๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:53:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกโม่ RUGER  (อ่าน 22973 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 02:29:08 PM »

ถ่ายภาพจากหนังสือมาลงไม่แน่ใจว่าจะผิดกฎหรือเปล่า ถ้าผิดกฎผู้ดูแลเว๊ปลบภาพได้เลยครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 02:44:08 PM »

หนังสือฉบับที่ทดสอบผมอ่านมานานมากแล้วนะครับ ไม่ทันสมัยมากนัก

.

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2009, 02:53:07 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 03:04:39 PM »

ถามพี่ใหญ่ดิ ว่าแต่งไกที่ร้านไหน....ถ้าช่างเค้าเห็นปืนแล้วยังยอมทำให้หน่ะนะ  คิก คิก
ล้อเล่นนะจ๊ะ ของพี่สภาพดีกว่า586ผมอีก  Cheesy

ช่างปืนเห็นปืนผมแล้วคงรู้สึกว่า ท้าทายความสามารถน่ะ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 05:15:30 PM »

GP 161 is outstanding  Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 11:07:41 PM »

ผมเคยเห็นสมิธ686ลำกล้องขาดค่าช่องยิงครับ เคยนำภาพถ่ายมาลงในเว็ปนี้แล้วด้วย
และเคยได้ข่าวว่ามีหลายกระบอกที่เป็นแบบนั้น เรื่องนี้ผมยืนยันได้ครับ

อย่าว่าแต่ 686 เลยครับ  Smith 500 นั่นก็นะเบิดจนลำกล้องขาดต่อหน้าต่อตาผมมาแล้ว   น่ากลัวสุดๆ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 11:15:50 PM »

นานๆจะได้มีปืนรูเก้อ กะเขาเสียที

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 12:47:20 AM »

ผมเคยเห็นสมิธ686ลำกล้องขาดค่าช่องยิงครับ เคยนำภาพถ่ายมาลงในเว็ปนี้แล้วด้วย
และเคยได้ข่าวว่ามีหลายกระบอกที่เป็นแบบนั้น เรื่องนี้ผมยืนยันได้ครับ

อย่าว่าแต่ 686 เลยครับ  Smith 500 นั่นก็นะเบิดจนลำกล้องขาดต่อหน้าต่อตาผมมาแล้ว   น่ากลัวสุดๆ
เราเอาความจริงมาคุยกัน แต่บางท่านอาจไม่เชื่อ Grin  ผมเองก็ไม่ได้ต่อต้านปืนสมิธว่าไม่ดี เพราะผมเองก็ชอบ และมีใช้อยู่หลายกระบอก
แต่เมื่อปืนสมิธมีส่วนดี ก็ต้องมีส่วนเสียหรือจุดอ่อนบ้าง เป็นเรื่องธรรมดา ปืนรูเกอร์ โคลท์ เทารัส ก็เช่นเดียวกัน

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 06:53:21 AM »

อย่าว่าแต่ 686 เลยครับ  Smith 500 นั่นก็นะเบิดจนลำกล้องขาดต่อหน้าต่อตาผมมาแล้ว   น่ากลัวสุดๆ
เราเอาความจริงมาคุยกัน แต่บางท่านอาจไม่เชื่อ Grin  ผมเองก็ไม่ได้ต่อต้านปืนสมิธว่าไม่ดี เพราะผมเองก็ชอบ และมีใช้อยู่หลายกระบอก
แต่เมื่อปืนสมิธมีส่วนดี ก็ต้องมีส่วนเสียหรือจุดอ่อนบ้าง เป็นเรื่องธรรมดา ปืนรูเกอร์ โคลท์ เทารัส ก็เช่นเดียวกัน

คุยและแลกเปลี่ยนข้อมูลกันไปเถิดครับพี่บุญ ...................อย่างน้อยผมก็เชื่อพี่ครับ

เพราะพี่บุญมีปืน Ruger อยู่หลายกระบอก ................ ผมเองมีแค่ 4 กระบอกเอง

ประสบการณ์การใช้งานและข้อมูลมี"ความหนักแน่น"พอครับ .................ยิ่งสำหรับผู้ที่เคยเปรียบเทียบกันจริงๆ ยิ่งชัดเจน

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:13:41 AM »

ผมขออนุญาตโม้ด้วยคนนะคร้าบ 
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:17:02 AM »

นานๆจะได้มีปืนรูเก้อ กะเขาเสียที

ยินดีด้วยครับน้องโอ๊ค  เยี่ยม

คิก คิก
ผมไม่มีสักกระบอก เลยโม้ไม่ออกเลย  ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2009, 08:18:47 AM โดย นาจา™ » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:20:06 AM »

คิก คิก
ผมไม่มีสักกระบอก เลยโม้ไม่ออกเลย  ยิ้มีเลศนัย
ก็เฮียสะสมแต่ไฟฉายอ่ะ 5555
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:36:32 AM »

คิก คิก
ก็เฮียสะสมแต่ไฟฉายอ่ะ 5555

ก๊ากกกกกกกกกกกกกก ขำก๊าก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:39:57 AM »

อิอิอิ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:56:37 AM »

ยิงดีเหมือนที่เขาเขียนในหนังสือมั้ยครับ
เขาว่ามันนุ่มมากเวลายิงลูก+ P น่ะครับ
ราคาสวัสดิการหย่อนกว่า STI Champion หมื่นเดียวเอง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 09:18:28 AM »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ... ว่าปืนแต่ละกระบอกล้วนมีข้อดีแลข้อเสียแตกต่างกันไป... และนี่เองเป็นสาเหตุที่ทำให้ผมอยากมีปืนหลายๆ ยี่ห้อ... แต่ติดแค่ว่า... นายทะเบียนที่บ้านมองไม่เห็นจุดนี้... จึงไม่ยอมใจอ่อนซักที... Grin Grin Grin
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์