมเดล64เพิ่มดี    คิก คิก คิก คิก เงินแสนผมแตกลำบากครับ

renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 12:36:01 PM »

ตกลงคุณหญิงได้ ป.3 แล้วอะยังครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์