๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 17, 2024, 04:13:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกโม่ RUGER  (อ่าน 23056 ครั้ง)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 05:06:22 PM »

Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2009, 07:50:43 AM โดย makarms » บันทึกการเข้า

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:42:10 PM »

อยากทราบว่า double แล้วสับไม่ค่อยแตกจะไปซ่อมร้านไหนดี ครับ  gp 100 357  แต่ไก single  เบา น่าจะแต่งมาจากเจ้าของเดิม ขอคําแนะนำด้วยครับ

ปกติ RUGEr GP100 นกสับจะตีแรงมากนะครับ ................... ถ้าสับไม่ค่อยแตกแสดงว่าปืนถูกเปลี่ยนสปริงนกสับให้อ่อนลงเพื่อให้ไกราบเรียบและนิ่มขึ้น ................ ซึ่งในความเห็นผม เป็นการเปลี่ยนชิ้นส่วนที่มีผลต่อการยิง .............

ถ้าไปแข่งยิงเร็วก็แป้ก .................. ถ้าเกิดใช้งานจริงยิ่งแย่ เพราะไม่แน่ไม่นอน

สำหรับปืนยี่ห้อนี้ แนะนำให้ไปหาลุงสังเวียนครับ .................. บอกอาการให้ละเอียด คุณลุงแก้ไขให้ได้แน่นอน และดีด้วย เยี่ยม

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:53:35 PM »

นานๆจะได้มีปืนรูเก้อ กะเขาเสียที

ยินดีด้วยครับน้องโอ๊ค  เยี่ยม

ผมขออนุญาตโม้ด้วยคนนะคร้าบ 

คิก คิก
ผมไม่มีสักกระบอก เลยโม้ไม่ออกเลย  ยิ้มีเลศนัย
ก็เฮียสะสมแต่ไฟฉายอ่ะ 5555

ก๊ากกกกกกกกกกกกกก ขำก๊าก

สะสมไฟฉาย ก็เป็นคลังแสงสิครับพี่      (ยืมมุกคุณโอ๊คหน่อย)

อ้างคำพูดซะเป็นชุดเลย...
เพิ่งรู้ไฟฉาย เป็นคลังแสง อิอิ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
speed (LO)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 09:15:31 PM »

อยากทราบว่า double แล้วสับไม่ค่อยแตกจะไปซ่อมร้านไหนดี ครับ  gp 100 357  แต่ไก single  เบา น่าจะแต่งมาจากเจ้าของเดิม ขอคําแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับถ้าไม่รบกวนมากมีเบอร์ร้านด้วยไม้ครับ

ปกติ RUGEr GP100 นกสับจะตีแรงมากนะครับ ................... ถ้าสับไม่ค่อยแตกแสดงว่าปืนถูกเปลี่ยนสปริงนกสับให้อ่อนลงเพื่อให้ไกราบเรียบและนิ่มขึ้น ................ ซึ่งในความเห็นผม เป็นการเปลี่ยนชิ้นส่วนที่มีผลต่อการยิง .............

ถ้าไปแข่งยิงเร็วก็แป้ก .................. ถ้าเกิดใช้งานจริงยิ่งแย่ เพราะไม่แน่ไม่นอน

สำหรับปืนยี่ห้อนี้ แนะนำให้ไปหาลุงสังเวียนครับ .................. บอกอาการให้ละเอียด คุณลุงแก้ไขให้ได้แน่นอน และดีด้วย เยี่ยม

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 01:53:36 AM »

ถามพี่ใหญ่ดิ ว่าแต่งไกที่ร้านไหน....ถ้าช่างเค้าเห็นปืนแล้วยังยอมทำให้หน่ะนะ  คิก คิก
ล้อเล่นนะจ๊ะ ของพี่สภาพดีกว่า586ผมอีก  Cheesy

ช่างปืนเห็นปืนผมแล้วคงรู้สึกว่า ท้าทายความสามารถน่ะ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ครับ ....

แต่ถ้าปืนพี่ไปพร้อมคราบข่ายยยยย ช่างจะเห็นเป็นเรื่องท้าทายความแม่นยำของช่างในบัดดลครับ  Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 09:40:52 AM »

มีกับเค้าอยู่หนึ่งกระบอก... ไปไหนมาไหนด้วยกันทุกวัน   Grin

เอ้า....เพิ่งทราบว่าใช้รูเกอร์เหมือนกัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์